• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề Wifi của HTC BlueAngel

phanvietduc

e up đủ loại rom rôig mà chăng ăn thua,bật wifi vẫn bị gạch chéo,sóng wifi vẫn sáng.huhu.ái có cách giúp em với:(:)(:)((

Hoangdat_vista

Bạn nói rõ hơn đi, lưu ý là WIFI đối với Blueangel không thể bật được bằng COMM manager

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Con của mình vẫn bật bằng comm được mà

Thường khi sau khi khởi động máy thì sẽ ko bật được Wifi bằng Comm Manager được, nhưng nếu bật lên rồi thì sau đo có thể bật tắt được bạn à

phanvietduc

thế anh có cách bật nào chỉ thử xem được không a.e toàn bật bằng manager.;;)

Cái này được nói quá nhiều rồi, bạn chịu khó đọc nhé, trong bản ROM có Wireless LAN đó hoặc với bản ROM do mình build có thêm tool WLan Manager cũng có chức năng tương tự

Last edited by a moderator:

phanvietduc

a hướng dẫn cách khắc phục rõ ràng được không anh,mấy cái phần này em không hiểu lắm.hix:-?

habubi

a hướng dẫn cách khắc phục rõ ràng được không anh,mấy cái phần này em không hiểu lắm.hix:-?

Vấn đề này có j to tát đâu mà phải khắc phục. Như Romdev DVHA79_DDT nói rồi đấy. Chỉ cần bật 1 lầ đầu là hơi lằng nhằng 1 tẹo thôi. Còn các lần khác thì vào Comm bật vô tư.
Để bật lần đầu thì tốt nhất là vào Setting => Wireless LAN bật lên nhé.

need_something

ơ hơ, tôi cung ko bật được bằng comm.., nhưng cứ bật wireless Lan lên rồi ấn tủn on.. là OK. Dùng mãi cũng thành quen. Ko hỏng là được

phanvietduc

híc,e ấn đủ mọi cách mà không được.comm..vào bật cũng không lên.vào sitting/connection/wiLan bật cũng không thể lên được.không bít có tại rom không anh.trước dùng w2003 thì ổn,sau up len w6.1 thì chịu thùa & đã thử nhiều ban rom.híc.

largo_kent

Thế hay là chỗ bạn chả có wifi? :)) đèn wifi sáng là một chuyện nhưng chỗ bạn chưa có wifi thì nó chỉ đang tìm thôi. Máy mình cứ phỉa bật mấy phút sau thì mới hiện icon cái cột sóng chứ lúc đầu vẫn là gạch chéo :(

dhruan

Vấn đề này có j to tát đâu mà phải khắc phục. Như Romdev DVHA79_DDT nói rồi đấy. Chỉ cần bật 1 lầ đầu là hơi lằng nhằng 1 tẹo thôi. Còn các lần khác thì vào Comm bật vô tư.

Vấn đề là ở chổ lằng nhằng ấy, vô wireless Lan bật lên thì đèn báo chớp sáng, nhưng vô tiếp comm manager bật wifi lên không được. cũng như vô WLAN manager bật lên, sau đó tủn on wifi cũng không được.

như bác Hà nói đúng khi WLAN bật lên được rồi thì tắt bậc wifi bằng comm manager bình thường dể như không có chuyện gì xảy ra. nhưng thử softreset lại máy thì hiện tượng trên trở lại cái lằng nhằng ấy.
Mình cũng đang dùng ROM của Bác Hà bản V13. Bản V12 cũng tương tự như vậy, đang định up lên V14.
Đương nhiên bản WM6.0 trước đây của bác Hà thì không thấy hiện tượng này.

Vậy thì UP bản V14 đi bạn chắc chắn ko bị đâu :D

Last edited by a moderator:

dhruan

Vấn đề là ở chổ lằng nhằng ấy, vô wireless Lan bật lên thì đèn báo chớp sáng, nhưng vô tiếp comm manager bật wifi lên không được. cũng như vô WLAN manager bật lên, sau đó tủn on wifi cũng không được.

như bác Hà nói đúng khi WLAN bật lên được rồi thì tắt bậc wifi bằng comm manager bình thường dể như không có chuyện gì xảy ra. nhưng thử softreset lại máy thì hiện tượng trên trở lại cái lằng nhằng ấy.
Mình cũng đang dùng ROM của Bác Hà bản V13. Bản V12 cũng tương tự như vậy, đang định up lên V14.
Đương nhiên bản WM6.0 trước đây của bác Hà thì không thấy hiện tượng này.

Vậy thì UP bản V14 đi bạn chắc chắn ko bị đâu :D

Bực wá hard reset lại luôn, thì mọi chuyện trở lại bình thường rồi haha, vô WLAN bật một phát lên ngay, turn on, turn of wifi mấy lần cũng OK luôn, thử soft reset lại máy rồi bậc WLAN lại thì ON chậm hơn một chút so với sau khi hard reset khoảng trên 10s.
kết luận sơ bộ có lẽ do đụng soft hay sao đấy. Ngay bây giờ thì wá ok rồi. Chúc vui, càng vọc, càng mệt, càng vui

cagivamito

không hỏng đâu bạn! Thao tác nếu đúng là ok! nếu trước đây máy bạn vào wf vô tư thì nên đem máy ra thợ coi lại! còn k hr lại xem sao? chúc thành công!

vitdai

Máy em bị hư cảm ứng. Có cách nào bật ma ko cần vào Setting => Wireless LAN ko vậy? comm manager ko bật được.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Máy em bị hư cảm ứng. Có cách nào bật ma ko cần vào Setting => Wireless LAN ko vậy? comm manager ko bật được.

Vậy thì tốt nhất là bạn nên thay cảm ứng đi thôi. Chứ máy hư cảm ứng có bật đc wifi thì cũng có làm được gì đâu

vitdai

Vậy thì tốt nhất là bạn nên thay cảm ứng đi thôi. Chứ máy hư cảm ứng có bật đc wifi thì cũng có làm được gì đâu

Vấn đề là làm sao để bật nó lên thôi. Dùng IE luot net van duoc mà

ntmt852003

trong Wifi nó ghi là driver not load là sao anh,:D Vậy là phải hard reset lại hả,chứ em thử mọi cách mà vẫn ko lên.

Satan

wifi của em đã hiện đã kết nối, sao em vào net không được? (lúc trước thì được). em đã up V14 và cả V7 lẫn 6.5 đều không được! a e nào bik chỉ dùm!
thank nhìu

alwaysontop

Mình có vấn đề này hỏi các Mod chỉ giáo giúp. Hiện tại mình dùng SX66 (Rom 6.01.12 DVH V12) và mạng WIFI cơ quan mình dùng acess point Linksys WAP200 (Chế độ bảo mật Unsecured). Mấy hôm đầu lắp đặt, mình vào mạng bình thường. Sau đó anh quản trị mạng chỉnh gì đó. Đến giờ thì mình không kết nối được nữa mặc dù vẫn để ở chế độ bảo mật "Unsecured". Các máy tính xách tay, HTC , Iphone vẫn vào được bình thường. Mình đã test WIFI ỏ nhà, vẫn vào mạng được, chứng tỏ máy SX66 mình không hỏng WIFI. Bực quá, chẳng lẽ BA lại thua cái thằng HTC và Iphone. Không hiểu có liên quan gì đến chuẩn B hay G không nhỉ?