• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề trong cảm ứng của Milestone

nobita81

khi em chơi game dungeon hunter 3D , hoặc sử dụng multi touch sensor
thì khi mà để tay đè chết nút đánh , tay còn lại thì điều khiển nút di chuyển đi xoay vòng vòng, khi bỏ ra sẽ bị hiện tượng nút di chuyển tự hướng sang bên phải.......

Vậy cho em hỏi đó có thể là lỗi cảm ứng milestone hay là chuyện hiển nhiên đối với mọi máy cảm ứng???? ( đã test qua 2 người , khi sử dụng thì không có sạc pin nên vấn đề bị do bị nhiễm điện do sạc không thể xảy ra)

alinokian

khi em chơi game dungeon hunter 3D , hoặc sử dụng multi touch sensor
thì khi mà để tay đè chết nút đánh , tay còn lại thì điều khiển nút di chuyển đi xoay vòng vòng, khi bỏ ra sẽ bị hiện tượng nút di chuyển tự hướng sang bên phải.......

Vậy cho em hỏi đó có thể là lỗi cảm ứng milestone hay là chuyện hiển nhiên đối với mọi máy cảm ứng???? ( đã test qua 2 người , khi sử dụng thì không có sạc pin nên vấn đề bị do bị nhiễm điện do sạc không thể xảy ra)

vấn đề của bạn khả năng là do cái fw thui ... bạn thử restore lại coi xem sao ... chơi game bằng máy cảm ứng mà game hành động thì khó chịu lắm bạn à .. khuất mắt trông coi thôi ...thích game mua cái PSP hay NDS đi :))

poseidon0380

vấn đề của bạn khả năng là do cái fw thui ... bạn thử restore lại coi xem sao ... chơi game bằng máy cảm ứng mà game hành động thì khó chịu lắm bạn à .. khuất mắt trông coi thôi ...thích game mua cái PSP hay NDS đi :))

LOL, ko phải fw gì đâu, một số game ko tương thích với GPU của máy thôi, kiếm bản phù hợp với GPU của máy mình hoặc chơi trò khác! Như mình đang xài con Desire thì game phải có bản riêng cho Snapdragon.

PHAMHIEU86

Lỗi này có thể do game ko tương thích với chip, remove sẽ hết ( đã từng gặp ) và cũng có thể do fw, đang bị dính lỗi như thế trên a953 ( Milestone 2 ) remove hết app và game vẫn bị, đang loay hoay up lại rom mà mãi chưa đc, nản quá, bác nào up rồi cho tí kinh nghiệm đi.