• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đê với bàn phím của HTC Sensation?

chicken1608

Mình đã xài qua vài bản rom cook như VnSensation,HD Revolution 3.0.... nhưng sao không có cài nào là bàn phím giống như lúc đầu mới mua máy.
Mình cài IME vào thì độ phân giải hiển thị không đúng có 1 phần đen bên tay phải của màn hình khúc bàn phím hiện lên.
Vậy bác nào gõ được TV thì chỉ dẫn mình dùm với

ancola66

Super V.I.P
Mình đã xài qua vài bản rom cook như VnSensation,HD Revolution 3.0.... nhưng sao không có cài nào là bàn phím giống như lúc đầu mới mua máy.
Mình cài IME vào thì độ phân giải hiển thị không đúng có 1 phần đen bên tay phải của màn hình khúc bàn phím hiện lên.
Vậy bác nào gõ được TV thì chỉ dẫn mình dùm với
Cái bạn cần ĐÂY. Bàn phím tiêng Việt được trích xuất từ ROM SHIP ASIA

holitraco

Cái bạn cần ĐÂY. Bàn phím tiêng Việt được trích xuất từ ROM SHIP ASIA
Thank bác, đã dùng phần mềm này của bác, nhưng khi ấn vào chuyển tiếng Việt mình phải giữ rồi ấn chon input, có cách nào đưa vào trong room để khi mình chuyển đổi chỉ việc ấn vào chữ E thay đổi như các bàn phím ngôn ngữ khác khác trong room không bạn?

ancola66

Super V.I.P
Thank bác, đã dùng phần mềm này của bác, nhưng khi ấn vào chuyển tiếng Việt mình phải giữ rồi ấn chon input, có cách nào đưa vào trong room để khi mình chuyển đổi chỉ việc ấn vào chữ E thay đổi như các bàn phím ngôn ngữ khác khác trong room không
bạn?
Khi bạn đã chọn nó rồi thì nó là mặc định luôn >>> Muốn gõ tiếng Việt thì nhấn vào chữ TEL, nhấn xuống dưới (ENG) thì lại gõ tiếng Anh bình thường.

holitraco

Khi bạn đã chọn nó rồi thì nó là mặc định luôn >>> Muốn gõ tiếng Việt thì nhấn vào chữ TEL, nhấn xuống dưới (ENG) thì lại gõ tiếng Anh bình thường.
Cái này em biết rồi bác à, ý em chưa nói trên chưa rõ, đó là cái giao diện của bàn phím ở room ship có tiếng Việt bác à, cái bàn phím tiếng Việt trên nó được thay đổi, không có " .com " ...