• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD1)

Status
Không mở trả lời sau này.

dungnv2005

Bạn nhầm rồi, thật ra bạn đã up lên được WM6 rồi đó, nhưng do File nk.nbf của Rom chỉ có duy nhất OS nên Bootimage, Radio, ExtRom, ... đề không có nên những thành phần này là của Rom củ (Rom máy đang dùng ngay trước khi Uprom WM6), do đó bạn thấy Bootimage của Molski 3.0.0 là phải rồi :D.

Cảm ơn Bác
Vấn đề ở chỗ nó vẫn là bản OS cũ "vesion 5.0, OS 5.1.195 (buid14955.2.3.0) chứ không phải như bản OS như trang đầu tiên (OS 5.2.660 )và các phần trong mục seting và progame vẫn giống như xưa cơ mà. chẳng thấy có gì như các hình ở trang đầu tiên.
mong Bác chỉ bảo sơm nhé.
Đa tạ trước

Tom_codon

Super V.I.P
Với WM06 chỉ là bản thô nênkhi các mod built lại mình đề nghị đưa vào một số soft căn bản thôi, còn lại ai thích gì thì cài thêm vào như vậy sẽ làm cho bản rom chạy ngon hơn, theo ý mình nên đưa vào các mục sau :
@ font tiếng việt
@ macromedia flash
@ add icon battery
@ HTC taskbar
@ Media Streamer
@ New SIM Manager
@ Ringtone manager
@ Adobe reader
@ Contacts Backup
@ Contacts Manager
@ New Camera Module
@ New Comm Manager
@ Pocket RAR
@ New BT stereo profile (yes working A2DP)
@ Smartskey
@ SMS Backup
@ Screen Rotate
@ Core player with all the codec’s
@ Today Agenda
@ Total Commander
@ Task Manager

thêm ngần này thì tràn Dump rồi còn gì mà build nữa ???
Anh útxd chú ý nha.Cái WM6.0 khi build xong nó bị tràn Dump nó không báo như WM5.0 có 3 dòng FFFFFFFFFFFFF ở cuối đâu mà ko báo gì cả.
Tự động nhảy luôn xuống ấn một phím bất kì để hoàn thành công việc :-?? :-?? :-??

Khi nào build mà nó hiện 3 dòng nhỏ nhỏ trước khi tạo lại file chính trong đó có dòng thứ 3 fffff + "mã số " thì mới được coi là thành công.

Hometiger

Word, Exel và PowerPoint nằm trong Start/Office Mobile chứ không nằm trong Programs đâu nhé :D

Mình đã Fix và buid lại Rom này, đang test và lựa chọn để đưa vào thêm vài phần mềm nữa, các bạn có phát hiện lỗi nào hay phần mềm nào cần thiết (phần mêm Free nhé) thì đề nghị, rất tiếc là đến giờ chưa có cách để nó tự cài ExtRom khi HR, đành phải chờ tool mới :D

Tôi thật hồ đồ quá, chưa kiểm tra hết đã kêu rồi X-( X-( X-(
Thanks bác nhiều nhiều !!!

Tôi thấy giao diện của camera như trong WM5 dễ dùng hơn nhiều, vif ở đây chọn chế độ chụp khó quá, ví dụ như chọn chế độ chụp ngày hay đêm chẳng hạn, không tìm thấy ở đâu, và không thấy chỗ để bật đèn nữa chứ, pó tay luôn..... Bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo thêm

psthanh

ko ai up lên chỗ khác cho em sao.....
load thêm 1 ngày nữa rồi cũng ko được....

Utxd

ko ai up lên chỗ khác cho em sao.....
load thêm 1 ngày nữa rồi cũng ko được....

Link ở Box.net mình và rất nhiều người tải nhanh lắm mà, rất nhanh nữa là đằng khác :-??, dùng IDM down lại thử xem, mỗi ngày PhamQuang đều đổi pass để tránh bị chôm link, PM cho PhamQuang để lấy pass nhé :D

thinh1332

Nếu không có camera.lnk, bác copy cái file camera.exe rồi chọn Edit > Paste Shortcut thế là sẽ có camera.lnk.:)

khổ nỗi là em không thấy cái camera.exe luôn.
.link cũng không có

Cảm ơn Bác
Vấn đề ở chỗ nó vẫn là bản OS cũ "vesion 5.0, OS 5.1.195 (buid14955.2.3.0) chứ không phải như bản OS như trang đầu tiên (OS 5.2.660 )và các phần trong mục seting và progame vẫn giống như xưa cơ mà. chẳng thấy có gì như các hình ở trang đầu tiên.
mong Bác chỉ bảo sơm nhé.
Đa tạ trước

em cũng gặp trường hợp như vậy
khi vào thì nó cũng nói là moslki 2.26 à..

Chỉnh sửa cuối:

Utxd

khổ nỗi là em không thấy cái camera.exe luôn.
.link cũng không có

khi vào thì nó cũng nói là moslki 2.26 à.. tương tự như bản cũ

Tương tự bản củ sao tìm camera làm gì :-??

File Camera.exe và camera.lnk đều có thuộc tính ẩn, muốn thấy phải bật chức năng hiện file ẩn (hidden) thì mới thấy được.

Hometiger

Tương tự bản củ sao tìm camera làm gì :-??

File Camera.exe và camera.lnk đều có thuộc tính ẩn, muốn thấy phải bật chức năng hiện file ẩn (hidden) thì mới thấy được.

Tốt nhất là Synchronized với PC, chọn Explorer và đặt chế độ Show hidden files và thực hiện copy là đơn giản nhất. Còn nếu đã cài Total Commander thì chọn chế độ two Windows để copy cho dễ dàng.

Chúc vui vẻ với màu xanh mới của WM6

dungnv2005

khi vào thì nó cũng nói là moslki 2.26 à.. tương tự như bản cũ[/QUOTE]

Buồn thật, hết cách rồi mà vẫn không up được WM6.0. cũng không đưa về bản gốc của O2 miniS nữa. làm kiểu gì nó cũng về bản ROM veision 2.6.10.2 như ban đầu-------------> chán. Đành cài lại từ đầu các PM vì cứ tin tưởng up được lên bản 6.0. nên không bakup. may ma contac lai còn trong PC.
Đằng nào cũng không ngủ được cài PM mới cho "Oai".
Cảm ơn các bac đã nhiệt tình giúp.
À mà các bác cho em hỏi bình thường PPC cho phép up ROM được bào nhiêu lần nhẩy để em con biết mà liệu ... từ chiều đến giờ em làm liên tục cũng không biết bao nhiều lần và bào nhiều bản ROM nữa, mỗi lần UP thấy PC báo chỉ mất có 10'!!!!!!!!!

ppccrazy

Ấn tượng đầu tiên là bản WM6 có giao diện rất đẹp. Tuy chưa test được nhiều nhưng cũng có nhận xét là camera chạy không được tốt như bản WM5. Hơn nữa cứ thỉnh thoảng máy lại báo một message :" Notification eror : cannot execute \windows\nrdwakeup.exe ". Có ai biết xử lý lỗi này không vậy ? Cảm ơn

Không biết đã có ai thử cài bản Novii Remote Deluxe 4.11 chưa? Tôi cài thử trên WM6 thì báo lỗi digital signature trong khi WM5 thì cài vô tư ?

Last edited by a moderator:

vnitmaster

Tình hình là các bác up lên đi thôi, chờ lâu khó chịu quá rồi.
Theo ý kiến riêng của em các bác đừng Build nhiều Tool vào ROM quá, mà nên gửi kèm theo ROM những ứng dụng đấy ---> có phải khả năng customize tăng lên đáng kể ko ah? Ai thích cài gì thì cài

Utxd

Buồn thật, hết cách rồi mà vẫn không up được WM6.0. cũng không đưa về bản gốc của O2 miniS nữa. làm kiểu gì nó cũng về bản ROM veision 2.6.10.2 như ban đầu-------------> chán. Đành cài lại từ đầu các PM vì cứ tin tưởng up được lên bản 6.0. nên không bakup. may ma contac lai còn trong PC.
Đằng nào cũng không ngủ được cài PM mới cho "Oai".
Cảm ơn các bac đã nhiệt tình giúp.
À mà các bác cho em hỏi bình thường PPC cho phép up ROM được bào nhiêu lần nhẩy để em con biết mà liệu ... từ chiều đến giờ em làm liên tục cũng không biết bao nhiều lần và bào nhiều bản ROM nữa, mỗi lần UP thấy PC báo chỉ mất có 10'!!!!!!!!!

Chưa thấy ai hay tài liệu nói về số lần UpRom :D, riêng mình thì từ khi có WM6 thì mỗi ngày up không dưới 20 lần :D

Ấn tượng đầu tiên là bản WM6 có giao diện rất đẹp. Tuy chưa test được nhiều nhưng cũng có nhận xét là camera chạy không được tốt như bản WM5. Hơn nữa cứ thỉnh thoảng máy lại báo một message :" Notification eror : cannot execute \windows\nrdwakeup.exe ". Có ai biết xử lý lỗi này không vậy ? Cảm ơn

Không biết đã có ai thử cài bản Novii Remote Deluxe 4.11 chưa? Tôi cài thử trên WM6 thì báo lỗi digital signature trong khi WM5 thì cài vô tư ?

Cài Novii rồi, chạy tốt :D

Tình hình là các bác up lên đi thôi, chờ lâu khó chịu quá rồi.
Theo ý kiến riêng của em các bác đừng Build nhiều Tool vào ROM quá, mà nên gửi kèm theo ROM những ứng dụng đấy ---> có phải khả năng customize tăng lên đáng kể ko ah? Ai thích cài gì thì cài

Cơ bản build đã xong, mình và duclinh đang test, nếu lỗi không đáng kể thì đầu tuần sẽ up lên cho mọi người.

Duclinh có nhận xét hay phát hiện gì thì post lên đây luôn nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

vnitmaster

Mình hỏi chút, bác utxd đã fix được lỗi :

1. Kô connet GPRS được
2. Các ký tự trong bàn phìm cứng của O2minS bị lệch, ví dụ nhấn vào nút tròn tròn, dưới cúng bên trái và nhấn chữ S , đáng ra phải ra @ thì nó lại ra dấu chấm than (!).

Đã sửa chưa ah? Nếu chưa thì coi như em góp ý vậy. Rất quan tâm đến bản ROM này, và sẵn sàng test giúp các bác, vì em chọc ngoáy PDA cả ngày. Có gì các bác có thể mail vào : vnitmaster@yahoo.com

dungnv2005

Chưa thấy ai hay tài liệu nói về số lần UpRom :D, riêng mình thì từ khi có WM6 thì mỗi ngày up không dưới 20 lần :D

Bácutxd utxd utxd đang Offline ơi!!!!!!!!!!!!!
Giup em với, cả đêm qua em đã không up được WM6.0, nên đã thwcs đến sáng đề cài đặt lại các PM ứng dụng va nghĩ rang cái miniS của em không thể up được WM6.0.
Vừa đi uống cafe về vào lại cứ nhin cái ảnh ở trang đầu lại thấy tức mà không biết làm thế nào để chú miniS của mình được nhưvậy.
Máy của em là O2 miniS, đa up mấy lần Rom của và bây giờ up bàn nào nó cũng trở lại bản ROM version 2.26.10.2 WWE, Rom date 6/7/06; OS 5.1.195 (buil 14955.2.3.0)
Em đã lấy bản ROM của O2 (2.21) nhưng lại không up được lại nữa vì erro.. gì đó và yêu cầu cần file nbf mới....---> hay máy em chưa unlock???
Em đã unlock theo cách của các bác nhưng không được. Hơn nữa máy của em đã up ROM khác vào rồi cơ mà!!!! Bác đã bị như thế này bao giờ chưa ạ.
Thú thật với Bác là đã hì hục suốt đêm qua rồi, chắc cũng hơn 30 lần up ROM lần nào PC cũng báo thành công, và chúc mừng..... nhưng khi PPC khởi động lại rồi lại từ từ hiện lên cai giao diện "NGUYỄN NHƯ VÂN"
hy vọng Bác giúp em để em được có giấc ngủ yên.
Cảm ơn Bác và chúc Bác utxd và các Mod có ngày nghỉ cuối tuần thanh thản không khổ sở như em.

A:nếu có thể Bác utxd cho em xin bản đã buil của Bác để em có tý hy vọng....
mail : dungnv2005@gmail.com

vnitmaster

Nếu bác dungnv2005 muốn trở lại bản ROM nguyên bản của O2 thì mail cho mình nhé, mình mail cho cách trở về, mình cũng bị giống bạn và chữa đc roài :D

dungnv2005

Nếu bác dungnv2005 muốn trở lại bản ROM nguyên bản của O2 thì mail cho mình nhé, mình mail cho cách trở về, mình cũng bị giống bạn và chữa đc roài :D

Cảm ơn Bác vnitmaster, ý minh muốn nói là không up lên đươc WM6.0 và down về ROM O2 gốc cũng không xong nó cwas báo vậy.
thế Bạn giúp minh up lên WM6.0 nhé. Cảm ơn vnitmaster thất nhiều

buitruc

Theo mình nghĩ, Bác utxd chỉ cần fix những lỗi cơ bản mà anh em phát hiện ra và chỉ cần đưa vào những soft căn bản thôi còn lại khi dùng đồng chí nào thích thì cài thêm vào. Nếu được bác utxd có thể cho mình link down về cùng test luôn, ngthuloan2000@gmail.com

DucLinh

Sau một đêm chinh triến với sự trợ giúp của bác Utxd,em đã cài thành công bản Rom WM6 đầu tiên được Buid bởi thành viên PV (Utxd),sau đây là một số nhận xét cơ bản của em:
1.Tốc độ: được cải thiện hơn đáng kể so với bản sơ khai của nó,em test thử ở cả 2 chế độ trước và sau khi cài soft để so sánh,vào Star và Window nhanh hơn rất nhiều.
2.sự tương thích và ổn định của các soft cài vào,em test thử khoảng 15 soft tất cả bao gồm:
.pocket plus
.mamaid(sau đó là cả Pocket machenic)
.lịc phù đổng
.pocket music(nghe thử 1h30phut nhưng chưa thấy hiện tượng gì)
.R.Explorer
.R.picture
.spb weather
.spb time
.PTravelAlarm
.CSBlocker
.VN Smart diectory
.Pocket Informaition
.Cool Camera
.Word Mate.
Mặc dù em mới test trong thời gian ngắn nhưng thấy rất ổn định,ko biết dùng trong thời gian dài sẽ thế nào nhưng em nghĩ chăc sẽ OK.:D
3.Các soft được tích hợp vào thì em có nhận xét như sau:
-TCMP thiếu codec với file WMV,khi mở báo lỗi như sau:"player:Audio codec(Window Media audio) not supported by the player!"
em nghĩ ko nên tích hợp thằng này,vì hiện bản Core player chính thức có giao diện Pro hơn và tính ổn định thì tương đương,nếu khi sử dụng ai có nhu cầu thì tự cài vào.
-Contacts manager và Sim manager nên loại bỏ một (theo em là Contacts MG)
mặc dù cả hai đều rất ổn định!
-Traylaunch,BT manager,Task manager đều Good.
-Smartskey em chưa dùng bao giờ nên ko có nhận xét được,khi kích hoạt nó báo "Close Smartskey?" em chọn Yes hay No đều ko có tác dụng và thoát ra ngoài
Theo em thì nên tích hợp Softkey vào để đưa New SMS ra ngoài thay thế cho Calendar,vì với Bản Rom WM6 này thì để vào New SMS phải qua mấy lần chọn,Soft này được tích hợp rất tốt trong SuperRom,nó cũng tương đối nhẹ.
4.Cuối cùng là một điểm cũng hết sức thành công,nó giải quyết cho các thắc mắc của một số bác ở trên đó là các lỗi về bàn phím đã được khắc phục triệt để,Camera sử dụng tốt nhưng vấn phải thiết lập lại Button,kết nối GPRS với mạng Mobifone ok(em chưa có điều kiện test trên các mạng khác),Sync vẫn good với bản 4.5 đẫ có trong DS.
Nhưng theo em quan trọng nhất đó là mặc dù đã tích hợp thêm và được sửa chữa nhưng tốc độ lại được tăng lên(ko OC)
Một điều nữa em muốn nhắn đến các bác là nếu có bác nào có nhu cầu tích hợp thêm soft gì thì các bác cố gắng kiếm soft đó (bản miễn phí) để cho bác Utxd tiện xây dựng:|
Trên đó lá một số ý kiến của cá nhân em,hy vọng các bản sau sẽ ngày một hoàn thiện hơn!
Thanks! Mr UTxd:p

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.