• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

hutzest

Không phải link die mà do FTP của Wiki sắp xếp lại thôi, link mới ở đây nhé

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Wizard/Roms/Other_Unknown/Molski.Biz_30MB_Ram_Roms/3.0.0.0

down dc có mỗi file này thôi: RUU_Molski_1.Biz_Faria_AKU3.2-3000_3000_024711_WWE-30MB-CF2-G3 (12.3M). còn file nữa ko sao nó chạy tiếp đc.
chay flie này nó báo như sau:the archive is either in unknown format or damaged
Cannot open D:\internet\RUU_Molski_1.Biz_Faria_AKU3.2-3000_3000_024711_WWE-30MB-CF2-G3.exe
làm sao bi giờ bác

Utxd

down dc có mỗi file này thôi: RUU_Molski_1.Biz_Faria_AKU3.2-3000_3000_024711_WWE-30MB-CF2-G3 (12.3M). còn file nữa ko sao nó chạy tiếp đc.
chay flie này nó báo như sau:the archive is either in unknown format or damaged
Cannot open D:\internet\RUU_Molski_1.Biz_Faria_AKU3.2-3000_3000_024711_WWE-30MB-CF2-G3.exe
làm sao bi giờ bác

Bạn down chưa đủ rồi (giữa đường gãy gánh), file đó có dung lượng trên 60 MB, down lại đi nhé.

trantrongtuan

Tuancao85 oi. cho minh xin lai cai link super Rom với. link trên không down đc.
@ utxd: bản AKU3.2 có lỗi nhỏ bác ah. khi có tin nhắn đến nó kêu chuông hoài phải sao 5' mới hết bác ah. và khi vào mục tin nhắn không bấm vào menu đc

Utxd

Tuancao85 oi. cho minh xin lai cai link super Rom với. link trên không down đc.
@ utxd: bản AKU3.2 có lỗi nhỏ bác ah. khi có tin nhắn đến nó kêu chuông hoài phải sao 5' mới hết bác ah. và khi vào mục tin nhắn không bấm vào menu đc

Link super rom ở đây

http://fenix.metronet.cz/johnny/download/ppctuning.org_Superrom_1.1WWE.exe

Bản AKU 3.2 cũng còn nhiều lỗi nữa chứ không có nhiêu đó đâu, đang chờ bản AKU 3.5

wwww

E mua lại 1 cái náy O2 MiniS chip G4 người ta bảo đã unlock CID qua các dịc vụ trên mạng,cho em hỏi làm sao check được CID đã unlocked chưa?Cám ơn mọi người

ThanhTrung

Phải công nhận bản Rom này tốc độ nhanh thật, hôm nay cầm máy của cuunon chạy nhanh quên sầu :D

@all: Link của UTXD vẫn chạy tốt :)

Utxd

E mua lại 1 cái náy O2 MiniS chip G4 người ta bảo đã unlock CID qua các dịc vụ trên mạng,cho em hỏi làm sao check được CID đã unlocked chưa?Cám ơn mọi người

G4 chưa có tool free để unlock CID đâu, còn nếu vẫn muốn unlock thì phải bỏ ra 38 USD. Tham khảo thêm ở đây

duceasy

đang IPL 1.05 uprom xong thành 2.00 ?

em vừa uprom con O2 wizard, khi xài rom 1.5 thì IPL là 1.05, up bản rom 2.21 vào thì IPL thành 2.00 luôn, ai giải thích e hiểu với.
rồi lúc trước (rom 1.5) cái Extend rom unhide xong thì xoá sửa vô tư, giờ không cho xoá sửa gì luôn. ai bít cái vụ xoá sửa Extend rom chỉ giúp em với.

tuanlinh

Cho em hỏi thăm bác tí nhe, bản super rom này có up được cho tất cả các loại chip hay chỉ dành cho chip G3 thôi vậy bác

Tình hình theo như em biết thì chỉ có chip G3 thôi, mấy bác dùng G4 bên xda-developer cũng kêu ầm lên là ko up được, em dùng G4 cũng chịu luôn, up toàn lỗi thôi.:(
Có khi đợi bác Johnnnnnny (người cook ROM) này cho ra Superrom cho G4 thì chắc mới up cho máy G4 được !

Utxd

em vừa uprom con O2 wizard, khi xài rom 1.5 thì IPL là 1.05, up bản rom 2.21 vào thì IPL thành 2.00 luôn, ai giải thích e hiểu với.
rồi lúc trước (rom 1.5) cái Extend rom unhide xong thì xoá sửa vô tư, giờ không cho xoá sửa gì luôn. ai bít cái vụ xoá sửa Extend rom chỉ giúp em với.

Khi Uprom nó đã nâng IPL lên luôn là chuyện thường mà. Muốn chỉnh sửa ExtRom thì xem lại trang đầu nhé.

@tuanlinh: SuperRom dùng được cho máy chưa UnlockCID đó vì mới giải nén ra không thấy IPL và SPL :D

trantrongtuan

dùng AKU 3.2 đúng 1 ngày nản vì nhiều lỗi quá. chuyển sang superrom 1.1 WWE. he..he quá ngon các bác ah. tốc độ cao. hình mượt mà. cài ứng dụng kg lỗi. tạm hài lòng chờ AKU 3.5....

tuanlinh

Khi Uprom nó đã nâng IPL lên luôn là chuyện thường mà. Muốn chỉnh sửa ExtRom thì xem lại trang đầu nhé.

@tuanlinh: SuperRom dùng được cho máy chưa UnlockCID đó vì mới giải nén ra không thấy IPL và SPL :D

Bác ơi, "SuperRom dùng được cho máy chưa UnlockCID" có nghĩa là dùng cho máy CID Lock à, theo em biết thì chỉ có máy Unlock CID mới dùng được mà. Thêm nữa, cho em hỏi là giải nén cái gì hả bác mà ko thấy IPL và SPL ? Em chả biết thế nào chứ up vào máy em, nó hiện lên vạch 3 màu có cả số IPL và SPL đầy đủ, xong rồi treo đơ luôn ở đấy và máy tính báo lỗi. Hết ... thế mới chán ! :-??

Utxd

Bác ơi, "SuperRom dùng được cho máy chưa UnlockCID" có nghĩa là dùng cho máy CID Lock à, theo em biết thì chỉ có máy Unlock CID mới dùng được mà. Thêm nữa, cho em hỏi là giải nén cái gì hả bác mà ko thấy IPL và SPL ? Em chả biết thế nào chứ up vào máy em, nó hiện lên vạch 3 màu có cả số IPL và SPL đầy đủ, xong rồi treo đơ luôn ở đấy và máy tính báo lỗi. Hết ... thế mới chán ! :-??

Xem lại trang 2 bài số 13 trong thread này đi Linh :D

DucLinh

Anh Út đã thử con Super rom chưa?em nghe nói chạy con này tốn pin lắm phải ko ạ,đợt này em đang bận quá nên chưa có điều kiện thử,ko biết so với thằng Aku3.2 thì thế nào?

Utxd

Anh Út đã thử con Super rom chưa?em nghe nói chạy con này tốn pin lắm phải ko ạ,đợt này em đang bận quá nên chưa có điều kiện thử,ko biết so với thằng Aku3.2 thì thế nào?

Up rồi, tốc độ thì nhanh (do có OC mà) nhưng tốn pin không thì không để ý, tốn thì cũng phải thôi, CPU bị OC mà :D, mấy hôm nay làm mấy cái icon crossbow hoài không được nên không có thời gian test nó.

ThangTMT

Tôi đã có sẵn rom của minis G3: Gốc, Super, Molsky, ai cần PM tôi. Tôi xin hỏi kinh nghiệm up rom 1 chút, Tôi đang dùng molsky, muốn đưa về Xda_Minis_Upgrade_v2.21.4.101, báo lỗi: Cần có Nf mới hơn. Làm thế nào bây giờ?
Thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.