• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

kimcuongtu1978

Không được rồi. Bây giờ đang up lại bản ROM chuẩn của miniS, may là vào bootloader và up được. May thì được. Không dám thử WM06 nữa rồi

binhlerhm

Qua 3 ngày chiến đấu cùng wm6 mình có 1 số kinh nghiệm giúp các bạn tham khảo: (đang sử dụng mini S chíp G3 2.21)
- Hình như đối với chíp G3 >= 2.21 không unlock được ? mình đã thử nhiều cách Lokiwiz03 và cả aWizard đều không được, nhưng chưa thử theo kiểu uprom về bản 1.4 1 bạn trên diễn đàn hướng dẫn. Cuối cùng chuyền qua dùng ShellTool mới up được wm6. Đã sử dụng thử cả 3 bản rom
Wizard_MB_1010811_21911, Underground_edition_Crossbow, Wiz_WM6_PV4
Trong đó bản Wiz_WM6_PV4 chạy nhanh và ổn dịnh nhất, còn sai bàn phím cứng ở phím z và y, một số phim symbol,
Nếu sau khi dùng ShellTool mà bị treo cứng ở màn hình khởi động coi chừng bạn Hr sai ( sau khi bỏ sr mản hình tự chuyển qua màn hình khởi động không chờ bấm nút send) bạn phải hr lại cho đúng qui trình.hoặc không chuyển qua flight mode trươc khi khởi động ShellTool
Nếu tiếp tục vẫn treo bạn vào botloader cài lại room gốc của máy (tải ở trang chủ của máy). Trong trường hợp PC báo không đúng file nk.nbf không up được rom gốc bạn tải bản ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org http://ppctuning.org/?page=1.1cid
sau đó extract 2 bản rom ( R gốc và bản CID- locked vào 2 folder copy file nk.nbf của ROM 1.1 CID-locked chép đè lên file nk.nbf của rom gốc sau đó khởi động máy vào chế độ bootloader kết nối PC chạy ROMUpdateUtility.
Sau khi up xong bản super rom này máy tự khởi động lại , bạn tiến hành up tiếp rom wm6 bằng ShellTool theo đúng như mọi hướng dẫn của bác UT
Chúc bạn thành công

thinh1332

cho mình hỏi.
sau khi mình up rom lên..
mình không thể nào nhận được MMS nữa.
anh em nào biết cách khắc phục không?
cám ơn nhiều....mình đang dùng T-Mobile MDA

Usher

mình up thành công rồi,bản Clean đó,nhưng một số chương trình ko tắt bằng dấu [x] trên góc fải đc,fải tắt bằng task manager ,ai bít fix lỗi đó ko nè

michau83

Mình đã up thành công WM6, nhưng có một vấn đề cần hỏi nhỏ tí. Trong contact mình không muốn display những số lưu trong sim thì làm sao, mình chỉ muốn display những số lưu trong máy mà thui. Xin chỉ giáo với

Utxd

cho mình hỏi.
sau khi mình up rom lên..
mình không thể nào nhận được MMS nữa.
anh em nào biết cách khắc phục không?
cám ơn nhiều....mình đang dùng T-Mobile MDA

Ở VN chưa dùng MMS cho PPC được thì giải quyết vấn đề này hơi bị khó đó, chỉ hy vọng vào các bạn ở nước ngoài thôi :(

mình up thành công rồi,bản Clean đó,nhưng một số chương trình ko tắt bằng dấu [x] trên góc fải đc,fải tắt bằng task manager ,ai bít fix lỗi đó ko nè

Vấn đề này do chương trình chứ không do Rom thì sao fix được, chỉ còn cách dùng phần mềm cài thêm có chức năng đó như pBar thôi.

Mình đã up thành công WM6, nhưng có một vấn đề cần hỏi nhỏ tí. Trong contact mình không muốn display những số lưu trong sim thì làm sao, mình chỉ muốn display những số lưu trong máy mà thui. Xin chỉ giáo với

Qua chủ đề chỉnh sửa Registry xem nhé.

Bác nào co bản room cũ 1.4 1 cho em xin với đẻ up len W6

Rom này quá củ rồi, khó kiếm ra à, ai có thì up lên nhé :D

dungrock

Bác minhchau83 ơi, mình cũng bị trường hợp không unlock được giống như bác nên không up được WM6.0. Bác vui lòng chỉ giúp tui cách unlock CID với...
Xin hỏi các bác luôn máy tui Cingular IPL: 2.25 và SPL: 2.25, nếu up bằng Shelltool có được không? (vì Shelltool chỉ dùng cho G4)

Thank các bác

michau83

@dungrock: mình làm như sau.
1. tải rom CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE.exe về. Sau đó up vào mày như bình thường.
2. sau đó download chương trình lokiwiz02b.zip về. Coppy cái file EnableRapi.cab vào Wizard và cài đặt như file cab bình thường. soft-reset máy lại. Tiếp theo thì sync với computer, rồi chạy file Lokiwiz.bat chọn phần CID unlock. Để cho nó chạy xong là ok, lúc đó máy đã được unlock CID rồi.
3. Có thể uprom PV4 được rồi, nhưng nó sẽ lấy cái hình khởi động và ExtRom của thằng USTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE như thế không đẹp. Do đó trước khi up PV4 mình up rom của thằng T-Mobile hay O2 vào. Sau đó up PV4 và tận hưởng cảm giác sướng. (lưu ý nhỏ: nếu trước đó máy bạn có thể dùng bàn phím cứng một cách bình thường mà không cần chỉnh registry để hiện đúng YZ thì sau khi up PV04 thì xóa cái locale trong HKCU(HK Current User)\ControlPanel\Keybd\. Nếu không xóa thì bàn phím cứng sẽ sai đó)

Các tool trên mình load từ http://forum.xda-developers.com/

Chúc thành công

pisnguyen

cái của e Up WM06,sao giờ cái Window Media Player ko đọc đc file 3gp,wma,mp4???nó cứ báo the source filter for this file could not be load

Utxd

cái của e Up WM06,sao giờ cái Window Media Player ko đọc đc file 3gp,wma,mp4???nó cứ báo the source filter for this file could not be load

Ngoài bản PV4 ra thì tất cả các bản khác đều bị lỗi này :|

ppc_hhvn

Lại có Rom mới cho WIZARD

mUn_aRTM_10.2.0.8_WWE

1) OS version: 5.2.968 (build 17217.0.0.0)
I transfered wm6 kernel from tytn's rom
2) ROM version: 10.2.0.8_WWE
3)
Code:

Storage:
Total: 47.46 Mb
Free: 42.99 Mb
RAM
Total: 51.99 Mb
Free: 30 Mb
(if you delete voicecomader from sturt up you will have more than 31 Mb of memory free. PP is 4 mb)

4) Еxtended rom was moved in windows folder and contains only register fixes. I turned off the installation from real Extrom.
5) It is a vanilla rom. It includes only native soft. There is full customization from HTC:
Code:

a) MMS - 3_5_1_17
b) Midlet Manager - 11.1.7.1029
c) WM player codecs - 6.28.061020.X0
d) CYBERON VC&VD - 1_1_B60920 (with voice tag backup function)
e) TaskManager - 1_0_27406_1 - works great for real closing applications, even Commmanager
f) StreamingMedia - 2.10.1025621
g) commManager 8 buttons
h) etc.

6) WPA2&WPA2-PSK
7) New nice skin for default keyboard
8) New icons for backlite, power etc
9) A2DP settings for best qualifity of sound
10) etc.
Links to download:
Part 1: http://www.4shared.com/file/12242365/3cf8b1d2/RUU_mUn_aRTM_10_2_0_8_WWEsfxpart1.html
Part 2: http://www.4shared.com/file/12242610/5181171/RUU_mUn_aRTM_10_2_0_8_WWEsfxpart2.html
That is a fixed version) Customisation works after hard reset

Chỉnh sửa cuối:

hung1406

Bác vào topic các bàn phím trong diễn đàn để khám phá nhe trong đó có tất cả đó

E vào chỉnh registry HK Current User\ControlPanel\Keybd . Xóa cái locale đi nhưng cũng chỉ sửa được lỗi 2 phím y,z thui. Còn các phím Symbol vẫn bị lỗi bác à!
Bác cho e cái link đến diễn đàn đấy đi. E tìm mà kô thấy. :-?? :-??

Qua 3 ngày chiến đấu cùng wm6 mình có 1 số kinh nghiệm giúp các bạn tham khảo: (đang sử dụng mini S chíp G3 2.21)
- Hình như đối với chíp G3 >= 2.21 không unlock được ? mình đã thử nhiều cách Lokiwiz03 và cả aWizard đều không được, nhưng chưa thử theo kiểu uprom về bản 1.4 1 bạn trên diễn đàn hướng dẫn. Cuối cùng chuyền qua dùng ShellTool mới up được wm6. Đã sử dụng thử cả 3 bản rom
Wizard_MB_1010811_21911, Underground_edition_Crossbow, Wiz_WM6_PV4
Trong đó bản Wiz_WM6_PV4 chạy nhanh và ổn dịnh nhất, còn sai bàn phím cứng ở phím z và y, một số phim symbol,
Nếu sau khi dùng ShellTool mà bị treo cứng ở màn hình khởi động coi chừng bạn Hr sai ( sau khi bỏ sr mản hình tự chuyển qua màn hình khởi động không chờ bấm nút send) bạn phải hr lại cho đúng qui trình.hoặc không chuyển qua flight mode trươc khi khởi động ShellTool
Nếu tiếp tục vẫn treo bạn vào botloader cài lại room gốc của máy (tải ở trang chủ của máy). Trong trường hợp PC báo không đúng file nk.nbf không up được rom gốc bạn tải bản ROM 1.1 CID-locked edition by ppctuning.org http://ppctuning.org/?page=1.1cid
sau đó extract 2 bản rom ( R gốc và bản CID- locked vào 2 folder copy file nk.nbf của ROM 1.1 CID-locked chép đè lên file nk.nbf của rom gốc sau đó khởi động máy vào chế độ bootloader kết nối PC chạy ROMUpdateUtility.
Sau khi up xong bản super rom này máy tự khởi động lại , bạn tiến hành up tiếp rom wm6 bằng ShellTool theo đúng như mọi hướng dẫn của bác UT
Chúc bạn thành công

Đúng rồi đấy bác binhlerhm! Máy e cũng có IPL/SPL giống hệt bác và làm theo cách này thấy cực ổn. Mỗi tội hơi mất công thui :(
Mà kô phải hình như đâu bác ạ, e đọc trên xda-dev... thì đúng là dòng chip G3 có IPL/SPL >=2.21 kô unlock CID được. Các bạn nên làm theo cách của bác binhlerhm nhé. Chúc thành công =D> =D>

Last edited by a moderator:

Utxd

Link tải Rom O2 1.05 ở đây

Lưu ý đây là chủ đề để thảo luận về Rom WM6, những vấn đề không liên quan như unlock, rom WM5 vui lòng qua chủ đề WM5 thảo luận, những bài sai quy định trên sẽ bị Del.

Usher

có các nào play thử video clip trên Windows Mobile 06 chưa , so với bản 2005 mình thấy hình bị giật nhiều hơn....các bác thử test xem sao.
Cho mình hỏi luôn là có soft nào chơi video tốt hơn Window Media Player ko nhỉ , mình muốn độ cân đối giữa tiếng và khung hình fải đạt mức chuẩn.

RungHoang

WM6 Crossbow RTM version for Wizard

mUn_aRTM_10.2.0.8_WWE Bản Rom mới Cho Wizard

1) OS version: 5.2.968 (build 17217.0.0.0)
I transfered wm6 kernel from tytn's rom
2) ROM version: 10.2.0.8_WWE
3) Storage:
Total: 47.46 Mb
Free: 42.99 Mb
RAM
Total: 51.99 Mb
Free: 30 Mb
(if you delete voicecomader from sturt up you will have more than 31 Mb of memory free. PP is 4 mb)
4) Еxtended rom was moved in windows folder and contains only register fixes. I turned off the installation from real Extrom.
5) It is a vanilla rom. It includes only native soft. There is full customization from HTC:
a) MMS - 3_5_1_17
b) Midlet Manager - 11.1.7.1029
c) WM player codecs - 6.28.061020.X0
d) CYBERON VC&VD - 1_1_B60920 (with voice tag backup function)
e) TaskManager - 1_0_27406_1 - works great for real closing applications, even Commmanager
f) StreamingMedia - 2.10.1025621
g) commManager 8 buttons
h) etc.
6) WPA2&WPA2-PSK
7) New nice skin for default keyboard
New icons for backlite, power etc
9) A2DP settings for best qualifity of sound
10) etc.
New OS build contains not whole files from tytn's rom, but more of them.
As i said before: camera is oem application and couldn't work on wizard. And i rebuild some modules from tytn's rom by myself to force it to work.
Im going to finish my tests of that rom, but i can say now that it has very good perfomance. It works like a charm.
Btw, it is unique rom. All roms that contains os 5.2.968 and the same build or rom version, will have my rom as base rom. So I am the first man who made that work
Link:
Mã:
http://rapidshare.com/files/20988120/RUU_mUn_aRTM_10_2_0_8_WWE.exe

hoangmanager

Trước kia máy mình có hiện tượng không hard reset được(khi bỏ sr mản hình tự chuyển qua màn hình khởi động không chờ bấm nút send).em up bản rom của Molsky AKU2.3 được 96% thì báo lỗi.Mình chuyển qua Up WM 2006 thì Sell Tool đang chạy thì bị đơ.Bây giờ mình phải xử lý thế nào?Rất mong các bác chỉ bảo!Con máy của mình đã ko dùng được từ 3 ngày nay.

imisim

WM6 ROM mới nhất của Faria. ROM này là ROM chính thức của Wizard không phải là beta ROM như nhửng ROM trước theo như lời của tác giả.

Download ở Rapidshare - Password là crossbow

Download ở files2peers - Password là crossbow

version [os] 5.2.318
Build aku 15341 aku.4.0.0.01 WWE
Ipl version ----
Spl version -----
Radio version recommended 2.19
Extended ROM version Faria v5
Htc logo Faria
Splash screen Faria
Page-pool- 6mb [original 12] 30mb free ram.

Vào đây nếu muốn biết thêm chi tiết

Chỉnh sửa cuối:

dungrock

UTXD:"Lưu ý đây là chủ đề để thảo luận về Rom WM6, những vấn đề không liên quan như unlock, rom WM5 vui lòng qua chủ đề WM5 thảo luận, những bài sai quy định trên sẽ bị Del".

Bác utxd ơi, nhưng phải unlock để up lên 6.0 cơ mà! sao lại sai chủ đề được!!! Nếu tui nói unlock để up WM5.0 thì bác xóa đi là hoàn toàn chính xác.

imisim

nhưng phải unlock để up lên 6.0 cơ mà!

G3/G4 không cần phải CID unlocked để mà up lên WM6. Dùng ShellTool cho tất cả CID locked G3 hay là G4. G3 có free program để mà unlock CID nhưng nếu bạn không làm được thì củng không cần thiết lắm.

hoangmanager

Trước kia máy mình có hiện tượng không hard reset được(khi bỏ sr mản hình tự chuyển qua màn hình khởi động không chờ bấm nút send).em up bản rom của Molsky AKU2.3 được 96% thì báo lỗi.Mình chuyển qua Up WM 2006 thì Sell Tool đang chạy thì bị đơ.Bây giờ mình phải xử lý thế nào?Rất mong các bác chỉ bảo!Con máy của mình đã ko dùng được từ 3 ngày nay.

Không ai giúp mình với nhỉ?Đang bí quá chưa biết làm thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.