• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

DucLinh

Làm ơn cho mình hỏi với , sau khi up Rom xong , gửi tin nhắn đi nó cứ xuất hiện cái tin nhắn báo bên kia đã nhận đc tin nhắn . Làm thế nào để loại bỏ chức năng này ? Thanks
Bạn đang dùng bản rom nào vậy?mình chưa thấy bị trường hợp nào như vậy vì để có báo tin nhắn đẫ gửi thì phải chỉnh registry hoặc cài đặt trước khi gửi tin mới được,bạn thử vào registry chỉnh lại xem thế nào nhé,nếu chưa rõ thì bạn sang topic thảo luận về registry để tìm hiểu kĩ hơn nhé;)
Chúc bạn thành công!:D

ktp

Làm ơn cho mình hỏi với , sau khi up Rom xong , gửi tin nhắn đi nó cứ xuất hiện cái tin nhắn báo bên kia đã nhận đc tin nhắn . Làm thế nào để loại bỏ chức năng này ? Thanks

Trong Text Messages, bạn chọt Menu--->Message Options---->Bỏ chọn Request mesage......
Bạn thử sao nhé, hình như là vậy.

kitaro

Bạn nào UP ROM mới AKU 3.2 vào máy T-mobile 1.5.0.4 chưa ? mình bó tay không thể up vào được ! báo up 100% nhưng khi Reset lại thì không được , nó vẫn về Rom đầu như chưa từng up X-( :-/

Thangmao

Em up Rom RUU_Molski.Biz_Faria_AKU3.2-3000_3000_024711_WWE-30MB-CF2-G3 vào MiniPro thấy khởi động nhanh nhưng sóng có vẻ hơi yếu.Không biết Uprom radio của bản khác vào có được kô nhỉ va nếu up thì up radio nào cho khỏe

Chỉnh sửa cuối:

huyamanh

các bác hướng dẫn cho em với, em mới xài máy nhưng thấy nhiều bản rom dành cho máy minis quá nhưng không biết dùng bản nào xài ít bị lỗi và chạy nhanh, các bác giúp em với.

Utxd

các bác hướng dẫn cho em với, em mới xài máy nhưng thấy nhiều bản rom dành cho máy minis quá nhưng không biết dùng bản nào xài ít bị lỗi và chạy nhanh, các bác giúp em với.

Chọn 1 trong 3 Rom mình post ở trên, theo ý kiến cá nhân mình thì Rom của Molski đáng để thử lắm đó.

Mình chỉ down được link cuối, 2 link trên die rồi utxd ơi ! Kiểm tra lại giúp nhé.

2 Link đầu là của Wiki sao die được :-?? thử lại đi, nếu không được thì dùng 1 chương trình hỗ trợ FTP mà down.

Em up Rom RUU_Molski.Biz_Faria_AKU3.2-3000_3000_024711_WWE-30MB-CF2-G3 vào MiniPro thấy khởi động nhanh nhưng sóng có vẻ hơi yếu.Không biết Uprom radio của bản khác vào có được kô nhỉ va nếu up thì up radio nào cho khỏe

Đúng là Radio 2.47 có vẽ yếu hơn bản củ, hoàn toàn có thể up radio lại mà, cách up chẳng khác gì up rom cả.

Utxd

link của bác dink rồi. bác utxd up lại dùm em đi. em vào cả link (ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Wizard) rồi nhưng không thấy Molski.Biz đâu cả, bác up lại dùm em đi. cám ơn bác trước.

FTP của Wiki đổi thư mục nên tìm không ra trong Uploads là phải rồi :D, tất cả Rom Wizard được build lại nằm ở đây nhé
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Wizard/Roms/Other_Unknown/

kimcuongtu1978

Bản Superrom v 1.1 by ppctuning.org có cài được cho miniS chip G4 không vậy. Máy của mình cài ROM AKU 3.2 Thấy quảng cáo cái superrom này ghê quá nên muốn up thử nhưng không được, toàn báo lỗi check invalid gì đó thôi. Không biết có cần tool gì hỗ trợ không. Nhờ các pros giúp đỡ.

malanh

Bản Superrom v 1.1 by ppctuning.org có cài được cho miniS chip G4 không vậy. Máy của mình cài ROM AKU 3.2 Thấy quảng cáo cái superrom này ghê quá nên muốn up thử nhưng không được, toàn báo lỗi check invalid gì đó thôi. Không biết có cần tool gì hỗ trợ không. Nhờ các pros giúp đỡ.

Máy bạn cũng là chip G4 hả??? nếu đúng thế thì cho mình hỏi chút, máy mình cũng chip G4 nhưng khi up ROM AKU 3.2 thì khi reset lại thì cũng là bản rom cũ(giống như mình Hardreset vậy đó).bạn có dùng tool gì nữa kô?Có phải file .exe để up rom thì toàn là tiếng gì gì đó(không phải English) kô?? thanks

ktp

@malanh: Vì G4 không có SPL và IPL nên nó vẫn hiển thị là của bản ROM trước đó mà thôi.
@kimcuongtu1978: Mình cũng vừa Up và sử dụng được vài ngày. Nhận xét ban đầu là: Bản Rom này có vẻ nhanh hơn thật, trông cũng pro, có thêm phần lựa chọn soft để install trong Program. Bluetooth thì ổn.
Chỉ hơi tiếc là trông màn hình có phần đục hơn, và mỗi lần gửi tin nhắn đều phải miễn cưỡng nhận thêm 1 tin nhắn khác báo là máy bên kia đã nhận được.
Còn phần Batti hình như cũng bị lỗi.

vietheo

Các bác cho em hỏi, sau khi Up Rom mới, có cách nào để giữ lại chuông tin nhắn mà mình thích của nó không ạ?

ktp

Dễ thôi bạn ạ. Bạn dùng File Explorer để vào Windows, bạn tiếp tục chọn Rings và lưu lại file bạn muốn.

ktp

Nếu thế thì bạn không vào Ríng nữa, tìm luôn trong Windows, nhất định là thấy. Còn tệ hơn nữa thì bạn search nó, nếu vẫn không được thì mình cũng pó tay lun!! Bạn thử đi nhé.

longnhi88

Sau khi đã up ROM,các nhạc chuông trong windows/rings sẽ tự động bị mất hết bạn ạ,không có cách nào khôi phục được đâu.Trước khi up ROM bạn nên sao lưu lại danh bạ,tin nhắn và 1 số file cần thiết nhé

CHúc vui!...

ktp

À chết mất, quên nhắc vietheo là phải làm các bước kia trước khi bạn up Rom mới. Cáo lỗi, cáo lỗi!! Bạn vẫn sẽ tìm thấy file bạn muốn.

vietheo

Em Up lại bản Rom cũ, làm theo bước ktp chỉ, em tìm được rồi. Nó không nằm trong Rings mà nằm trong Windows. Vì em chỉ thích mỗi âm thanh này nên mới chịu khổ thế chứ, hehe. cám ơn ktp nhé!!

Status
Không mở trả lời sau này.