• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ưu, nhược điểm của N72

Status
Không mở trả lời sau này.

ThangTMT

Mình định mua N72, nhưng chưa thấy nói nhiều về nó, rất mong các bạn giúp mình cho ý kiến về con này đi.
Cám ơn các bạn nhiều.

hungrom

tui đang xài con N70, nói chung thấy củng ok, tuy nhiên , hệ điều hành hơi chậm, cài nhiều theme thì chậm hết sức, chụp hình 2mp nhưng không chụp ban đêm được, nghe nhạc củng được, nhưng thấy không bằng thằng 3250 bạn tui mua, nghe nhạc quá đỉnh, hệ điều hành lại mới hơn tui, mà giá thì rẻ hơn, theo tui thì nếu mua n72, thì mua 3250 ngon hơn.n72 giống n70 thôi.

giavinh

Mình định mua N72, nhưng chưa thấy nói nhiều về nó, rất mong các bạn giúp mình cho ý kiến về con này đi.
Cám ơn các bạn nhiều.

Mình đang xài con N72 nè,thấy rất ổn định,vao theme hay cai j cũng nhanh hơn n70.nói chung là ok

BatKid

Super V.I.P
N72 và N70 chỉ khác nhau về hình thức và tính 3G (n70 có 3g còn n72 thì kg) còn lại thì như nhau cả :), đến cái main còn giống nhau mà :D

lamtoanhong

Xài n72 đi. mình bò 1 fiếu cho thằng này. n70 cũng ok nhưng nó lại mắc hơn bời có thêm 3g mà mình lai chư sd đc. nó có mấy ưu điểm so với n70 như sau:
-Giá rẻ hơn 1 chút.
-Đời mới hơn.bởi nó ra sau:D
-Có thể format đc những thẻ nhớ đời sau bị khóa( cái này cũng hay)
-Độ bền không thua n70.
-Hình như chạy nhanh hơn n70 ( cái này do kinh nghiêm của mình , dù sai về
măt lý thuyết.)
Nhưng quyết định vẫn thuộc về bạn.

Chỉnh sửa cuối:

ThangTMT

Vì VN chưa có 3G, sau khi tham khảo ý kiến các bạn, mình chơi N72 vậy. Thanks các bạn lần nữa.

HuTieuMy

Cho mình hỏi tí nha,minh đang sài N72 phần tin nhắn mình cài đặt lưu vào thẻ nhớ,hôm nay tự nhiên nó giở chứng tin nhắn gửi tới nhấn vào inbox để coi nhưng vào ko dc,đang xài ACM cũng vào ko dc,cả cái Fexplorer cũng vào ko dc,ai giúp mình với,thx nhìu

horkbajir

N72 và N70 chỉ khác nhau về hình thức và tính 3G (n70 có 3g còn n72 thì kg) còn lại thì như nhau cả :), đến cái main còn giống nhau mà :D

Chipset của N72 nhanh hơn N70 mà bác :D chạy cứ gọi là vèo vèo

new

Ngoài lề 1 chút,bác nào cho em hỏi khac nhau giữa N70 va N70 Mussic la gì vậy?????

kimcuongtu1978

Xin lỗi các bạn, cho mình hỏi con N72 Black mình thấy nói là sử dụng Hệ điều hành Symbian OS 8.1, Series 60 UI 2.8 nhưng vào trong chuyên mục HỆ ĐIỀU HÀNH SYMBIAN OS thì không thấy nói đến loại này. Vậy không biết nó là hhệ điều hành loại gì nhỉ. Cám ơn các bạn nhiều!!!

lamtoanhong

Ngoài lề 1 chút,bác nào cho em hỏi khac nhau giữa N70 va N70 Mussic la gì vậy?????
Hầu như không khác là mấy, chỉ khác màu vỏ , fw cao hơn chút và thẻ nhớ lớn (1 G) .Nhưng nếu bạn đang sd N70 thường cũng có thể thay vỏ + nâng cấp FW + thẻ nhớ ,như vậy cũng thành mussic rồi!
Xin lỗi các bạn, cho mình hỏi con N72 Black mình thấy nói là sử dụng Hệ điều hành Symbian OS 8.1, Series 60 UI 2.8 nhưng vào trong chuyên mục HỆ ĐIỀU HÀNH SYMBIAN OS thì không thấy nói đến loại này. Vậy không biết nó là hhệ điều hành loại gì nhỉ. Cám ơn các bạn nhiều!!!
Những dòng máy này như OS7 & OS8 hầu như là sử xài chung các ứng dụng nếu không muốn nói là OS8 của bạn còn có thể ứng dụng đc nhiều hơn , do vậy bạn cứ an tâm "thảo luận & sử dụng" cùng với những dòng máy trong box này đi nhé!
Thân!

btanhbk

Thế N70ME có ư điểm gì không? Không hơn con N72 ah các bác? Nói thế thì buồn nhỉ.

donghue

Nếu bạn là người hay nhắn tin thì dùng N72 sẽ hơi bất tiện vì bàn phím của nó nhỏ và phẳng nên khó bấm (N70 có thiết kế bàn phím tiện lợi hơn), mà mình thấy bạn nên xài N70 đi, trông nó Pro hơn, với lại mình thấy doanh hay xài N70 lắm (kg hiểu tại sao), Dù N70 hay N72 thì pin cũng nhanh hết lắm, chỉ 2 ngày là đứt bóng, cũng hơi bất tiện nhỉ

Jangnhut

Theo kinh nghiệm của mình thì nhược điểm của N72 là bạn có khóa phím như thế nào thì chỉ cần kéo nắp chụp hình xuống sau đó đẩy lên là mở được ngay. Bàn phím thì quá nhỏ và chìm. Các viền kim loại sau 1 thời gian thì tróc ra nhìn xấu kinh khủng.

angelox

các bác cho em hỏi, làm thế nào để gỡ bỏ các chtrinhf không cần thiết trong máy. Ví dụ như trong máy em có cái phần mềm log gì đó, nó lưu giữ toàn bộ thông tin về các cuộc gọi và tin nhắn. Thỉnh thoảng vợ lại hỏi tin nhắn của ai đây, nhức đầu lắm các bác ợ.
Giúp em nhé, thanks các bác.

lamtoanhong

các bác cho em hỏi, làm thế nào để gỡ bỏ các chtrinhf không cần thiết trong máy. Ví dụ như trong máy em có cái phần mềm log gì đó, nó lưu giữ toàn bộ thông tin về các cuộc gọi và tin nhắn. Thỉnh thoảng vợ lại hỏi tin nhắn của ai đây, nhức đầu lắm các bác ợ.
Giúp em nhé, thanks các bác.

Xóa Các c/t ứng dụng thì bạn vào=>tools =>Manager=> chọn C/t cần xóa =>Options=>Remove =>xong

Muốn vợ hoặc người yêu không biết log =>My own=>Log=>Options=> Setings=>Log duration =>No log =>xong:D

Khoái nhé!:D

Hướng dẫn theo thư mục mặc định.

angelox

Xóa Các c/t ứng dụng thì bạn vào=>tools =>Manager=> chọn C/t cần xóa =>Options=>Remove =>xong

Muốn vợ hoặc người yêu không biết log =>My own=>Log=>Options=> Setings=>Log duration =>No log =>xong:D

Khoái nhé!:D

Hướng dẫn theo thư mục mặc định.

Em để No log vợ lại hỏi "có gì gian dối muốn giấu diếm à?". Hehe, nên tốt nhất là ko hiểu tại sao cái chương trình log trong máy nó biến mất. Bác có cao kiến gì khác không ạ?

À, còn một cái nữa là nếu em set no log như bác nói, thì khi em có cuộc gọi nhỡ hay danh mục ai đã gọi cho em, em gọi cho ai v.v hoàn toàn trống trơn. Trong khi em thích như mấy cái máy s40 khác là em có thể chọn và xóa từng số trong danh mục call list cơ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Jangnhut

Cái này là điểm mạnh cũng như điểm yếu của S60 đó bạn àh,nếu xóa thủ công từng số thì nó vẫn lưu trong Log, Log thì không thể xóa được. Nếu muốn giấu thì không nên chọn lưu lại trong Log, vợ hỏi thì cứ nói là không biết sao nó bị như thế nữa là xong.

Còn nếu vẫn không xong thì nói bye với S60 :D

ngocdeptrai

mình thấy nhược điểm lớn nhất của n72 là không có 3g và màn hình có độ phân giải yếu 176 nhân 208

nguyenvansang

Well-Known Member
chời chời! S60 từ 8.1a trở về trước thì chỉ 176*208pixel (ngay cả 3250 và N91 cũng còn vậy nữa là!) xài N72 vẫn hơn N70 là Speed nhanh hơn nên cài nhiều soft vẫn chạy trơn chu và khởi động nhanh! nhưng kiểu dáng thì hơi Nữ xíu!:D:D
3G thi ko cần rùi! nói chung là N72 dùng ok! nghe nhạc ko tệ đâu! xài tai nghe nhét trong cua SE W700i vào(qua apdator 3,5mm) thì nghe nhạc các máy Nokia khác gọi = cụ kể cả các dòng ME hay XM cũng thua!

Status
Không mở trả lời sau này.