• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề cần hỏi về thẻ nhớ?

cinoman

Chào các bạn, cho mình hỏi về vấn đề như sau: Mình đang dùng loại 4GB và chép 1 ít nhạc vào thẻ nhớ - hôm nay khi check thử dung lượng thì thấy còn trống rất ít. Sau khi dò tìm thì thấy thư mục nandroid chiếm đến 2,27GB. Vậy mình xin hỏi thư mục này để lưu trữ dữ liệu gì và mình có thể dời qua ổ cứng máy tính không, có ảnh hưởng gì đến điện thoại không? Rất mong hướng dẫn của các bạn. Cám ơn nhiều

PhamQuang

Manager
Chào các bạn, cho mình hỏi về vấn đề như sau: Mình đang dùng loại 4GB và chép 1 ít nhạc vào thẻ nhớ - hôm nay khi check thử dung lượng thì thấy còn trống rất ít. Sau khi dò tìm thì thấy thư mục nandroid chiếm đến 2,27GB. Vậy mình xin hỏi thư mục này để lưu trữ dữ liệu gì và mình có thể dời qua ổ cứng máy tính không, có ảnh hưởng gì đến điện thoại không? Rất mong hướng dẫn của các bạn. Cám ơn nhiều

Chắc là bạn đã Backup nhiều lần. Mỗi lần Backup sẽ sinh ra 1 file mới.
Ngoài ra có thể bạn đã sử dụng chức năng Apps2SD, tức là cài ứng dụng vào thẻ nhớ.
Nói chung thì thư mục đó không có tác dụng lắm nếu như bạn không cần Restore lại máy.