• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Uprom cho Cingular 8125 (G4)

dophihung

Huynh muội chó thể hướng dẫn cho em cách cụ thể để uprom wm5.0 cho cingular 8125 được không ạ

dophihung

à quên, trường hợp máy em là đã uprom lên wm6, nhưng chậm quá, giờ muốn quay về mà ko biết làm sao và lionk down bản rom wm5 dùng cho nó ở đâu nữa. Máy em up lên bản wm6 thì hay bị lệch cảm ứng (cảm ứng lúc trước hư em đã thay rồi). Huynh muội chỉ giáo dùm đệ với. hu hu hu

PhamNhatThanh

à quên, trường hợp máy em là đã uprom lên wm6, nhưng chậm quá, giờ muốn quay về mà ko biết làm sao và lionk down bản rom wm5 dùng cho nó ở đâu nữa. Máy em up lên bản wm6 thì hay bị lệch cảm ứng (cảm ứng lúc trước hư em đã thay rồi). Huynh muội chỉ giáo dùm đệ với. hu hu hu
Bạn chạy lại bản WM5 rom góc của Cingular 8125
link:http://download.america.htc.com/RUU_Wizard_225111_22511102_022511_CWS_WWE_Ship_1.exe

dophihung

hic nhưng khi bắt đầu qua giai đoạn uprom thì nó dừng lại báo
ERROR [294]: INVALID VENDER IP
This Update cannot be used for your PDA phone....

hu hu hu, ai giúp tớ vơi

PhamNhatThanh

hic nhưng khi bắt đầu qua giai đoạn uprom thì nó dừng lại báo
ERROR [294]: INVALID VENDER IP
This Update cannot be used for your PDA phone....

hu hu hu, ai giúp tớ vơi
Chưa UNLOCKCID thì không thể Up rom khác được đâu bạn
chỉ up được bản rom gốc thôi
link mình có đưa cho bạn rồi đó

dophihung

anh ơi, em dùng bản đó luôn đó. Nó vẫn báo vậy mới mù chứ, còn cách nào khác nữa không ạ.

Dạ cho em hỏi muốn UNLOCKCID con này thì phải tiến hành như thế nào anh, em đọc loạn xạ chẳng biết làm theo cách nào cả

PhamNhatThanh

Dạ cho em hỏi muốn UNLOCKCID con này thì phải tiến hành như thế nào anh, em đọc loạn xạ chẳng biết làm theo cách nào cả
Bạn xem bài nầy nha nếu download không được HardSPL - tool unlock cid cho G4 thì PM cho mình
HardSPL - tool unlock cid
Vậy là hoàn toàn có thể nói đã unlock cid(superCID) cho máy Wizard G4
Mình xin giới thiệu tool G4 Hard SPL (CID unlock)

Tóm tắt:
HardSPL G4 dùng để unlock cid cho máy G4. Unlock cid để có thể thoải mái up các bản rom khác nhau, xin tìm lại các topic cũ về unlock cid để tìm hiểu rõ hơn nếu như bạn chưa biết cid unlock là gì.

Điểm khác biệt giữa HardSPL và SoftSPL đó là SoftSPL làm cho máy tưởng như đã unlock cid và sẽ tự động bị gỡ bỏ cho đến khi nào up rom gốc, còn HardSPL sẽ unlock hoàn toàn và mãi mãi, và như vậy ta sẽ không cần downgrade hay upgrade rom gốc mỗi lần up rom, tức là chỉ cần dùng RUU và cứ thế up!
Tiến hành
HardSPL G4
1. Download HardSPL G4 về, nhả nén
2. Kết nối Active Sync
3. Chạy file 'hard_SPL-G4.exe'
4. Click nút 'Check DOC'
5. Chương trình bắt đầu chạy, process từ 0 - 100 và màn hình chuyển sang màu trắng, cửa sổ up rom hiện ra. Lúc này bạn tiến hành như up rom bình thường để unlock cid. Lưu ý nếu màn hình không ở màu trắng toát, tuyệt đối không nhấn update. Softreset và thực hiện lại từ đầu.

Sau khi hoàn thành, mãy sẽ tự khởi động lại và ở màn hình khởi động máy của ban sẽ có IPL 2.21.0001 và SPL is 2.21.olip, nghĩa là lúc này máy của bạn đã hoàn toàn unlock cid Có thể kiểm tra lại bằng lệnh info 2 trong mtty
Từ nay up rom thoái mái với RUU

Chú ý bắt buộc!
- Phần mềm này chỉ dành cho G4
- Bạn có thể thoái mái up rom nhưng chắc chắn phải gỡ bỏ toàn bộ IPL/SPL trong rom, kể cả với rom gốc nếu các bạn muốn dùng rom gốc!!! Nó có thể phá máy bạn nếu cố tình up rom của G3 vào hoặc xóa mất SPL unlock cid nếu không gỡ IPL/SPL của rom gốc
Download
Hard SPL
http://www.4shared.com/file/25236774/23876af3/hard_SPL-G4.html

Hãy kiểm tra lại bằng lệnh 'info 2' trong mtty để tận hưởng
Bài của RClub

timur

Minh đã làm thành công đến bước cuối cùng như PhamNhatThanh hướng dẫn, nhưng khi upROM, nhận phiên bản rom cũ rom mới rồi ấn update rồi, Next next rồi, đến đoạn chạy % thì có lại báo lỗi 202 thì phải, là Tools uprom không đúng :( Giúp mình với, vậy là sao?À, rom mình up là BlackDiamond 2

Thanks for reading !

cau2_julicavally

Anh Phạm Nhật Thành ah` em co cáic cingular khi em Up Rom lên WM6 thi bị lỗi bây giờ khi bật máy lên bây giờ chỉ hiện mỗi chữ O2 thôi xin anh giúp em với nhé em xin chân thành cảm ơn

Taki7610

Unlock_GSM
Anh Phạm Nhật Thành ah` em co cáic cingular khi em Up Rom lên WM6 thi bị lỗi bây giờ khi bật máy lên bây giờ chỉ hiện mỗi chữ O2 thôi xin anh giúp em với nhé em xin chân thành cảm ơn

Kiếm bản ROM này thư3 xem sao nhé bạn :

Wizard_2.24.10.1_224_02.25.11_T-Mobile_EN

P:/s nếu ở HCM đem qua mìh,mìh xem giúp cho nhé.

noclose

Sau khi unlock bằng HardSPL G4 bạn phải dùng RUU_MUN để up ROM cho máy nhé. Nếu up về ROM gốc có lẽ cũng nên gỡ bỏ IPL/SPL trong ROM gốc đi cho an toàn.

Link tải RUU_MUN
Mã:
http://www.mediafire.com/?gdyddnnmmv0

Xem các thông tin liên quan khác ở đây nhé
Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z

luanct

mình đã download về rùi mà không mở được vì not have pasword ..heip me!!! thanks!!

phuongcd

anh taki oi cingular 8125 của em có ipl va spl la 2.25.sao em up lên rom snn edition wm6.1 up xong hết thì máy khởi động lại nhưng màn hình chỉ nằm hoài ở màn hình khởi động win có hiện thông số ipl 2.25,spl 2.25,gsm 02.25.11,ó 10.0.0.10 không vào trong được nữa.có cách nào cứu em với mấy anh ơi

abcdefghi

máy của bạn là g3.bạn unlock cid bằng cách này nha :
bạn down bản rom này : ppctuning.org_Superrom_1.1WWE để hạ IPL,SPL xuống còn 1.1(link mình đưa sau dưới bài này)
sau đó bạn mới vào awizar tool để unlock cid.
và các bước còn lại thì bác taki đã hướng dẫn rồi.

hatuan6

Có ai biết chỗ nào bán pin Cingular 8125 ko,chỉ em với,cụa pin em nó cắm sạ vô thì được,rút sạc ra thì hết pin,ai biết chỉ em với nhé,cảm ơn nhiều

Kenshikendu

chào các bác, em cũng đang xài con 8125 này, luc em mua thì nó la WM6.1 rùi. nhưng mà nó chạy chậm lắm. nên em up lại WM6 nhưng mà bây giờ nó hay bị treo lắm,:-?? chắc do bản rom của em bị lỗi có ai bít rom nào chạy ổn dịnh, nhẹ nhàng cho thằng 8125 ko? cho em xin với, tại em cũng hay chơi game nên cần bản rom nào free ram nhiều là ok. :D

steffanhai

Hello Các bạn ! Mình xài cingular 8125 đã unlock CID roi và đã up lên ROM 6.1 rồi, nhưng chưa gỡ bỏ IPL/SPL , hôm qua upROM khác vô thữ, đang chạy thì máy tắc xuông đen thui luôn huhu bây giờ không lên điện không lên gì hết. Có bạn nào biết có cách nào cho máy trỡ lại Bootloader hay có cách nào cho máy trỡ lại bình thường duoc không ? Mình bấm như hưóng dẫn cho máy Hardware Reset và tro lại Bootloader sao bấm hoài không lên gì hết. Chẳc là hư luôn rồi :(( bạn nào biết xin chỉ giùm. Cám ơn nhiều .....

giavinh

link die rồi pác ơi

pác vui lòng up lại cho em cái link down khác đi pác ơi. em cảm ơn nhiều