• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề kết nối Wifi hay GPRS cho 5800

ngoisaobangtm

Mình cài đặt một số phần mềm ứng dụng vào máy.Khi đến điểm try cập Wifi mở ứng dụng lên để sử dụng thì một số phần mềm cứ hiện lên kết nối GPRS không hiện lên kết nối Wifi.đến điểm kết nối Wifi mà sử dụng GPRS thì mất tiền oan lắm.Mình không biết một số ứng dụng chỉ sử dụng GPRS hay sao đó mà không sử dụng đươc Wifi.Các bạn hổ trở mình phần này nhé!!;;)

kidkylin

Settings >> Connectivity >> Destinations >> Options >> Default conection >> Always Ask .
mỗi lần truy cập nó sẽ hỏi bạn Wifi hay GPRS
good luck .

P/s : topic lập lung tung quá, lần sau vào Thắc Mắc và Thảo Luận mà post nhé.

Hoden

Super V.I.P
vây closed topic dc rồi.vấn đề như vậy cũng lập topic .rút kinh ngiệm nha.phiền mod wa

mars_huce

Tiện cái topic này xin hỏi luôn các bác. Wifi nhà em có đặt key, em dùng 5800 truy cập wifi lần nào cũng bắt nhập key phiền quá. Có cách nào để điện thoại nhớ key luôn ko?

kidkylin

Tiện cái topic này xin hỏi luôn các bác. Wifi nhà em có đặt key, em dùng 5800 truy cập wifi lần nào cũng bắt nhập key phiền quá. Có cách nào để điện thoại nhớ key luôn ko?

vào Settings >> Connectivity >> Destinations, tạo Access Point(điểm truy cập) phù hợp với cấu hình Wifi của bạn(cũng như cấu hình GPRS), từ lần sau chỉ cần nhấp chọn điểm wifi nó sẽ kết nối luôn ko cần hỏi pass.

P.s : ko biết máy bạn thế nào, máy mình chỉ cần kết nối 1 lần là tự động sẽ tạo 1 access point. Từ lần sau nhấp là vô, miễn là wifi ko đổi pass :p

k29atoan

Mình muốn hỏi kết nối wifi thì phải đăng kí dịch vụ phải không? Khi đến nơi có wifi thì mình có dùng được không

kidkylin

Mình muốn hỏi kết nối wifi thì phải đăng kí dịch vụ phải không? Khi đến nơi có wifi thì mình có dùng được không

Ko fai đăng ký dịch vụ ji hết.
Chỉ cần bạn ờ trong vùng phủ sóng của điểm phát Wifi thì ĐT bạn sẽ nhận và sử dụng được kèm thêm 1 vấn đề là phải biết pass wifi (nếu điểm WIFI có set password).