• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề máy samsung i900 bị hao pin !

dragonkingdom

Mình vừa mua lại 1 em i900 8GB, với pin sẵn có (pin zin theo máy) mình xài dc 1 ngày rưỡi, thấy em nó có vẻ hơi phù nên ra tiệm vác 1 bé Galilio dung lượng cao về xài, nhưng thấy vẫn hao pin quá <= pin cũ . Mình nói trên là chỉ nghe gọi và k vọc nhé, đã thử nhiều ROM dc cho là ổn định nhưng cũng vậy !

Ra tiệm thì người bán pin đo đo cái máy của mình và phán 1 câu, máy mình cần sửa gì đó (vì hiện tại máy mình bị hao pin quá, sửa thì sẽ bình thường lại và xài tốt) và đòi 200k. K biết có pro kỹ thuật nào rành về việc này k ? Vào chỉ giáo phụ mình với ? Và nếu sửa thì là sửa gì vậy ạ ?

Mình nghe cũng thấy có phần đúng nhưng chưa dám sửa vì sợ tiền mất tật mang...Mong dc giúp đỡ và báo giá cho mình địa chỉ qua sửa lun nhé ! Thanks

anphazero

máy mình Sau 2 năm sử dụng thì nghe gọi + 3G khoảng 2h thì cũng trụ được gần 2 ngày Theo mình bạn ko nên sửa vì 1,5 ngày vẫn còn chấp nhận được { Tuy nhiên bạn xem có để úng dụng gì chạy ngầm hay ko } Khi nào pin nó quá yếu hãy sửa ban ah

poiuy

Bạn có chạy vietmap hay phần mềm gì dùng GPS, cái này cũng tốn pin khá đấy.