• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

USB - IBM

nguyenvansang

Well-Known Member
Mình có 1 USB hiệu IBM-8GB. Nhưng khi cắm vào PC thì nó báo là Kingston là sao nhỉ???? Mình copy 1 vài file nhạc vào => rút ra cắm tự dưng xuất hiện 1 đống file có kí hiệu kì quái. Nếu copy cái gì khoảng 1GB thì nó xuất hiện 1 file có kí hiệu là hoắc tầm hơn 1 GB. Mình đã format rất nhiều lần nhưng ko được. Liệu các bác có cách khắc phục ko ạ???(quét các file có kí tự lạ = rất nhiều PM diệt Virus đều báo ko có Virus là sao?)

tienhung

Active Member
USB 8G thông thường toàn hàng dỏm
thực tế chỉ có 2/4G nó có chương trình tự nén lại để có thể chứa 8G dữ liệu.
rất ít USB 8G thật
xác xuất của bạn hình như đây là 1 chiếc USB giả rồi :(

hungdqk

chắc là hàng rởm. Mà hôm bữa em thấy ở LBMT có địa chỉ đê dow cái soft đưa usb về dung lượng thật để chánh bị mất dữ liệu nhưng mà wen mất có bác nào có soft để đưa usb giả về dung lượng thật của nó ko share lên em với

TraiNgheoHn

Bác này chắc là bị lừa rồi. Năm ngoái em lên Lạng Sơn,mua cái usb 2gb về cắm máy nhà mình hiện ra có 15mb. còn 8gb trên đó chắc chỉ bán có 150k. thấy rẻ anh em nào chẳng muốn mua nhưng về thì...

XuanTruong

Super V.I.P
Mình có 1 USB hiệu IBM-8GB. Nhưng khi cắm vào PC thì nó báo là Kingston là sao nhỉ???? Mình copy 1 vài file nhạc vào => rút ra cắm tự dưng xuất hiện 1 đống file có kí hiệu kì quái. Nếu copy cái gì khoảng 1GB thì nó xuất hiện 1 file có kí hiệu là hoắc tầm hơn 1 GB. Mình đã format rất nhiều lần nhưng ko được. Liệu các bác có cách khắc phục ko ạ???(quét các file có kí tự lạ = rất nhiều PM diệt Virus đều báo ko có Virus là sao?)

USB của bạn đến 99% là hàng giả, nếu bạn đã fomat lại rồi! Vì hàng xịn tại thời điểm này 8GB giá chát lắm. mình đã từng bị mua phải thẻ 2GB giả mà hiện tượng cũng gần như Bạn đã nói ở trên, Mình dùng 1 ngày điên quá đập nát luôn khỏi cần đôi co với cửa hàng bán làm gì! Thân!8-|

hungdqk

trước em thấy báo LBVMT có bài viết và link dow soft đưa usb dung lượng ảo về dung lượng thật để dùng nhưng mà ko bít vứt đâu mất cái link rùi có bác nào có soft này share lên cho mọi người với

Vietvnn

Super V.I.P
Loại USB giả này xuất hiện rất nhiều ở các cửa khẩu với giá cực kỳ tốt, tốt đến không ngờ, ví dụ cái 8G của nguyenvansang chỉ tầm cỡ 100k tại cửa khẩu Lao Bảo - Quảng Trị, khi test thì vẫn hiển thị rõ 8G nhưng không thể chép dữ liệu được khi chép những file có dung lượng lớn vào nó thường hiển thị những ký tự lạ và không sử dụng được. Đề nghị anh em cảnh giác cáo với các loại sản phẩm điện tử giá "cực tốt" này.

nguyenvansang

Well-Known Member
Híc! Thế thì Mình cũng cạch đến già chả dám tham rẻ nữa đâu! Thôi. Topic tạm thời đóng cửa. Mong Mod giúp cho ạ!

Linh_t885

Giá USB giữa hàng công ty và hàng chợ giờ chênh lệch cũng không lớn lắm đâu! tốt nhất nên mua hàng công ty. Còn nếu mua hàng chợ thì không nên mua khi đi du lịch tiện thể mua bạn a. Hiện giờ hàng chợ tại Lạng Sơn đảm bảo chỉ có loại 1Gb, hàng Kington, hay Kdata là đảm bảo thôi. Đơn giản bởi vì đây là hàng loại mới ra. Kinh nghiệm xương máu mua đồ China đấy (hàng mới ra dùng rất đảm bảo).