• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề Wi-Fi của DHD

lebonghoatan

Có bác nào biết cách dùng laptop làm nguồn phát Wi-Fi cho DHD ko ạ?

Em đã dùng đủ cách rồi. Từ tạo Bridge connection có sẵn trong win7; rồi đến mấy phần mềm: VirtualRouter, Connectify ( bản 1.0 rồi 2.2 rồi 3.0) đều ko dc!!!!

Em set IP tĩnh động đủ kiểu nhưng cũng ko ăn thua :(

Ai biết cách chỉ giúp em với

Tks mọi người ^^

sheva2202

Em đã dùng đủ cách rồi. Từ tạo Bridge connection có sẵn trong win7; rồi đến mấy phần mềm: VirtualRouter, Connectify ( bản 1.0 rồi 2.2 rồi 3.0) đều ko dc!!!!

Tks mọi người ^^
tùy bản rom mới nhận đc wifi đấy bạn ^^

sheva2202

ko. máy mình bắt Wi-Fi bình thường, chỉ có mấy cái Wi-Fi mà do laptop phát ra thì ko nhận dc? Ko dò tìm dc luôn
uhm, thì ý mình cũng thế, ko fai bản rom nào cũng bắt đc wifi từ lap đâu ^^ sáng đi off có mấy bác nói thế đó :D

lamcp91

có soft trên mạng đấy
visual router gì đó ấy

Nhắc nhở spam link quảng cáo

Last edited by a moderator:

ngocthach904

Tks mọi người ^^
Android mặc định nó hông nhận ad-hoc nha bạn (máy tính phát ra là ad-hoc, modem phát ra là AP).
Bạn tải file này về rồi vô recovery install lên, mình dùng thấy cũng ổn :D
http://www.mediafire.com/?1e91mxm76mf98d1

ancola66

Super V.I.P
Bạn hướng dẫn cụ thể hơn chút dc ko? Mình mới dùng nên ko rành lắm. Cái , là sao bạn?

Tks
Có nghĩa là :
Bạn tải file ở link trên về
Chép vào thẻ nhớ
Đưa máy về Bootloader
Chọn Recovery
Trong Recovery chọn Install zip...
Link tới file bạn vừa chép vào thẻ nhớ
Confirm

Với điều kiện máy bạn đã được S-Off, Cài Recovery và Root

lebonghoatan

Máy em chạy bản rom Android revolution HD 6.1.0 by Mike 1986. Như vậy là đã được S-Off, Cài Recovery và Root rồi phải ko ạ?

venusian

Moderator
Vậy h cứ thoải mái up rom thôi phải ko bro :)

Thoải mái với Rom Cook thôi bạn nhé. Up Rom Ship là bạn phải Root và Recovery lại đấy. Đấy là chưa nói tới việc bạn Up các bản Ship Cao hơn 1.32 là lại phải Hạ Rom nưa cơ. :)

taychoideu

Chuẩn không cần phải sửa :))
Bạn VENUSIAN ơi,giúp mình với,DHD của mình up rom cook bây giờ wifi có vấn đề,cứ wifi free thì kết nối được còn wifi có pass thì k(cụ thể là wifi có pass,mình nhập pass chuẩn rồi,trên thanh bar báo là đã kết nối,nhưng khi lướt web hoặc truy cập mạng bất cứ thứ gì đều k được)mình đã thử up mấy bản rom khác nhau rồi mà vẫn vậy,Miui,coredroid,RCmix...4,5 bản đều k được,bản rom cook đầu tiên mình up là RCmix kingdom thì ok,sau đấy mình up các bản khác là đều bị.Bạn làm ơn giúp mình với.Thanks

sheva2202

Tks mọi người ^^
dhd đâu có xài wifi phát từ lap đc đâu bạn

venusian

Moderator
Bạn VENUSIAN ơi,giúp mình với,DHD của mình up rom cook bây giờ wifi có vấn đề,cứ wifi free thì kết nối được còn wifi có pass thì k(cụ thể là wifi có pass,mình nhập pass chuẩn rồi,trên thanh bar báo là đã kết nối,nhưng khi lướt web hoặc truy cập mạng bất cứ thứ gì đều k được)mình đã thử up mấy bản rom khác nhau rồi mà vẫn vậy,Miui,coredroid,RCmix...4,5 bản đều k được,bản rom cook đầu tiên mình up là RCmix kingdom thì ok,sau đấy mình up các bản khác là đều bị.Bạn làm ơn giúp mình với.Thanks

Bạn up những bản Rom cook nào. Trước khi Up rom bạn có full wipe ko. Radio của bạn đang là bao nhiêu thế.

taychoideu

Bạn up những bản Rom cook nào. Trước khi Up rom bạn có full wipe ko. Radio của bạn đang là bao nhiêu thế.
Mình up tất cả các loại rom cook:Rcmix3D,CoreDroid,BlissMod,Miui,bản nào cũng vậy,trước khi up rom mình có Full wipe mà,Radio của mình là 12.28b.60.140eU_26.03.02.26_M,hình như Radio này là từ bản rom cook đầu tiên mà mình up,từ đó đến giờ mình chưa up radio lần nào,mà nếu có liên quan đến radio thì xin bạn hãy chỉ giúp mình chi tiết vấn đề up radio nhé.(Nói thêm với bạn là hôm nay mình đã thử,có 1 số wifi có pass thì vào được còn có 1 số wifi có pass cũng vẫn kết nối được nhưng k truy cập mạng được).Mong bạn nghiên cứu và giúp đỡ.Thanks

taychoideu

Radio thì liên quan tới mạng và wifi. Rom thì tuỳ theo base hợp với radio có thể cho sóng, wifi, pin tốt.
Bản radio bạn đang dùng là quá cũ so với những bản Rom Cook bạn Up. Mình cũng ko biết nó có liên quan tới wifi set Pass ko. Nhưng bạn nên Up Radio khác thử xem sao.
Radio thì bạn tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...NG-DẪN-CHI-TIẾT-UP-RADIO-CHO-DESIRE-HD/page11
cám ơn bạn nhiều,mình sẽ thử