• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề về tiếng vọng (echo)

Status
Không mở trả lời sau này.

Teppy

Chào mọi người,

Kô hiểu sao cái ATOM LIFE của mình dạo này bị một cái bệnh là nếu mình gọi cho ai đó, thì mình nghe cả giọng của mình trong tai nghe. Cảm thấy rè rè giống như nghe tiếng vọng lại và thực sự hơi khó chịu. Kô biêt ae nào dùng atom life có bị như mình kô? Và có ai biết cách giải quyết hiện tượng này thì giúp mình với.

Sonblack

Super V.I.P
Chào mọi người,

Kô hiểu sao cái ATOM LIFE của mình dạo này bị một cái bệnh là nếu mình gọi cho ai đó, thì mình nghe cả giọng của mình trong tai nghe. Cảm thấy rè rè giống như nghe tiếng vọng lại và thực sự hơi khó chịu. Kô biêt ae nào dùng atom life có bị như mình kô? Và có ai biết cách giải quyết hiện tượng này thì giúp mình với.

Thực sự không phải do máy bạn bị mà là do mạng hoặc do máy ở đầu dây bên kia (thường là máy Trung Quốc, để volume lớn, bị tình trạng này).
Tôi chắc rằng thỉnh thoảng thôi chứ không phải mọi số bạn gọi đều như vậy. :D
Chúc vui và yên tâm nhé!

uh , đúng là có tiếng vang trong tai thật , thường thường nếu do mạng , thì mình sẽ nghe tiếng của mình chậm hơn mình đang nói ( mình nói 1 từ thì khaongr 1s sau thì sẽ nghe lại ) , đằng này thì mình nói và nghe đồng thời , thành ra âm hơi vang vang trong loa . nhưng may là cũng không to lắm , ko ảnh hưởng nhiều đến cuộc gọi .
bạn nào biết cách khắc phục không , hay là cái này do bảm rom .

BraDo

uh , đúng là có tiếng vang trong tai thật , thường thường nếu do mạng , thì mình sẽ nghe tiếng của mình chậm hơn mình đang nói ( mình nói 1 từ thì khaongr 1s sau thì sẽ nghe lại ) , đằng này thì mình nói và nghe đồng thời , thành ra âm hơi vang vang trong loa . nhưng may là cũng không to lắm , ko ảnh hưởng nhiều đến cuộc gọi .

Bạn thử đổi sim Mobile hay Vina hay Viettel test thử xem sao, nếu cả 3 anh này đều bị như vậy thì mới có thể do ROM, up lại bản ROM ship là ok thôi.

Sonblack

Super V.I.P

Xem lại cái Equalizer trong ROM xem, đừng chỉnh các mức cao quá. Chỉ cho ở mức trung bình nhưng để Volume cao hơn chút là ok. Đây cũng là một nguyên nhân đó bạn à.

Medkid

có thể máy bên kia mở loa ngoài nên mới gây hiện tượng nghe có tiếng của mình vọng lại đó

Teppy

Đúng là mình sẽ nghe tiếng vọng khi mà người nghe bật loa ngoài. Chắc mày mình vẫn bình thường. Vậy vấn đề ở đây là khi người nghe nghe bằng headfone hoặc để chế độ freehand thì sẽ có tiếng vọng.

TranMinhMan

Super V.I.P
Đúng là mình sẽ nghe tiếng vọng khi mà người nghe bật loa ngoài. Chắc mày mình vẫn bình thường. Vậy vấn đề ở đây là khi người nghe nghe bằng headfone hoặc để chế độ freehand thì sẽ có tiếng vọng.

Đúng vậy, đến cả Iphone xài tai nghe BT cũng bị tình trạng này đó!:D

Status
Không mở trả lời sau này.