• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề khi add widget vào Android 2.3

giang7799

Mình đang xài bản Rom cm_legend_full-4 của cyanogen, đang gặp 1 vấn đề là khi cài thêm widget vào thì không cách nào đem nó ra màn hình chính dc, nó không hiện cái widget mới trong danh sách các widget khi mún đem ra,bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với!!!:((

vuidoi

install wildget ở trong SD card ko được, install ở trong máy thì sẽ được. Nhưng có vài ba cái wldget nó không chạy ở 2.3 hay sao ấy. Mình ít dùng wildget nên cũng không rõ lắm,mấy cái wildget chỉ tốn Pin thôi

Chỉnh sửa cuối:

giang7799

mình không nhớ là cài widget vào sdcard hay máy,nhưng khi vừa up lên 2.3 là mình đã set cài tất cả vào sdcard rùi mà,để tối nay về thử lại coi sao.thanks bạn

troly

Well-Known Member
mình không nhớ là cài widget vào sdcard hay máy,nhưng khi vừa up lên 2.3 là mình đã set cài tất cả vào sdcard rùi mà,để tối nay về thử lại coi sao.thanks bạn

Bạn vào Settings>Applications>Manage Applications>widget(bạn cài) nếu nó mằn trên thẻ thì chuyển nó sang phone thế thôi, cần gì phải cài lại.

giang7799

Mình làm dc rùi, lí do là tại bản rom đó Cyanogen làm bị lỗi,vừa mới update bản mới xong.
Cám ơn các bạn đã quan tâm:x