• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề diệt vi rút cho điện thoại có cần không?

Status
Không mở trả lời sau này.

thanha1969

Mình đã cài nhiều chương trình diệt vi rút cho điện thoại Nokia, cuối cùng thấy chẳng diệt được con nào cả. Không rõ là không có vi rút, hay mình chưa gặp may được vi rút. Có bạn nào đã diệt được chưa, bằng chương trình nào?

hoangngocdung

Mình cũng cài rồi khi diệt thì chả thấy con nào cả. Đến khi cắm vào máy tính thì lại có cả nhả virut trong máy a. Choáng luôn

Trungls

Bạn quét virus trên máy tính thì diệt được virus máy tính trên thẻ. Virus này có tấn công Hdh Symbian đâu.
Chỉ sợ nó phá dữ liệu thẻ thôi.

hailong259

chả cần thiết lắm đâu, phải "may mắn" lắm mới dính virus, cài vào tổ tốn ram và pin

JS_AnhTuan

Active Member
Virus ko ảnh hưởng tới hệ thống symbian đâu. Chỉ có pm diệt vr là ảh thôi. Đơn giản là làm máy chậm và treo, Vr nó thường lây qua blt. Nếu muốn loại bỏ sd xplore xóa file vr và autorun đi là ok.

MinhThang

Manager
Phần mềm diệt Virus có thể là đón đầu công nghệ trong tương lai, hiện tại Virus trên Mobile chưa phát triển nên chúng ta dùng PM chỉ là cách trang trí không cần thiết thôi.

habaolinh

Super V.I.P
Tổng hợp các ý kiến lại là ko cần thiết cài pm diệt virut trên mobile vì có cài cũng ko thể diệt đc virut. Vậy close topic tại đây nhé, tránh spam.

Status
Không mở trả lời sau này.