• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC HIMALAYA

Sonblack

Super V.I.P
Không hư gì đâu, mượn cáp người ta up ngon về thử xem.
Nếu vẫn thế, có thể chỗ gắn cáp trên PPC có vấn đề và đi sửa.
Còn bình thường thì do cáp của bạn.
Mình đã bị nhiều lần, có sao đâu, làm ROM cho các bạn là up liên tục đó. Nếu hư sao có ROM :D

hibiki

++ Các cậu cho mình hỏi, số là đang tập tành up ROM cho con O2 XDA II (đang xài bản 2003 SE), để vào chế độ Bootloader, mình nhấn tổ hợp phím Power + Navigator + Soft Reset nhưng trên màn hình ko xuất hiện chữ "Se.ri.al" , mà lại xuất hiện một màn hình khởi động, có những dòng chữ sau:
-dòng 1: "Window Mobile"
-dòng 2: "Tap the screen to set your Pocket PC."
-dòng 2: "@1996-2004 Microsoft Copration. All right reserved. This computer program is protected by U.S. and international copyright laws" ???

(MẶC DÙ MÌNH LÀM THỬ TRÊN MÁY CỦA THẰNG BẠN MÌNH THÌ LẠI XUẤT HIỆN ĐƯỢC CHỮ "SE.RI.AL", TỨC LÀ MÌNH BIT CÁCH VÀO BOOTLOADER, THẰNG BẠN MÌNH CŨNG DÙNG XDA II, NHƯNG BẢN 2006).
Có thể up ROM mà không cần vào chế độ Bootloader được không?

++ Thêm nữa, mình muốn hỏi tại sao để tắt màn hình, mình nhấn nút Power thì máy lại setup lại từ đầu, và mất hết dữ liệu?? Nên mình phải dùng soft PBar để tắt màn hình. Khổ cái là mỗi lần "lỡ" đụng vào nút Power thì mình lại phải setup lại từ đâu, và lại mất hết dữ liệu nữa! Chả hỉu nổi.
Mình mới xài O2 nên còn gà lắm, mong các cậu thông cảm và chỉ bảo nhe!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
++ Các cậu cho mình hỏi, số là đang tập tành up ROM cho con O2 XDA II (đang xài bản 2003 SE), để vào chế độ Bootloader, mình nhấn tổ hợp phím Power + Navigator + Soft Reset nhưng trên màn hình ko xuất hiện chữ "Se.ri.al" , mà lại xuất hiện một màn hình khởi động, có những dòng chữ sau:
-dòng 1: "Window Mobile"
-dòng 2: "Tap the screen to set your Pocket PC."
-dòng 2: "@1996-2004 Microsoft Copration. All right reserved. This computer program is protected by U.S. and international copyright laws" ???

(MẶC DÙ MÌNH LÀM THỬ TRÊN MÁY CỦA THẰNG BẠN MÌNH THÌ LẠI XUẤT HIỆN ĐƯỢC CHỮ "SE.RI.AL", TỨC LÀ MÌNH BIT CÁCH VÀO BOOTLOADER, THẰNG BẠN MÌNH CŨNG DÙNG XDA II, NHƯNG BẢN 2006).
Có thể up ROM mà không cần vào chế độ Bootloader được không?

++ Thêm nữa, mình muốn hỏi tại sao để tắt màn hình, mình nhấn nút Power thì máy lại setup lại từ đầu, và mất hết dữ liệu?? Nên mình phải dùng soft PBar để tắt màn hình. Khổ cái là mỗi lần "lỡ" đụng vào nút Power thì mình lại phải setup lại từ đâu, và lại mất hết dữ liệu nữa! Chả hỉu nổi.
Mình mới xài O2 nên còn gà lắm, mong các cậu thông cảm và chỉ bảo nhe!

Ra yahoo để tiện nói chuyện nhé! Add nick mình vào.
Rất có thể nút Power của bạn có vấn đề!!!

Chỉnh sửa cuối:

tc_7504

Bác sonblack ơi cho tôi hỏi điều này có gì ko phải với topic này thì xin các bác lượng thứ nhé, mình muốn thay đổi cái dòng chữ chết tiệt Windows mobile 2003 mỗi khi khởi động thành hình khác được ko? Bác là người Buil Rom nên chắc bác làm được, rất mong tin nơi bác. Thanks

Sonblack

Super V.I.P
Bác sonblack ơi cho tôi hỏi điều này có gì ko phải với topic này thì xin các bác lượng thứ nhé, mình muốn thay đổi cái dòng chữ chết tiệt Windows mobile 2003 mỗi khi khởi động thành hình khác được ko? Bác là người Buil Rom nên chắc bác làm được, rất mong tin nơi bác. Thanks

Được quá đi chứ! Tìm trên PPC trong Windows file sau: welcomehead.96.png mở ra xem có phải nó hông. Chép sang máy tính rồi sửa sau đó cho vào lại PPC. Không dùng File Explorer của PPC mà dùng Resco Explorer hoặc Total Commander để chép từ thẻ nhớ vào lại Windows (ghi đè).
Tất nhiên là phải sửa trên PC rồi chép vào thẻ nhớ trước.

tc_7504

Được quá đi chứ! Tìm trên PPC trong Windows file sau: welcomehead.96.png mở ra xem có phải nó hông. Chép sang máy tính rồi sửa sau đó cho vào lại PPC. Không dùng File Explorer của PPC mà dùng Resco Explorer hoặc Total Commander để chép từ thẻ nhớ vào lại Windows (ghi đè).
Tất nhiên là phải sửa trên PC rồi chép vào thẻ nhớ trước.

Làm theo cách của bác thì chỉ thay hình khởi động thôi bác sonblack ạ, ý của em là bác có thể xây dựng một đoạn tương tự ROM để Up vào thay cho các hình mặc định của nhà sản xuất ấy, em thấy các dòng máy khác thì đổi được chứ dòng hima này không thấy( Boot logo khởi động ), nhưng dù sao em cũng cám ơn bác, chúc bác sức khỏe để đóng góp nhiều cho dòng máy này.

Sonblack

Super V.I.P
Làm theo cách của bác thì chỉ thay hình khởi động thôi bác sonblack ạ, ý của em là bác có thể xây dựng một đoạn tương tự ROM để Up vào thay cho các hình mặc định của nhà sản xuất ấy, em thấy các dòng máy khác thì đổi được chứ dòng hima này không thấy( Boot logo khởi động ), nhưng dù sao em cũng cám ơn bác, chúc bác sức khỏe để đóng góp nhiều cho dòng máy này.

BootLogo thì lại nằm trong file ms_.nbf gùi bạn ạ. Nói chung có thể thay đổi nhưng ít người làm. Còn khi làm ROM, chỉ thực hiện với file nk.nbf thôi.
Mình sẽ tìm hiểu thêm và hướng dẫn cách làm sau trong một chủ đề riêng. Có thể sau Tết. Còn bây giờ cuối năm, bận rộng với cty quá.

tc_7504

Vậy bác làm nhanh nhé, tôi tin rằng vấn đề này nhiều người quan tâm lắm, cải thiện phần nào cho con dế già nua của mình ai mà chẳng thích bác nhỉ, chúc bác công việc hoàn thành tốt.

bongbin2218

Các giúp em mới đổi PC nhưng mà là hẽ điều hành Vista có up room được kg? đã cài mobile center dành cho vista.

tc_7504

Các giúp em mới đổi PC nhưng mà là hẽ điều hành Vista có up room được kg? đã cài mobile center dành cho vista.
Có chứ bạn, bạn chịu khó tìm trên diễn đàn nhé có phần mềm kết nối với máy vi tính dung Vista đó tương tự AS 4.5 của Win XP thôi

Ea007i

HIc! các Pro ơi! giúp em với, lỗi 101 khi uprom, active cũng mất tác dụng, không nhận máy....

Sonblack

Super V.I.P
HIc! các Pro ơi! giúp em với, lỗi 101 khi uprom, active cũng mất tác dụng, không nhận máy....

Thứ nhất, máy tính của bạn đã cài ActiveSync 4.5 chưa?
Thứ hai, cáp nối có tốt hông?

Xem lại hai thứ đó đi

Ea007i

Thanks SonBlack for replying!!
Em da cai dat Active 4.5, Cable mua tai thegioididong.com price 7$ (100k), truoc day xai binh thuong, hien gio luc nhan luc khong?

Bạn phải gõ tiếng Việt khi post bài nhé!

Last edited by a moderator:

inverse

cám ơn pác sonblack, giờ em mới biết rõ hơn về con ppc o22 của mình. thanks!

Last edited by a moderator:

tc_7504

Bác Sonblack ơi, cái vụ Boot logo cho o2 II bác còn nhớ chứ ? Bây giờ bác đã rảnh rỗi chưa ? Nếu rảnh rồi thì bác nghiên cứu hộ anh em với nhé. Thanks bác nhiều.

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sonblack ơi, cái vụ Boot logo cho o2 II bác còn nhớ chứ ? Bây giờ bác đã rảnh rỗi chưa ? Nếu rảnh rồi thì bác nghiên cứu hộ anh em với nhé. Thanks bác nhiều.

Bạn cố gắng đợi nhé! Mình phải làm thêm nhiều thứ Rom khác nên cứ từ từ!

dalmate

thế cho mình hỏi giả sử đang upgrade dở mà đột ngột mất điên thì có cách nào để cứu vãn lại tất cả ko

Sonblack

Super V.I.P
thế cho mình hỏi giả sử đang upgrade dở mà đột ngột mất điên thì có cách nào để cứu vãn lại tất cả ko

Cúp điện à, nồi đồng cối đá mà, tháo cáp ra, vào bootloader lại up tiếp!!!

mualanhlung

em mới dùng O2II ,cho em hỏi 1 chút , con O2II của em cứ đến 50% pin là tắt máy ( em mới lấy máy về là up ROm từ 2003 lên 2006 ngay nên ko ko biết do ROM hay do pin) .Em đã up với 3 bản ROM 2006 nhưng vẫn bị vậy -> chắc là do pin . Bác cho em hỏi có cách nào khắc phục ko ạ ? hay phải mua pin mới thì mua ở đâu ạ /
@ em hơi lạc đề 1 chút mong bác thông cảm