• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề với Facetime & iMessage Activation

dennisnghe

Mình mới đổi từ iPhone 4 (World) sang iPhone 5 (World) nhưng ko thể nào activate đc Facetime và iMessage trên iPhone 5, trong khi iPhone 4 thì rất dễ dàng, có cách nào khắc phục lỗi activation trên iPhone 5 ko? Máy mình cứ hiện waiting for activation khoảng vài phút rồi sau đó lại failed và báo turn off Facetime and iMessage and try again.

bigboo

Mình mới đổi từ iPhone 4 (World) sang iPhone 5 (World) nhưng ko thể nào activate đc Facetime và iMessage trên iPhone 5, trong khi iPhone 4 thì rất dễ dàng, có cách nào khắc phục lỗi activation trên iPhone 5 ko? Máy mình cứ hiện waiting for activation khoảng vài phút rồi sau đó lại failed và báo turn off Facetime and iMessage and try again.

thỉnh thoảng nó lag ý mà
bạn thử đổi wifi hoặc sim khác xem

dennisnghe

Tối wa mình làm nó work rồi :-? Máy mình là World, ko jailbroken, mình erase all settings and content sau đó activate ngay thì đc, tuyệt đối ko restore from backup của iTunes, nếu restore from backup trên iTunes thì sẽ tạo conflict trong mục Phone trong settings nên Facetime và iMess sẽ ko verify đc phone number của mình.
Problem solved. Cảm ơn mọi người đã quan tâm. :D