• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề cũ - pin của tab P1000.

alittlemad

Em xài P1000, rom ship 2.3.3 up qua kies, root = odin theo cách của chainfire và thấy vấn đề là trước khi root, máy em pin xài ổn, nhưng sau khi root, pin dính luôn lỗi như trên mạng vẫn có thông tin là sụt pin nhanh (sáng dậy 70%, trưa đến 35%, chiều về 4% mà em ko dùng tí nào). Em nghĩ rằng chắc do root máy, giờ đang ko biết unroot kiểu gì. Bác nào biết chỉ em với. Tks.

alittlemad

Báo cáo cả nhà là sau khi up lên up xuống các bản rom gốc của bác Quang đưa ra, root đi root lại, cài tới cài lui cả đám apk, em tự rút ra kết luận là máy em có bệnh do dùng Aflash bản 10.3. Để nguyên bản 10.1, chả bị làm sao cả. Tks cả nhà đã có lòng vào đọc bài dù ko có reply nào, topic close luôn nhé.