• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
xin cho e hỏi 1 vấn đề con Exec của e đang bị hiện tượng No GSM và ko cách nào up radio cho nó đc . Hiện ok hết nhưng đến khi chạy thì báo 0% rồi báo lỗi , lên đc 1% kể như win mà nó hok có lên dùm .
Nhờ cao thủ giúp đỡ . Nhất là đại Quang Trùm Exec .hehehe

Nếu không nhầm, bạn nên mang ra cửa hàng có thợ phần cứng nào đó, kiểm tra lại các chân chip.
Đây là hiện tượng chip phần sóng hoặc lỏng, hoặc có vấn đề. Phần mềm hay Up Radio không tác dụng đâu.
Mình đã mở ra thấy đôi khi chỉ lỏng lẻo 1 chút thôi, có vấn đề ngay. :D

@LYLAC: ROM cho Orange đó mình đã Up test cách đây hơn 1 tháng, đây là phiên bản ROM chứa Radio v1.13 đầu tiên đấy.
Cũng không có gì đáng nói cả, so với i-Mate 1.90.96 không hay bằng đâu.

HBT_Mobile

Nếu không nhầm, bạn nên mang ra cửa hàng có thợ phần cứng nào đó, kiểm tra lại các chân chip.
Đây là hiện tượng chip phần sóng hoặc lỏng, hoặc có vấn đề. Phần mềm hay Up Radio không tác dụng đâu.
Mình đã mở ra thấy đôi khi chỉ lỏng lẻo 1 chút thôi, có vấn đề ngay. :D

@LYLAC: ROM cho Orange đó mình đã Up test cách đây hơn 1 tháng, đây là phiên bản ROM chứa Radio v1.13 đầu tiên đấy.
Cũng không có gì đáng nói cả, so với i-Mate 1.90.96 không hay bằng đâu.

A.quang nói có lý . Theo kinh nghiệm của e cũng đoán ra là như thế mà thằng bán cho e lại ko chịu, cứ nói e là uprom lung tung nên hư , hihix . thôi lỡ rồi , tự bung ra gòi làm luôn , hên xui ...Cảm ơn A.Quang nhiều lắm.
Tiện thể a.quang cho e hỏi chân sóng nằm ở khu nào để e làm bác sĩ cho chính xác . :D
Trùm Exec có khác hehehe...

HBT_Mobile

e đã bung ra và thấy hình nưu là phần nhựa trắng trên cùng bao camera là nắp sóng , e đã cố chỉnh rất nhiều lần mà vẫn báo là No Gsm .Ủa mà theo sơ đồ của nó thì nó gồm 6 chân nhận sóng mà con này chỉ có 4 chân nhận sóng , hok lẽ nó bị chơi hết 2 chân nên mới báo thế ta, nắp sóng lúc anh quang mở ra nó tiếp xúc mấy chân , 4 chân hay 6 chân vậy...
hihix , a.quang còn chiêu nào nữa thì cho e xin , vì về dòng O2 e cũng bít đôi chút , phá cũng oke ( gắn lại đc ) :D
Bắt đầu thích cái dòng này gòi đó , thấy nó thú vị ghê

Chỉnh sửa cuối:

quannt

Không biết lỗi tụt RAM của ROM IVAN đến khi nào mới có thể khắc phục được ?. Ở bản Beta 15 cũng vậy, lúc bị lúc không, hổng hiểu nổi nữa :D. Ở Wiki từ lâu đã có bản của Indra mình cũng đã Test thử và thấy cũng tương đối, bản này được phát triển từ bản của Imate 1.90.94. Giao diện thì quá tốt, lấy giao diện các thư mục của Vista, và trong Setting các icon đều đã được change theo kiểu của Vista rất đẹp. Theo thông tin thì đó sẽ là giao diện của WM06, nhưng theo mình thấy thì giống giao diện của WM05SE ở tương lai hơn. Nếu bạn nào quan tâm thì có thể xem chi tiết và download ở link sau :

ROM indra AKU3.2 beta5R2 :

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=278425

Thân !.
Bác up mấy cái hình minh họa cho bản ROM này xem thế nào nhé.
Thanks!!!

quannt

đang down bản ROM indra AKU3.2 beta5R2 về, chắc rảnh làm thử phát xem sao!
Bác test thử bản này chưa? Bản này xây dựng trên cơ sở của ROM Imate 1.90.94WWE. Dùng cũng được. Các Icon nhìn phê lòi.
(Làm thế nào để đưa hình trực tiếp lên đây, bác ơi? Help me, please!!!) :D

Last edited by a moderator:

ntnam1972

Hic, lu bu quá, chưa có time để up nữa, đã down về rồi, định up tối qua rồi, nhưng chưa up được, hic!

Baoduyat

Bản của Indra đó mình đã Up dùng thử rồi. Nói chung cũng Ok vì được xây dựng từ ROM 1.90.94 của I-Mate. Nhưng hoạt động không thật mượt, các Menu có lúc load chậm, và có lúc hệ thống xử lý chậm một cách khó hiểu. Ví dụ như mình mở Vito Audio Notes, mở Menu để vào phần About thì phải chờ rất lâu... Còn có lúc thì xử lý tương đối nhanh. Nói chung ở bản ROM này chỉ có giao diện là cực ổn, các vấn đề khác cũng tương đối.

Và hiện tại, nếu muốn dùng ROM có tốc độ cao thì dùng IVAN beta14, beta 15. Còn về ổn định thì dùng I-mate 1.90.96. (Bản Imate này anh PhamQuang và Anh Tú đang dùng và nghe hai anh ấy nói là ổn định nhất, còn mình thì vẫn khoái tốc độ hơn, bản IVAN Beta 15 thì ngoài vấn đề bị tụt RAM ra chưa thấy xuất hiện lỗi gì cả).

ntnam1972

tớ cũng đang dùng bản I-mate 1.90.96, và cảm thấy hài lòng nhất so với các bản khác, tuy nhiên, keyboard tiếng Việt vẫn không hoạt động!!

quannt

Đúng như vậy. Từ khi chuyển sang dùng dòng UNI này, em đã up khá nhiều bản ROM. Từ ROM của O2, rồi các bản Beta, T-Mobile,... đều đã up cả nhưng em thấy chạy ổn định nhất vẫn là thằng Imate 1.90.96WWE này đấy. Rất ổn định và chưa thấy trục trặc gì...=D>

Baoduyat

Các bạn dùng I-mate lâu rồi nên cho mình hỏi !. Tại sao mình dùng ở bản ROM này các Menu mở ra có lúc bị giật vậy ?. Cụ thể là trong Resco, mình tap and hold một file cab chẳng hạn, thì Menu hiện chữ View trước rồi mới giật xuống các mục bên dưới. Vì thế nên Menu có vẻ chậm !. Có cách nào khắc phục sự chậm chạp này không ?. Và bản ROM Indra cũng phát triển từ bản Imate 1.90.94 nên tình trạng Menu cũng bị tương tự !. Nếu ai biết mong hướng dẫn cho mình cách khắc phục !. Nhất là anh PhamQuang và anh AnhTu đã dùng bản này lâu rồi nên nếu khắc phục được vấn đề trên mong các anh hướng dẫn !.

Thanks các anh nhiều !.

quannt

Mình thì không bị như vậy. Phải chăng là do cài nhiều soft quá, dung lượng main còn quá ít nên bị giật như của bạn. Mình cài rất nhiều soft rồi mà ko bị như bạn, nếu có chỉ chậm chút ít thôi. Bạn xem các thông số PPC của mình nè

Chỉnh sửa cuối:

Baoduyat

Không đâu !. Mình chỉ cài vào một ít Soft thôi, cụ thể là các Font, rồi Resco Explorer, Resco Keyboard. Sau đó mình vào Resco để cìa đặt các file khác thì gặp như thế !. Mình dùng bản 1.90.96 bị như thế, và cả bản Indra(phát triển từ 1.90.94) cũng bị như thế. Chỉ có các bản của IVAN là mình thấy không bị thôi !. Vì thế mình không nghĩ là do cài nhiều Soft !.

LYLAC

Không đâu !. Mình chỉ cài vào một ít Soft thôi, cụ thể là các Font, rồi Resco Explorer, Resco Keyboard. Sau đó mình vào Resco để cìa đặt các file khác thì gặp như thế !. Mình dùng bản 1.90.96 bị như thế, và cả bản Indra(phát triển từ 1.90.94) cũng bị như thế. Chỉ có các bản của IVAN là mình thấy không bị thôi !. Vì thế mình không nghĩ là do cài nhiều Soft !.

BẢN CHẤT CUA I.MATE LA CHẬM NÊN NẾU MUỐN KHẮC PHỤC TÌNH TRẠNG NÀY TRỞ VỀ TRANG MỘT XEM CACH CHỈNH SƯA THÔNG SỐ HOAT DỘNG CỦA RAM THƯỜNG THÌ CHỈNH (32768)LA ĐƯỢC RỒI NHƯNG NẾU CÒN CHẬM CO THỂ NÂNG LÊN (65536) MÌNH THÌ NÂNG 65536 CHAY NGON LANH TRON CHU
NHƯNG CỦNG CẢNH BÁO TRƯỚC MỘT ĐIỀU THÚC ĐẨY RAM HOẠT ĐỘNG QUÁ MỨC THÌ KHÔNG TỐT ĐÂU TÙY BẠN SUY NGHỈ MA CHỌN THÔNG SỐ THÍCH HỢP

Không nên post bài bằng toàn chữ in hoa

LEDU

Sau khi lóng ngóng mấy hôm nay, em quyết định UpRom cho con Exec nguyên gốc từ nhà phân phối O2 (UK). Thấy mọi người có vẽ nghiên về bản Ivan Beta 15 nên chắc em cũng theo ý này mà làm. Dù sao cũng thấy bác PhamQuang đã UpRom con này rồi nên em cũng đỡ lo, có gì thì hú bác Quang và các bác đã dùng Rom này rồi kứu em!

Em cũng thú nhận là em không biết gì nhiều về máy tính cũng như PPC hết, được tặng máy rồi em dùng thôi chứ không biết gì nhiều về máy Exec cũng như PPC cả. Nay em có chút thắc mắc, mong mấy anh chị nghe rồi giúp cho newbie này:

1. Em sẽ theo hướng dẫn step-by-step như trang 1. Hoàn toàn theo hướng dẫn ấy. Mọi người có kinh nghiệm gì không? cho em biết với?

2. Trong máy em có số phone, một số documents nhưng quan trọng là contact phone. Em muốn back up các số phone và mấy document của em thì em phải làm thế nào? Có soft gì mới nhất và tiện nhất giúp em chuyện này không? hay chỉ đơn giản copy từng contact ra giấy rồi khi cài lại thì...add từng cái trở lại?

Giúp em với mấy anh chị ơi!

Adminpdaviet

Administrator
2. Trong máy em có số phone, một số documents nhưng quan trọng là contact phone. Em muốn back up các số phone và mấy document của em thì em phải làm thế nào? Có soft gì mới nhất và tiện nhất giúp em chuyện này không? hay chỉ đơn giản copy từng contact ra giấy rồi khi cài lại thì...add từng cái trở lại?

Giúp em với mấy anh chị ơi!

Cần nhất là các Contacts đó bạn ạ. Hãy dùng phần mềm Backup Contacts mà Backup nó lại.
Tiện cho bạn 1 Tool hay nhất đây. :D

Chúc thành công

buitruc

Các Bác cho mình hỏi thăm với, mình đang dùng bản rom Imate 1.90.96, mình tính up lên bản radio 1.13, theo kinh nghiệm của các Bác thì khi up lên như vây thì có ảnh hưởng gì không các Bác. Nhờ các Bác chỉ giáo dùm em với

yingzhou

Mình thấy có thành viên đã hỏi về Cấu trúc của UNIVERSAL và đang tháo nó ra! :D Mình chia sẻ một cuốn sách về cách tháo gỡ con UNI, bằng tiếng Anh! Thấy rất có ích cho các bạn muốn tìm hiểu về cấu tạo của UNI! Đã Up lên DS rồi! Chúc các bạn vui! :D

Sách có định dạng PDF, chia làm 2 phần

Phần 1:

Phần 2:

Baoduyat

@LYLAC : Không liên quan với vấn đề tinh chỉnh Registry bạn à !. Bởi vì với ROM IVAN mình vẫn để thông số như thế thôi, nhưng vẫn tốt. Ý mình ở đây không nói ROM Imate chậm hay không ?. Mà mình chỉ muốn nói đến vấn đề về Menu như đã nói ở tre thôi. Vì vậy mong các bạn hãy hướng dẫn nếu biết cách khắc phục !. Thanks các bạn nhiều !.

LEDU

Bác HuuTien bỏ quá cho em, đang UpROm mà với 1 rừng thông tin cũ và mới thì quả thật em hơi tẩu hỏa. Hướng dẫn của bác Quang em đọc qua và bên kia có 1 bạn cho em cái hướng dẫn UpROM của bác Quang thì hai cái hơi khác nhau, thế nên em mới không biết nên theo cái nào.

Trong quá trình Up vừa xong thì các pop-up hiện ra trên màn hình máy tính em không đầy đủ lắm. Sau khi Up xong thì nó luôn báo sddaemon.exe...như em đã trình bày ở trên..

Và dùng Uni_ext_Rom_Unlock chạy xong thì không thấy cái phần Ext_Rom đâu cả để mà xóa (dù đã soft reset như hướng dẫn)

Thế cho nên em mới phát hoảng! Bây giờ chẳng biết làm sao đây!!!??

Status
Không mở trả lời sau này.