• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề Camera của Atom Life?

trannguyen2007

máy al mình bị hư camera bấm camera thì bị đứng máy và loa trong lúc nghe gọi bị bể tiếng nghe rè :(( . các bạn biết ở đâu sửa không . vừa uy tín vừa giá cả phải chăng . thanks.....

namy2k

Bạn thử up rom lại chưa?Thử lại nếu chưa được thì hãy ra tiệm

trannguyen2007

mình up lại rồi . không được . dùng thì vẫn bình thường . chỉ có camera . là không dùng được buồn lắm . mong các bạn giúp đỡ . thanks

kids_11122000

Trời cái bịnh nầy con AL của mình cũng dính chưởng đây này, chắc fải Up Rom lại thôi. Toàn đứng máy, chả chụp được jì cả.

AngelLe

Up ROM lại đi bạn ơi, trước đây mình cũng bị như vậy, có lẽ do dụng phần mền nào đó ảnh hưởng đến camera. Up ROM lại là hết.

nhc1912

bạn nên up room 6.1 của bác tranminhman mình dùng lâu nay rất ổn định sóng rất khỏe nói chung là rất ổn

QuangThang89

Đầu tiên bạn nên up rom ship đã, khoan cài phần mềm nào hết, vào camera xem thử có còn bị nữa ko, còn về chất lượng tiếng nghe gọi thì do bản radio đó bạn, down bản rom ship về cũng có radio trong gói cài đặt luôn.
Nếu vẫn ko cải thiện được tình hình thì đem ra tiệm cho họ kiểm tra phần cứng, chúc vui :D
bạn nên up room 6.1 của bác tranminhman mình dùng lâu nay rất ổn định sóng rất khỏe nói chung là rất ổn
Sóng khỏe hay yếu là do phiên bản radio bạn nhé, rom có ngon cách mấy mà radio ko ngon thì sóng nó vẫn chập chờn thui :D

spritetth

nói chung là bác phải nói rõ là tự nhiên e nó lăn đùng ra đổ bệnh hay do bác chọc ngoáy j, chứ con AL của e loa cả trong lẫn ngoài nghe cực chuẩn luôn, e uprom bét nhè mà loa với các thứ vẫn bình thường. trừ khi bản rom của các bác lỗi hoặc bệnh của e nó là do bẩm sinh từ phần cứng => cái kiểu đến tầm vòi tiền nên thế ;))

co1changtraidep

bác này bị giống mình nè! mình up rom 1971core xài rất tốt! nhưng bị lỗi camera! bấm vào là đứng máy y chang! biết chắc ko phải lỗi phần cứng rùi!thui thì thà xài máy ngon! bỏ qua camera vậy! có ai có phần mềm nào fix camera cho xin luôn nha các bác

QuangThang89

bác này bị giống mình nè! mình up rom 1971core xài rất tốt! nhưng bị lỗi camera! bấm vào là đứng máy y chang! biết chắc ko phải lỗi phần cứng rùi!thui thì thà xài máy ngon! bỏ qua camera vậy! có ai có phần mềm nào fix camera cho xin luôn nha các bác
Có phải bạn dùng rom Core 19971 của T2M phải ko, nếu vậy thì bạn thử up lại đi, bản rom này chuẩn nhất từ trước đến giờ đó bạn ;), up xong bạn khoan cài soft nào cả mà hãy vào camera trước, nếu ko bị thì bạn bị đụng soft nào rồi đó

AngelLe

Cái này bậy à nha. Tui đang sài ROM này và không có hiện tượng này. Kiểm tra lại thẻ và up lại thử đi.

Tốt nhất nên up ROM ship để test thử sau đó hãy up OS này của Mr Mẫn sau coi có bị nữa không?

tuyen_bacninh

Hôm qua tôi đã phát hiện ra vấn đề camera của atom life, khi dùng pin mua ngoài atom không chụp ảnh được, khi qua lại quả cũ lại OK
Vậy vấn đề là do Pin các bạn ạ

QuangThang89

Vấn đề này nghe có vẻ shock đây :)), camera quay được hay ko là do phần cứng hay phần mềm, vậy mà mấy của bạn lại bị pin, nghe có vẻ khó tin :))

tuyen_bacninh

Không tin a, Vì trong quả pin có một bản mạch, Atom không tương thích với bản mạch đó.
Các bạn bị lỗi trên thử thử bằng cách thay quả Pin xịn xem thế nào.
Như mình sau khi thay quả pin chính hãng dùng OK lắm

khanhoangia

Không tin a, Vì trong quả pin có một bản mạch, Atom không tương thích với bản mạch đó.
Các bạn bị lỗi trên thử thử bằng cách thay quả Pin xịn xem thế nào.
Như mình sau khi thay quả pin chính hãng dùng OK lắm

Hình như là vậy,máy mình từ khi thay cục pin mới camera không hoạt động được,úp rom khác cũng thế,cục pin củ vứt mất rồi nên chưa kiểm chứng được:-?