• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề Update Nexus One

tuankiet286

chào các bạn

Mình mới lượm dc con Nexus One. Nhưng mà mình update lên v2.3.4 rồi thì máy có tình trạng treo máy, Sạc Pin Máy rất nóng có lúc tự khởi động lại và treo o logo chữ X luôn, có lúc đang nghe nhạc cũng treo máy nữa.
Mình ko biết phải làm sao luôn mong các bác chỉ giúp. máy mình đang bị gì, và hướng khắc phụ nó như thế nào. Cảm ơn nhiu

venusian

Moderator
chào các bạn

Mình mới lượm dc con Nexus One. Nhưng mà mình update lên v2.3.4 rồi thì máy có tình trạng treo máy, Sạc Pin Máy rất nóng có lúc tự khởi động lại và treo o logo chữ X luôn, có lúc đang nghe nhạc cũng treo máy nữa.
Mình ko biết phải làm sao luôn mong các bác chỉ giúp. máy mình đang bị gì, và hướng khắc phụ nó như thế nào. Cảm ơn nhiu

Up Rom xong bạn đã FACTORY RESET lại chưa. Nếu chưa làm bạn thử FACTORY RESET lại xem sao?

venusian

Moderator
Bạn vào Hboot để chọn Factory reset: tăt máy Giữ Trackball nhấn bật máy (POWER) chọn factory reset.
Hoặc trên điện thoại bạn vào settings/SD& phone strong/factory reset. Nhớ back up dữ liệu cần thiết trước khi làm bạn nhé.

tuankiet286

Bạn vào Hboot để chọn Factory reset: tăt máy Giữ Trackball nhấn bật máy (POWER) chọn factory reset.
Hoặc trên điện thoại bạn vào settings/SD& phone strong/factory reset. Nhớ back up dữ liệu cần thiết trước khi làm bạn nhé.
trước đây mình update rồi vào ettings/SD& phone strong/factory reset rồi nhưng vẫn bị treo. Nên mình ko biết phải lám sao nữa ?
Minh an nut volume - roi power vo Hboot nhưng ko thấy có Factory reset đâu cả. chỉ có Fastboot Recovery Clear Storage voi Simlock thôi ah

Chỉnh sửa cuối:

xila

máy e cung ko có Factory reset luôn giờ làm sao có ai chỉ giáo ko .............