• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

USB OTG và Galaxy S2 I9100G

olefin

Hiện tại mình đang dùng S2 I9100G, mình đã nâng cấp FW lên 2.3.6. Vừa rồi mình có mua 1 cable USB OTG để kết nối usb của mình vào máy nhưng máy không nhận, không báo gì cả. Các bạn cho mình hỏi: máy I9100G có chức năng USB OTG không? Nếu có thì sử dụng như thế nào? Phiên bản FW của mình có chức năng này không? xin chân thành cảm ơn các bạn, mong sớm nhận được câu trả lời từ các bạn.

phamquoctri2410

trc tiên phải vào cài đặt, rồi vào tiện ích usb, sau đó chọn kết nối bộ nhớ vào pc. xong hãy cắm cáp nối vào máy tính

maluong

Đấy là người ta đang nói cáp OTG chứ có phải cáp USB đâu mà nối với máy tính. Máy mình trước chạy 2.3.5 thì nhận OK , mới nâng ICS thì nhận cáp mà không nhận thiết bị ngoại vi