• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề các nút bấm?

phuongsfc

Hi!
Dùng máy, tôi thấy khi mở thì nhấn nút cứng mào thì máy cũng mở. Điều này sinh ra sự bất tiện là khi máy bỏ vào bao, cứ lỡ mà ép vào máy chỗ phím cứng (bỏ trong túi quần) thì rất dễ mở máy ngoài ý muốn! trong trường hợp này thì có lẽ không ai muốn tốn pin! có bác nào biết các set nó chỉ còn một phím cứng dùng để mở máy không nhỉ??? nếu làm được như vậy có lẽ là sẽ giảm bớt được việc bậ máy ngoài ý muốn.

traitaoxanh

Đúng rồi! Để máy trong túi nhiều khi cũng bị mở máy ngoài ý muốn! Còn cái bao da đi kèm thì hơi bé so với máy! Rút ra rút vào hơi bất tiện!

maiyeuemnn

Bác nói em mới nhớ, thỉnh thoảng mở máy cái là sáng màn hình, em lại cứ tưởng máy lỗi chứ. Dùng LEO phải thêm cho em nó bộ cánh này mới hợp

DQMM

Mình chưa dùng Leo nên không biết có gì khác không? nhưng trường hợp các Bác gặp rất giống với một số dòng máy của HTC trước. Đối với các dòng trước thì cứ vào phần setting có chức năng liên quan đến button (máy của em đang "nghỉ dưỡng" nên không nhớ chính xác là vào đâu ;)) , các Bác cứ click chọn khóa tất cả trừ nút power là ok.

phuongsfc

Hi!
Tôi hiện nay hai tay 2 súng, HTC HD thì set được như vậy, con này thì mò suốt rồi mà chưa thấy chỗ set đó đâu cả. chắc ko có quá!!!!

Lamvip379

LEO kô thể set nút bấm đc.mà có cần set lại nút bấm ko...khi mà chả dăm ba họa mới bấm 1 cái

phuongsfc

LEO kô thể set nút bấm đc.mà có cần set lại nút bấm ko...khi mà chả dăm ba họa mới bấm 1 cái

Hi!
Bạn nghĩ thế nào khi rút con máy trong túi ra, nó đã bật từ bao giờ! nóng hổi, và nhìn nút pin level thì gần cạn?

dthong

Thà đừng có phím nổi nào như iPhone, nếu đã có (nhiều) phím nổi chình ình thì nên có thêm chế độ khóa phím để tránh trường hợp bấm ngoài ý muốn. Đây đúng là thiếu sót của HD2!

phihung211

leo có chế đọ tự khóa màn hình mà.nếu ko ấn start rùi lock là dc.khi nào muốn unlock thì ấn phím cứng rùi slide

dthong

leo có chế đọ tự khóa màn hình mà.nếu ko ấn start rùi lock là dc.khi nào muốn unlock thì ấn phím cứng rùi slide

à, đang nói về chuyện bấm phím nào đèn cũng sáng làm hao pin chứ không phải chuyện khóa màn hình.:-?

cuteboygovap

haiz tui thì bị có cuộc gọi đến vô tình bi cấn nút nghe or tắt hoài , mò bữa giờ mà kô biết phải làm sao :( , có ai biết kô :(

mtt09mtt

Hi!
Dùng máy, tôi thấy khi mở thì nhấn nút cứng mào thì máy cũng mở. Điều này sinh ra sự bất tiện là khi máy bỏ vào bao, cứ lỡ mà ép vào máy chỗ phím cứng (bỏ trong túi quần) thì rất dễ mở máy ngoài ý muốn! trong trường hợp này thì có lẽ không ai muốn tốn pin! có bác nào biết các set nó chỉ còn một phím cứng dùng để mở máy không nhỉ??? nếu làm được như vậy có lẽ là sẽ giảm bớt được việc bậ máy ngoài ý muốn.

Bác dùng AEPlus button (Ver 2.6.6.2) nhé chạy cực ngon trên HD2 - Giải quyết triệt để vấn đề này. phím gọi (Make call, ngoài cùng bên trái) được định nghĩa là green button trong AEplus.
link:
http://ae.inc.ru/aebplus.php

digital123

HD2 có sensor để nhận biết là điện thoại có được để trong bao da hoặc túi quần ko (vì đã có setting cho phép tăng âm lượng và độ rung khi để trong túi), nếu có app giúp disable các nút trong trường hợp này thì tốt quá

nndung123

Bác nói em mới nhớ, thỉnh thoảng mở máy cái là sáng màn hình, em lại cứ tưởng máy lỗi chứ. Dùng LEO phải thêm cho em nó bộ cánh này mới hợp

Cái bao da này bán ở đâu vậy bạn, hoặc ai biết ở TPHCM có bán bao da cho HD2 chỉ mình với. ths

JustinNguyen79

Cái bao da này đẹp wa, ở đâu bán vậy mấy Pro? Giá bao nhiêu? Chỉ cho em mua với.
Thanks!!!

lebinh__hung

sét khi tắt máy thì nó tự khóa màn hình, như thế khi nàm hình ở chế độ khóa thì cho dù đút trong túi chạm nút và sáng màn hình thì nó cũng tắt lại rất nhanh ở chế độ này thôi. Nếu không khóa màn hình thì nó kích hoạt ứng dụng chạy ngầm gây hao pin, màn hình xoay tùm lum gây hao pin--> khóa lại là xong.

chamcham737877

sét khi tắt máy thì nó tự khóa màn hình, như thế khi nàm hình ở chế độ khóa thì cho dù đút trong túi chạm nút và sáng màn hình thì nó cũng tắt lại rất nhanh ở chế độ này thôi. Nếu không khóa màn hình thì nó kích hoạt ứng dụng chạy ngầm gây hao pin, màn hình xoay tùm lum gây hao pin--> khóa lại là xong.
bạn ơi, đang thảo luận vấn đề để máy trong túi (hoặc bao da) vô tình chạm vào 4 nút thì màn hình sáng lên gây hao pin. bạn thử cho vào bao da rồi nhấn nút xem màn hình nó sáng lên khoảng 10s mới tắt, đặt trường hợp chở chân dài ôm eo ^_^ hết pin luôn áh