• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vài thắc mắc về HTC HERO !!! Cần Giải Đáp !!!

mualarung

Tình hình là mình mới vừa bán con ip 3G lấy tiền buy 1 em Hero, rom 1.5 mua về là nghiên cứu up lên 2.1 liền, theo thông tin thì ram của em nó là 288 mb nhưng khi vào test thì ram free chỉ share có 60 mb :( ..... down thử cái game Angrybirds_v1_3_5 về cài thì vào game nó cứ giật giật :| thử test vài game khác trên market cũng ko mượt mà lắm ( có game thì màn hình nhảy màu loạn xạ ) mong các bạn cho mình vài thủ thuật về ram và game của em nó, mình xin cảm ơn !

chonvuituoixuan

Bạn bán ịphone 3g thì nên mua desire hoặc n1 chứ ai lại mua hero.
Việc máy chạy giật giật là game hoặc ứng dụng của bạn không thiết kế để chạy trên hero vì hero có độ phân giải hơi nhỏ. Tiếp nữa là cpu cũng nhỏ luôn do đó không thể xử lý nhanh cho bạn được.

Để giải quyết thì bạn nên tìm bản ROM nhẹ , chia thẻ nhớ để sử dụng cho việc cài đặt phần mềm. Tải các bản game hoặc ứng dụng phù hợp (tức là cái nào mà cài lên bị lag hoặc thiếu menu thì không nên cài lại cho dù uprom khác)

Đã có nhiều bài giới thiệu ROM cho Hero rồi bạn tự tìm kiếm nhé.