• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD1)

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

utxd sao khó tính quá. :( Trước khi dùng Trion, mình đã sử dụng miniS và bây giờ là vợ mình dùng nó. :) utxd có thể cho mình đường dẫn được k? Thấy các bạn bàn tán xôn xao về rom '06 nên cũng tò mò quá!

Ngay bài trên có link rồi mà :-??

imisim

Please, do not post link, pic about this Rom on XDA-DEV, thanks.

I will respect your request. I am just wondering why you don't want to? We should be proud and let those guys (in xda) see that PDAViet can cook a ROM just as good or even better than anyone.

thanhlongmps

I will respect your request. I am just wondering why you don't want to? We should be proud and let those guys (in xda) see that PDAViet can cook a ROM just as good or even better than anyone.
Just wanna remind you of the fact that WM6 is not allowed to be publicized as Microsoft's request. Therefore, putting it on XDA-dev is absolutely not a smart decision. It's so sensitive, so please understand.

imisim

Just wanna remind you of the fact that WM6 is not allowed to be publicized as Microsoft's request. Therefore, putting it on XDA-dev is absolutely not a smart decision. It's so sensitive, so please understand.

I have already stated that "I will respect your request." It means that I will do what utxd has asked. I am just wondering why because it's the same site; however, the guys in Universal forum have no problems of showing their excellent works for the others to admire. In fact, they are proud of what PDAViet has been achieved.

Chỉnh sửa cuối:

electrobose

Lại rebuild được bản nữa :D, so với bản trước:

- Có ExtRom (chỉ có 1 vài soft trial của Resco, ai muốn tạo ExtRom riêng thì xem hướng dẫn ở đây)
- Fix lỗi của WM5torage
- Thay Contacts Backup 1.6
- Bỏ Softkey
- Một vài thứ khác các bạn tự khám phá nhá :D

Những phần chưa khắc phục được: WMP chưa play được các file mp4, avi, mid, ...

Gồm 7 phần:

pass giải nén là pdaviet.net

Yêu cầu các bạn không đưa link, hình ảnh của Rom này trên XDA-DEV nhé

Please, do not post link, pic about this Rom on XDA-DEV, thanks.

Can you explain bug corection and new features in english please?

Thanks

A

autumn06

Guest
hơ....topic này thành của Xda-Developers từ bao giờ vậy nhỉ....

hutzest

@ utxd: cái internet explore của bản PV_WM6_Wiz_Test ko vào được,mình cắm qua usb vào máy tính.úp lại bản PV_Wizard_WM6_Rom vào ngon lành.

Chỉnh sửa cuối:

alexhai

Phục vụ các bạn nc ngoài đây: (em dịch dở các bác đừng cười nhé)
for electrobose:
_ The ExtROM only have any trial Resco Software, If you wana make an ExtRom by yourself, please after the construction HERE
_ Fix WM5storage error
_ Change Contact Backup 1.6
_ Remove Softkey
_ Try to discover more by your self

alexhai

huhu, nãy giờ vẫn ko down đc, rõ ràng em đang down, rồi no ngừng luôn, em định down lại thì nó báo :no file/folder shared, hic, đau khổ
Đang máu ROM của bác mà phải nhịn, bác Uxtd Kiểm tra link giúp để sáng mai em down với nhé

PhamQuang

Manager
PDAMobiz HTC Wizard Crossbow AKU3.3 v3311 for G3 Only​

ROM của Forum PDAMobiz, có dáng dấp CrossBow dành cho HTC Wizard G3.

Link tải ROM trên Rapidshare:

http://dl3l3.rapidshare.com/files/13051446/dl/PDAMobiz_Wizard_Crossbow_AKU3.3_v.3311_G3_only.rar

Các bạn Up thử xem ROM này ra sao nhé.

PhamQuang

Manager
It's not WM6 CB. It's WM5 with Crossbow icons as reported by some members in xda.

Mình đâu có nói là ROM Crossbow cho HTC Wizard mặc dù trên PDAMobiz đặt tên như vậy đó.

Mình đã giới thiệu là ROM có dáng dấp Crossbow thôi mà.

Anh em Up dùng thử rồi nhận xét xem sao nhé. :D

alexhai

To imisim: "dáng dấp" is "apperance"
_ Bác Pham Quang, mọi người bên kia nhận xét thế nào, liệu co thể so sánh với WM6 ko, em đã UP lên WM6 nên ngại trở về WM5 quá

alexhai

Bác ơi, em down về 7 part như vậy rồi làm sao gom lại và cài đặt đc

vnitmaster

Hihi, nhìn các bác UP WM6.0 mà em thèm quá, chỉ tiếc đến bi h em vẫn không hiểu tại sao cứ UP lên WM6.0 là em ko thể connect GPRS được. ( hold stylus lên cái connection, chọn Connect --> đứng yên, chẳng phản ứng)
Trong khi giữ nguyên cấu hình cài đặt, quay lại ROM WM5 chuẩn của O2 hay 1bản ROM WM5 nào đó, thì vào ầm ầm.
Các bác nào biết chỉ em với để em up WM6 tý nào, hay mấy cái IPL hay SPL hay Radio nó ảnh hưởng ah?

Status
Không mở trả lời sau này.