• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD1)

Status
Không mở trả lời sau này.

vnitmaster

Wifi không phải chỗ nào có wifi là có thể vào được đâu.Mình đi rất nhiều nơi laptop vào ầm ầm nhg PPC thì chịu chết,nhg lại có chỗ PPC vào được còn laptop thì điếc.Có nơi cái PPC này vào được nhg cái khác thì không hoặc ngược lại.Chẳng biết thế nào mà mò.Bản ROM này là ok rồi.Không có gì để phàn nàn cả.Bàn phím có sao thì chỉ bị lệch lúc gõ biểu tượng thôi,chẳng sao cả!Nhg có phải em up bản ROM mới nhất chưa nhỉ?Up từ khi down mà nó chia thành 6,7 file rar gì đấy!

Hóa ra ko phải 1 mình mình lệch bàn phím. Có cách nào chữa ko bác utxd, để em up lên WM6 lun. các bác thông cảm, em rất hay gõ văn bản với cả chat Verichat hoặc nhắn tin với gf qua cái bàn phím của con MiniS , vì em vừa nằm vừa chát, viết tin nhắn thì dài lắm, chọc chọc mỏi tay kinh khủng:D

symbian

Anh Ut ơi con của em nó ko hề còn chương trình nào trong running Programs mà vẫn bị tụt bộ nhớ , nhưng tắt nguồn rồi bật lên thì lại hết bị , em xài taskmanager cũng ko có , thế mà cứ tụt dần tụt dần . Hix mà nó giảm tận 2 3M trong khi mình chỉ chọc vô mấy cái window media hoặc contacts :(( . Help mee!!

kitaro

Bên topic Up Rom WM6 cho dòng Unversal có bản WM6 của bác nncuong 2.0.0.5HHVN rất hay , không biết có bản nào như vậy cho dòng này không nhỉ ?
- Lịch phù đổng free
- Viet Typing free

Thiệt là đã , Rom chạy rất nhanh , có Rom nào tưương tự như thế không vhỉ :D

Utxd

Anh Ut ơi con của em nó ko hề còn chương trình nào trong running Programs mà vẫn bị tụt bộ nhớ , nhưng tắt nguồn rồi bật lên thì lại hết bị , em xài taskmanager cũng ko có , thế mà cứ tụt dần tụt dần . Hix mà nó giảm tận 2 3M trong khi mình chỉ chọc vô mấy cái window media hoặc contacts :(( . Help mee!!

Mình nghĩ có lẽ là cache của hệ thống thôi :-?, 2-3 MB mà giúp máy nhanh hơn thì cũng đâu phí đâu :D

Bên topic Up Rom WM6 cho dòng Unversal có bản WM6 của bác nncuong 2.0.0.5HHVN rất hay , không biết có bản nào như vậy cho dòng này không nhỉ ?
- Lịch phù đổng free
- Viet Typing free

Các phần mềm này muốn đưa vào Rom thì phải xin phép tác giả đó, nếu cần thì cứ cài thêm đâu tốn nhiều thời gian, free mà :D

PhamQuang

Manager
- Lịch phù đổng free
- Viet Typing free

Lịch Phù đổng là phần mềm thương mại, tác giả cho phép mới được phép bạn ạ.

Còn VN Typing là phần mềm hỗ trợ gõ TV từ bàn phím ngoài dành cho UNI (VGA), đâu có hỗ trợ cho QVGA mà đưa vào ROM hả bạn? :D

o2wz

Dùng Task Manager và vào registry

\HKCU(HK Current User)\ControlPanel\Keybd\

Đổi cái string "Locale" value "0409"

không hiểu sao mình đã đổi cái string của locale rồi mà bàn phím vẫn bị sai ký tự

Nếu bạn dùng minis có bàn phím dạnq qwerty hãy đổi Locale value thành "0809" ( standard english) thử xem nhe

Chỉnh sửa cuối:

o2wz

Có bạn nào dùng ROM WM6 bị trường hợp file excel lưu trong thẻ nhớ sau khi chỉnh sửa thì không thể save được không?
Hiện máy mình bị tình trạng sau khi mở và chỉnh sửa file excel đã lưu trong storage card khi click "ok" thì hiện báo lỗi " An erro occurred saving 'tên file' " ; nhưng nếu là file lưu trong main memory thì không bi tình trạng này :-/

tuancao85

Sau khi cài Overclock mình phát hiện bản ROM 2006 có tốc độ là 216 chứ không phải 180. hèn chi chạy ầm ầm . lúc đầu chạy nhanh nhưng dần dần lại chậm quá,soạn tin nhắn chữ hiện thị không kịp với tốc độ ấn phím

Utxd

Có bạn nào dùng ROM WM6 bị trường hợp file excel lưu trong thẻ nhớ sau khi chỉnh sửa thì không thể save được không?
Hiện máy mình bị tình trạng sau khi mở và chỉnh sửa file excel đã lưu trong storage card khi click "ok" thì hiện báo lỗi " An erro occurred saving 'tên file' " ; nhưng nếu là file lưu trong main memory thì không bi tình trạng này :-/

Mình test nãy giờ nhưng không gặp tình trạng này, không lẽ thẻ nhớ của bạn có vấn đề :-?

Sau khi cài Overclock mình phát hiện bản ROM 2006 có tốc độ là 216 chứ không phải 180. hèn chi chạy ầm ầm . lúc đầu chạy nhanh nhưng dần dần lại chậm quá,soạn tin nhắn chữ hiện thị không kịp với tốc độ ấn phím

Xung nhịp gốc của Wizard là 195 chứ không phải 180 đâu :D, có thông tin người ta đôn dênh nó lên gần 300 MHz để chạy nữa đó, sợ thật :D

buitruc

Bác uxtd có dự định cho ra bản WM6 pro giống như các mod bên dòng UNI không vậy, nếu có nhớ cho mình test với nhe

Utxd

Bác uxtd có dự định cho ra bản WM6 pro giống như các mod bên dòng UNI không vậy, nếu có nhớ cho mình test với nhe

Vẫn chưa fix được 1 số lỗi thì sao ra bản Pro được buitruc :(

o2wz

Mình test nãy giờ nhưng không gặp tình trạng này, không lẽ thẻ nhớ của bạn có vấn đề :-?

Mình thử đổi lại thẻ 512mb thì không bị tình trạng này :D
UTXD có đang xài thẻ 1G không? nếu không bị thì chắc là thẻ 1G của mình bị lỗi rồi, kỳ lạ là nếu save as với tên khác thì lại không bị báo lổi :-?

T

toyota

Guest
WM6 chạy cực nhanh,không thể chê vào đâu được.
nhưng mà sao chương trình TCPMP không có âm thanh,nó báo lỗi Audio codec not supported by the player,có bác nào khắc phục được xin hướng dẫn dùm.

forme

nhưng mà sao chương trình TCPMP không có âm thanh,nó báo lỗi Audio codec not supported by the player,có bác nào khắc phục được xin hướng dẫn dùm.

Ban thieu cai phan ACC thi phai do' .o trong hang bay gio neu can thi goi thu cho to to xe goi cho

Chý ý : Lần sau post bài nhớ viết có dấu ...!

Last edited by a moderator:

buitruc

Mình thử đổi lại thẻ 512mb thì không bị tình trạng này :D
UTXD có đang xài thẻ 1G không? nếu không bị thì chắc là thẻ 1G của mình bị lỗi rồi, kỳ lạ là nếu save as với tên khác thì lại không bị báo lổi :-?
Mình đang dùng thẻ 1G nhưng không bị tình trạng giống bạn, mình nghĩ bạn có thể format lại thẻ nếu không được thì chắc phải tốn tí tiền thay thẻ mới thôi

p4bus800

hihi... hổng lẽ phải cài thêm TCPMP ha? =)) chắc đợi build bản hoàn chỉnh rồi làm lại 1 em Wizard :))

MiNhon

Theo như mình biết thì vì Wizard dùng là Omap 200Mhz là thế hệ đầu dual Core Của TI nó có tổng là 8 đường fan ra làm 2 mỗi bên 4:4 cho PPC và GSM nên con wizard có sóng GSM trâu là vậy.Con này nếu các bro overlock thì lên đến 264MHZ thì mới bắt đầu làm máy có vấn đề , nhưng vẫn chỉ là về GSM thôi còn PPC (WM) chạy vẫn Ok vì nó dual mà :)
Đang mong chờ thế hệ thứ 3 là Ti Omap 400MHZ mã 3034 tích hợp luôn Vidcard
Các bạn đừng so sánh về Ti với PXA Intel nhé , mỗi thằng 1 cấu trúc nên khác nhau.Nhưng thằng Ti Omap thiệt vì ít thằng hỗ trợ cấu trúc dual của nó Nhưng như bản rom Aku3-2 đã hỗ trợ cho đúng công nghệ dual của Omap nên tốc độ cải thiện đáng kể.Có người còn nói Crossbow đã hỗ trợ cho cấu trúc Chip Omap nên nó mới nhanh, thât nhiều hơn giả vì MS cũng để ý đến việc hỗ trợ cấu trúc Dual,còn mình chưa biết nên đợi nghe ngã ngũ về tin này
CHeer

boy_de_ghet

Mà bác nào có WM6 bản gốc không ? (Tức là đừng add thêm soft nào vào rom này hết đó). Mấy hôm trước tôi có thử up rom wm6 của PA rồi, chạy thì rất nhanh nhưng tôi không thích một số soft trong rom wm6 của PA build lại.

Tôi thích cái Remote Desktop Client của WM6 này, bác nào có thể Extract nó ra từ trong ROM ra được không ?

Thanks,

Utxd

Mà bác nào có WM6 bản gốc không ? (Tức là đừng add thêm soft nào vào rom này hết đó). Mấy hôm trước tôi có thử up rom wm6 của PA rồi, chạy thì rất nhanh nhưng tôi không thích một số soft trong rom wm6 của PA build lại.

Tôi thích cái Remote Desktop Client của WM6 này, bác nào có thể Extract nó ra từ trong ROM ra được không ?

Thanks,

Làm gì có WM6 gốc bạn, MS đã công bố đâu :-??. Theo mình biết bản WWE đầu tiên ở đây (không biết còn link tốt không :D)

_http://rapidshare.com/files/12100566/orwells1984.rar.html

mrthanh

HIC, THế thì thực ra có nên up ko nhỉ ? chỉ cần ko bị lỗi cơ bản là ok rồi mà

Status
Không mở trả lời sau này.