• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Về kết nối WiFi cho O2 mini?

ZaneTruesdale

cho em hỏi o2 mini có kết nối wifi được ko vậy?
nếu được thì chỉ giúp em cách hiệu chỉnh nha

koutouyo

có thiết bị ngoại vi để làm cho O2 mini có thể kết nối wifi hồi đó giá của thiết bị gắn vào và tính luôn tiền công cũng 1T :D bây giờ chắc tìm mỏi con mắt cũng không có =_=

nguyenhongton

o2 mini không tích hợp sẵn wifi. bạn cần mua thêm wiless card cho nó, giá khoảng trên 80$. Các loại này thường tích hợp thêm 128 hoặc 256 MB lưu trữ, wifi chuẩn 802.11B.

tankinh

Vâỵ cái này mua ở đau hả bạn. tên chính thức của nó là Card SD Wifi tôi tìm lâù rôì mà không thâý. hiện tôi đang ở Nha Trang, có ai có không bán cho tôi đi. Hi Hi

nguyenhongton

Vâỵ cái này mua ở đau hả bạn. tên chính thức của nó là Card SD Wifi tôi tìm lâù rôì mà không thâý. hiện tôi đang ở Nha Trang, có ai có không bán cho tôi đi. Hi Hi
Spectec Wi-Fi SD Card
- Sản phẩm của hãng SPECTEC, Đài Loan
- Bảo hành 03 tháng
Giá: 1.490.000 VND
MAI NGUYÊN 3 - 117 Nguyễn Thái Học, Q.1, TP.HCM - Tel: 40.41.835
(Quá đắt phải không bạn? Nên để tiền tậu chú dế khác có wifi bạn ạ!)

tankinh

Spectec Wi-Fi SD Card
- Sản phẩm của hãng SPECTEC, Đài Loan
- Bảo hành 03 tháng
Giá: 1.490.000 VND
MAI NGUYÊN 3 - 117 Nguyễn Thái Học, Q.1, TP.HCM - Tel: 40.41.835
(Quá đắt phải không bạn? Nên để tiền tậu chú dế khác có wifi bạn ạ!)

Mâý hôm trước mình lang thang trên mạng thâý nó bán đồ củ giá cả cung phải chẳng tầm khoản 300.000 -> 500.000đ thôi nhưng mua qua mạng không đáng tin lắm, đưa tiền rôì họ không gửi hàng thì die:))

nguyenhongton

Mâý hôm trước mình lang thang trên mạng thâý nó bán đồ củ giá cả cung phải chẳng tầm khoản 300.000 -> 500.000đ thôi nhưng mua qua mạng không đáng tin lắm, đưa tiền rôì họ không gửi hàng thì die:))
Đồ cũ chắc giá rơi vào tầm đó. Mĩnh cũng định tậu một cái nhưng chỗ mình chẳng có wifi nên lại thôi. Ở vùng sâu, vùng xa khổ thế đấy
:(:)(:)((

tankinh

nêú chỗ bạn không có hỗ trợ wifi thì mua thiết bj phát tín hiêụ wifi đi, hoặc bạn dùng GPRS cũng được, mình thâý chi phí cũng hạ xuống phần nào rôì. bạn tham khảo tại nhà điêù hành mạng âý,

AnhTu

Super V.I.P
Tính ra nếu muốn tiết kiệm chi phí + vọc máy thì với giá tiền như vậy bạn có thể mua thêm cho mình 1 chú PPC có wifi, cố gắng đởio bù máy & bù thêm $ để mua máy mới thì tốt hơn :D

tankinh

ừ nhỉ! ý của bạn cũng hay đâý, nhưng máy này bán rẽ bèo mất giá lắm, vả lại túi "lũng". đơị chắc lâu lắm. hi hi!

TaQuangDuc

hé hé, O2 mini, mình đã vất vả vì con này nhiều lắm đây. Cách duy nhất vào wifi đúng là dùng 1 cái wifi SD card. Cái này hơi bị khó kiếm, chính tớ cũng đã từng tìm lòi mắt.
cách thứ 2 đơn giản hơn, kiếm 1 em laptop chạy windows, cài Sync lên, cắm cable USB nối mini với laptop (đang bật và đang kết nối wifi)
bạn đã có thể vào internet qua wifi rồi đó ;)
cheers

ErrolPham

Thì bác ấy chỉ muốn hướng dẫn cho mọi người những cách có thể giúp O2 mini có wifi mà. Cách thì có rồi đó, nhưng thực hiện được hay ko lại là chuyện khác :D

tankinh

Thế thì chờ chừng nào GPRS cung cấp miễn phí thì sài. Khỏi cần Wifi! Cho chiếc ĐT vào két sắt cất kỹ, 10 năm sau lấy ra sài
Hhi ih hi hi hi :D

vnndocket

Active Member
Xin chào bạn! Theo mình thì bạn không nên tìm mua làm gì! Việc tìm Card SD Wifi rất khó. Với lại nếu có thì giá ít nhất cũng 650 ngàn trở lên (Cái củ). Trong khi đó, nhu cầu bạn dùng O2 Mini để duyệt web hay nhận Mail?
Lời khuyên chân thành, nếu thích Wifi thì nên đổi sang con khác cao cấp hơn chẳng hạn: ATOM,... Giá hiện tại cũng chả đắt đỏ gì cả, rẻ thôi tầm 3 triệu trở xuống. Hôm bữa mình mua cho thằng bạn con ATOM chỉ có 900 ngàn đồng à! Thẻ nhớ 1G mình cài Windows Mobile 5 cho bạn ấy và sài kết nối wifi OK hết.
Túm lại một cục không nên tìm mua. Không kinh tế - Và nếu có thì chạy rất chậm và sẽ nhanh bị treo vì thiếu RAM. Nếu dùng bạn ROM 2.03 TX thì còn đở.

Để kết nối internet nối với internet bạn có thể theo các phương án rẻ tiền này điều kiện cần thông qua máy tính có kết nối internet!

Phương án 1: Dùng Cáp USB giá loại tốt: 15 ngàn và loại bình thường 10 ngàn.
Cài đặt: Microsoft ActiveSync - Đồng bộ hóa giữa PC và Pocket PC.
Sau khi cài song bạn mở nó lên: Chọn: File\Connection Settings.
Ở mục: This computer is connected to: Chọn: The internet (Mặt định là Auto)
Sau đó kết nối Pocket PC với PC thông qua Cáp thế là bạn vào trình duyệt đi. Kể từ lúc này bạn sẽ chán cái Wifi cho O2 Mini thôi:D

Phương án 2: Dùng Buletooth
Bạn mua một cái Buletooth 2.0 giá tầm 200 ngàn trở lại và cài đầy đủ Driver cho thiết bị và kết hợp với chương trình đồng bộ hóa máy tính với Pocket Pc ở trên - Microsoft ActiveSync. Và cũng thiết lập tương tự Microsoft ActiveSync như trên.
Sau đó bạn bật Buletooth của máy O2 lên và cắm USB Buletooth vào PC sau đó cho kết nối. Trên Pocket PC bạn vào phần đồng bộ hóa: ActiveSyc và chọn kết nối là Buletooth để kết nối.
Thế là bạn có thể xem Phim Online, Duyệt Web, Nhận Mail trong bán kính 10M rồi đó.

Note:
Để nhận Mail bạn không cần phải vào Website mà hãy cài trực tiếp trên máy phần Oulock đó. Hoặc cài cái Oulock 2003 vào PC sau đó tạo acount và đồng bộ khi đó mail sẽ load vào Pocket PC.

Nếu chưa rõ chổ nào thì PM để giúp cho.
Chúc bạn thành công - Good luck :D

winmobile

Con này không có wifi mua thiết bị ngoại vi thì hic hic giá nó bằng giá cái máy rồi. bạn nên dùng đở gprs hoặc đổi qua dùng O2 IIs hay IIi