• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề khi chạy ICS 4.0.4 (Tosti v1.1) trên HD2

leopard_nhan

Mới tậu được em HD2 chạy sẵn ICS 4.0.4 (Tosti v1.1/Kernel: 2.6.32-ics_tytung_HWA_r2.3-uniMAC) nhưng trong quá trình sử dụng xảy ra một số vấn đề sau:
- Máy hay tự Reset và sau khi xong thì tự động xóa danh bạ trên máy.
- Tắt/mở 3G rất lâu, đôi khi không có sóng [trong khi đó cái máy LG GT540 Android 2.1 cùi kế bên bắt 3G nhanh và luôn chạy High).

Vậy theo các bác thì cách giải quyết vấn đề này thế nào là hay nhất? Hay up rom 2.3.7?
Do mới lần đầu dùng HD2 nên còn nhiều điều chưa biết, mong các bác giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

leopard_nhan

Cám ơn bác, chưa cài lần nào nên không dám cài. Không làm đúng cách dễ thành "Cục gạch" lắm. Bác có quen ai cài không, cho em xin tí thông tin.

leopard_nhan

Bác nào có Link Rom 2.3.7 và NesxusHD2 ICS trên Mediafire không, cho em xin với. Mấy Link trong diễn đàn khi down toàn báo Error và khi get link được thì báo không download được. Thanks

pjdepzaj2407

mạnh dạn làm đi bác à, cứ làm theo hướng dẫn là okie thui. có j không hiểu lên diễn đàn mà xem. Dễ lắm.

dangtuan18

có thể do bản rom bạn cài, mình cũng xài nhiều bản ICS nhưng mình thấy bản của tytung ben XDA xài rất tốt ít lổi .bạn thủ cài lại xem.
line tham khảo
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860
bản này mình down về rồi, wipe data,wipe dalvik, rùi flash rom xong thì nó cứ khởi động hoài mà k boot đc vô màn hình chính, bạn có bị như vậy k?mìh đưa về 2.3.7 thì bt, k biết thế nào nữa

dangtuan18

có thể do bản rom bạn cài, mình cũng xài nhiều bản ICS nhưng mình thấy bản của tytung ben XDA xài rất tốt ít lổi .bạn thủ cài lại xem.
line tham khảo
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860
bản này mình down về rồi, wipe data,wipe dalvik, rùi flash rom xong thì nó cứ khởi động hoài mà k boot đc vô màn hình chính, bạn có bị như vậy k?mìh đưa về 2.3.7 thì bt, k biết thế nào nữa

pjdepzaj2407

bạn chưa flash kernel nên không vào rom được. bạn flash thêm kernel của bản rom đó là boot vào rom được thui. mình cũng từng bị như vầy.

dangtuan18

bạn chưa flash kernel nên không vào rom được. bạn flash thêm kernel của bản rom đó là boot vào rom được thui. mình cũng từng bị như vầy.

Flash kernel là sao bạn?trước giờ mìh down bản Rom về, sau đó vào Wipe data/install .zip from SDcard là cài đc mà?bạn có thể hướng dẫn tỷ mỷ hớn chút đc k?thanks

Flash kernel là sao bạn?trước giờ mìh down bản Rom về, sau đó vào Wipe data/install .zip from SDcard là cài đc mà?bạn có thể hướng dẫn tỷ mỷ hớn chút đc k?thanks
Bạn tải file Kernel dạng .zip về và copy vào thẻ nhớ rồi flash qua Recovery như flash rom thôi.

dangtuan18

cho mình hỏi flash bản rom trước hay flash kernel trước vậy các bạn?mình đã làm đủ mọi cách nhưng vẫn k boot vào win đc, có ai giúp mình k?có thể cho mìh 1 hướng dẫn cụ thể k?help me

boracnizac

cho mình hỏi flash bản rom trước hay flash kernel trước vậy các bạn?mình đã làm đủ mọi cách nhưng vẫn k boot vào win đc, có ai giúp mình k?có thể cho mìh 1 hướng dẫn cụ thể k?help me
bác flash rom xong flash tiếp kernel tương ứng với rom đó , VD như rom bên trên bác kia giới thiệu thì sử dụng kernel tytung HWA r3

leopard_nhan

Cám ơn các bác, e đã up rom được. Nhưng vào gmail thì không được (3G và wifi) dùng 2.3.7.