• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD1)

Status
Không mở trả lời sau này.

o2wz

Mình đang dùng thẻ 1G nhưng không bị tình trạng giống bạn, mình nghĩ bạn có thể format lại thẻ nếu không được thì chắc phải tốn tí tiền thay thẻ mới thôi
Đúng như bạn nói , sau khi format lại thẻ thì không bị tình trạng trên. nhưng vẫn hiện báo lỗi nếu mở - chỉnh rồi lưu file excel không nằm trong thư mục gốc của thẻ nhớ của cả 2 thẻ 512M và 1G !

bachikho

Làm gì có WM6 gốc bạn, MS đã công bố đâu :-??. Theo mình biết bản WWE đầu tiên ở đây (không biết còn link tốt không :D)

_http://rapidshare.com/files/12100566/orwells1984.rar.html

link die rùi, bác nào có link khác ko nhỉ?

T

toyota

Guest
WM6 này sao giống "super rom"của tụi CH Czech quá.
"super rom" này mình có up thử rồi lúc mới khởi động nó cũng có màn hình trắng đen và ở góc phải bên dưới có dòng chữ ppctuning.org

Utxd

WM6 này sao giống "super rom"của tụi CH Czech quá.
"super rom" này mình có up thử rồi lúc mới khởi động nó cũng có màn hình trắng đen và ở góc phải bên dưới có dòng chữ ppctuning.org

Trong fie nk.nbf chỉ có duy nhất OS nên sau khi up những thành phần khác như IPL/SPL, Radio, ExtRom, HTC Logo, ... vẫn không thay đổi do đó bạn vẫn thấy BootImage củ là phải rồi :D

T

toyota

Guest
nhưng không hiểu sao TCPMP chạy các file WMA và WMV không có âm thanh,mình có cài lại TCPMP 0.72 cr1 vẫn không khắc phục được.
(các file này vẫn chạy bình thường khi dùng Windows Media)

Utxd

nhưng không hiểu sao TCPMP chạy các file WMA và WMV không có âm thanh,mình có cài lại TCPMP 0.72 cr1 vẫn không khắc phục được.
(các file này vẫn chạy bình thường khi dùng Windows Media)

Spam vừa vừa thôi nhé, tất cả những vấn đề bạn nêu đều đã có nói đến ở các bài trước rồi X-(

hutzest

bản wm6 của bác utxd dùng rất hay nhưng hôm nay vào net bằng wifi thì vào trang nào nó cũng báo là "the page cannot display",dù thấy sóng wifi tốt.bt mình vào qua usb thì bình thường.bác chỉ giúp bệnh này là bệnh gì vậy?

Utxd

bản wm6 của bác utxd dùng rất hay nhưng hôm nay vào net bằng wifi thì vào trang nào nó cũng báo là "the page cannot display",dù thấy sóng wifi tốt.bt mình vào qua usb thì bình thường.bác chỉ giúp bệnh này là bệnh gì vậy?

Mình nghĩ mạng Wifi đó có vấn đề :-?, mình mới dùng hôm qua đâu có vấn đề gì đâu :-??

bác nào có wm6 đưa link cho em tải với, mấy link kia em tải kg được.

Link down ở trang 20 còn down được mà, mới test lại OK đó.

cunconlonton

bác út ơi cuối cùng thì cái Room nào la hoàn chỉnh nhất ạ.cho em đường link để em dow dùng với ạ.cám ơn công sức của Bác út dành cho nhà winzard nói riêng và cho PDAVIET noi chung,mong bác càng ngày càng ...

biencan

up wm6

minh dang sai T mobil minis,rom 2.26.10.2wwe mua ở Cửa hàng,trong setting s /hadware/Flash chip type là M-syterms,cho minh hỏi 1 chút nhé các bạn:
1/khi khởi động hiện lên :
IPL 2.26
SPL 2.26
GSM 02.25.11
O S 2.26.10.2
VẬY chắc chắn là G3 và đã unlock rồi đúng khg các bạn,vậy giờ mình muôn up lên WM6 thi tải rom về và up thôi chứ khg phải làm gi thêm nữa phải khg các bạn
2/Mình dùng spb backup rồi,nếu sau khi up xong wm6 muốn về lại wm5 2.26 thì phải làm sao vậy các bạn

cám ơn các bạn nhiều

Xin lổi các Mod mình định đánh vào trong chủ đề up rom cho wizard ,không hiểu sao lại nằm ở chổ này,các mod chuyển giùm,mình muốn chuyển mà o biết.Sorry

alexhai

bác chỉ cho em cả đg dẫn đi
bác mà up WM6 lên rồi thì bác sẽ đổi ý ngay

Chú ý : Dùng chức năng Edit bài chứ ko post 2 bài liên tục

Last edited by a moderator:

Aivanhoknight

Bận quá không có thời gian thử nghiệm bản rom của các bác. Tiếp tục đợi chờ, bao giờ bác UTXD ra bản nào ngon thì up một thể.=D> =D> =D> =D> =D>

Tom_codon

Super V.I.P
Bận quá không có thời gian thử nghiệm bản rom của các bác. Tiếp tục đợi chờ, bao giờ bác UTXD ra bản nào ngon thì up một thể.=D> =D> =D> =D> =D>

Các bạn không up và nhận xét thì sao biết lỗi mà sửa ??
Ai cũng chờ bản ngon mới up thì chắc chẳng bao giờ có bản ngon.
Các bạn nên nhớ một Rom ngon hay không đâu chỉ là người làm ra Rom mà phải nhờ vào chính các bạn nữa đó ;) ;) ;)

Sử dụng và tìm lỗi thì chúng tôi mới mau sửa lỗi và tạo ra các bản Rom mới ngon được

Thân

Utxd

Link die rùi nhờ các pác xem lại giúp mong chờ lâu wa.

Nhắc lại các bạn, link down ở trang 20 còn down tốt, những bài post báo link die nhưng không chính xác sẽ bị Del.

Aivanhoknight

Chỉ là em đang bận chưa thử nghiệm được thôi mà. Hy vọng các bác ra bản mới hơn rồi thử một thể.
Em thấy cái món build rom này thú vị phết. Đợt tới rỗi phải học mới được

Status
Không mở trả lời sau này.