• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề bản đồ google maps navigation

bellwong

Mình xài bản đồ GPS trên xe hơi, nhưng khi vô chương trình google maps navigation thì khi mình chôn type destination chọn nơi tới xong thì nó điện thoại cứ có dòng getting driving direction giữa màng hình hoài, có ai bị như mình không?nếu không bị thì xin chỉ mình cách khắc phục xin cảm ơn, mình ở Denmark :((

ninhnd

Mình xài bản đồ GPS trên xe hơi, nhưng khi vô chương trình google maps navigation thì khi mình chôn type destination chọn nơi tới xong thì nó điện thoại cứ có dòng getting driving direction giữa màng hình hoài, có ai bị như mình không?nếu không bị thì xin chỉ mình cách khắc phục xin cảm ơn, mình ở Denmark :((

hỏi bên kia rồi mà...lập hẳn thớt mới cho máu ah??hehe
bạn dùng rom cook hay rom xịn thế,radio bao nhiêu?
nếu leedroid 1.7 và radio .08 giống mình thì hơi lạ vì mình dùng vẫn ok.bạn nhớ vào setting bật gps lên trước đã nhé.sau đấy vào tìm gì thì tìm.

bellwong

hỏi bên kia rồi mà...lập hẳn thớt mới cho máu ah??hehe
bạn dùng rom cook hay rom xịn thế,radio bao nhiêu?
nếu leedroid 1.7 và radio .08 giống mình thì hơi lạ vì mình dùng vẫn ok.bạn nhớ vào setting bật gps lên trước đã nhé.sau đấy vào tìm gì thì tìm.

Theo như mình tìm hiểu mấy ngày qua trên các forum nước ngoài, và các website thì soft google maps navigation chạy trên HTC desire nó đòi hỏi phải xài cùng lúc wifi (truy cập qua thuê bao đăng ký nha mạng của sim)và GPS vệ tinh có nghĩa là phải mất tiền trả cước internet, việc bạn nói xài free mình nghĩ chắc có lẽ bạn bị nhầm chăng?ví dụ như ở trang này
http://www.google.com/mobile/navigation/
.......Google Maps Navigation (Beta)
Google Maps Navigation is an internet-connected GPS navigation system with voice guidance.......

Chỉnh sửa cuối:

iou2

Bạn bellwong thử cài bản Rom Cook: NexTSense 5.3 Froyo FRF91 của nhóm NeoPhyTe. Đóng gói sẵn 3 phần mềm bản đồ là Places, Latitude, Maps có kèm theo Navigation để phối hợp luôn. Xài bản này rất ok.
Trước giờ mình không có nhu cầu GPS nên cũng không rõ lắm, nhưng sau khi hỏi mấy thằng bạn dùng Iphone thì nghe nói là Navigation phải có bản đồ nền thì mới hoạt động được. Vậy nên phải bật cả hai kết nối, Network để load Map sẽ bị tính phí, GPS để chỉ đường thì miễn phí nhé (đã test mấy ngày nay rồi, hôm nào trời mưa thì kết nối GPS không được luôn ^^!). Mình vừa mới test xong lần cuối đây, trời nắng đẹp kết nối rất nhanh. Nếu bạn chỉ chọn kết nối GPS (không chọn wifi or network) thì đợi đến 100 năm dòng getting driving direction cũng không biến mất.
Link download: http://www.multiupload.com/MWQ1RZSV9B là bản ở chữ ký đó.

Chỉnh sửa cuối:

bellwong

Bạn bellwong thử cài bản Rom Cook: NexTSense 5.3 Froyo FRF91 của nhóm NeoPhyTe. Đóng gói sẵn 3 phần mềm bản đồ là Places, Latitude, Maps có kèm theo Navigation để phối hợp luôn. Xài bản này rất ok.
Trước giờ mình không có nhu cầu GPS nên cũng không rõ lắm, nhưng sau khi hỏi mấy thằng bạn dùng Iphone thì nghe nói là Navigation phải có bản đồ nền thì mới hoạt động được. Vậy nên phải bật cả hai kết nối, Network để load Map sẽ bị tính phí, GPS để chỉ đường thì miễn phí nhé (đã test mấy ngày nay rồi, hôm nào trời mưa thì kết nối GPS không được luôn ^^!). Mình vừa mới test xong lần cuối đây, trời nắng đẹp kết nối rất nhanh. Nếu bạn chỉ chọn kết nối GPS (không chọn wifi or network) thì đợi đến 100 năm dòng getting driving direction cũng không biến mất.
Link download: http://www.multiupload.com/MWQ1RZSV9B là bản ở chữ ký đó.
Qua tìm hiểu các diễn đàn nước ngoài, cái Google maps navigation chỉ là bản đồ dẫn đường khi có tín hiệu GPS và wimax phối hợp để tìm đường rất tốn tiền, mình đã cài bản đồ free dùng A-GSP của máy được rồi nó tên là sygic, dẫn đường là như soft tomtom trên iphone 3gs (hiện tại mình xài cả con iphone 3gs luôn) free, nhưng rất tiếc là chưa có dữ liệu cho VN, mình đang ở Denmark xài pá phát luôn, bây giờ thật sự là mình thỏa mãn cái vụ map trên con HTC desire này rồi, và thấy quả nhiên hệ điều hành android trên htc desire ăn đứt mac os trên iphone. :))

Chỉnh sửa cuối: