• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề HSPL-2.05 cho HD2

nghoailam

Tình hình là em có 1 con HTC HD2 của T-mobile, khi vào bootloader thì nó hiển thị:
Security Unlocked
PB81100 MFG SS-B3
SPL-2.05.1000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
MicroP(TOUCH) 0x50

Em tính cài Android nhưng không HSPL cho cái này được. Hình như em nghe nói là muốn cài Android cho HD2 thì phải nâng SPL lên HSPL 2.08 phải không? Không biết có cách nào không nhỉ?

PhamQuang

Manager
Tình hình là em có 1 con HTC HD2 của T-mobile, khi vào bootloader thì nó hiển thị:
Security Unlocked
PB81100 MFG SS-B3
SPL-2.05.1000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
MicroP(TOUCH) 0x50

Em tính cài Android nhưng không HSPL cho cái này được. Hình như em nghe nói là muốn cài Android cho HD2 thì phải nâng SPL lên HSPL 2.08 phải không? Không biết có cách nào không nhỉ?

Máy của bạn mới chỉ có gỡ bảo mật mạng (Security Unlocked) chứ chưa chạy HSPL (Unlock CID).
Hiện tại máy của bạn có SPL 2.05 chứ không phải HSPL 2.05 (cái này chưa bao giờ có !!!). Lưu ý tìm đọc và hiểu thế nào là SPL và HSPL rồi hãy "nghịch" máy. :D
Muốn cài đặt Cook ROM hay Android đương nhiên phải chạy HSPL (V3 hoặc V4) và tốt nhất chọn HSPL v2.08 như "người ta nói" là đúng đấy.

nghoailam

Máy của em thì chưa có HSPL vì như anh nói "HSPL 2.05 thì chưa bao giờ có" là đúng! bây giờ em muốn chuyển từ SPL-2.05 thành SPL 2.08 có được không anh?

Demostone

Cho hỏi bạn chuyển từ SPL 2.05 sang SPL 2.08 dùng để làm gì vậy???
MUốn up ROM thì phải HSPL 2.08 chứ..

AquaSta

Moderator
Cho hỏi bạn chuyển từ SPL 2.05 sang SPL 2.08 dùng để làm gì vậy???
MUốn up ROM thì phải HSPL 2.08 chứ..
Số bác đen rồi, bao nhiêu SPL không trúng, rơi đúng SPL 2.05
Cái SPL 2.05 này lại không hỗ trợ bởi tool HSPL :|

quocanhdark

SPL 2.05 không up android được, từng bị vài con, mà hình như spl 2.05 toàn là bản EU thôi

uynv

con của mình cũng có SPL 2.05 , vậy giờ up radio khác cho nó có được k?

AquaSta

Moderator
con của mình cũng có SPL 2.05 , vậy giờ up radio khác cho nó có được k?
Chỉ có cách dùng box XTC Clip để Unlock sau đó thử up rom khác để thay đổi thành SPL khác (nếu có thể) thì sẽ HSPL được

thuandiennang

Chỉ có cách dùng box XTC Clip để Unlock sau đó thử up rom khác để thay đổi thành SPL khác (nếu có thể) thì sẽ HSPL được

nếu ko có b0x, thì up 1 bản rom ship wp 6.5 có spl 2.08 thì đc ko nhỉ ???