• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Về kết nối WiFi cho O2 mini?

bom0110

Các bác cho e hỏi chút, e cài GPRS cho O2 mini đúng rồi, lúc đầu vẫn vào đc web wa GPRS tự dưng h e ko vào đc nữa, nó báo "the answering modem has disconnected". Thế là sao ah?

conan0211

Member
Các bác cho e hỏi chút, e cài GPRS cho O2 mini đúng rồi, lúc đầu vẫn vào đc web wa GPRS tự dưng h e ko vào đc nữa, nó báo "the answering modem has disconnected". Thế là sao ah?

bro dùng mạng gì?
vina--------mobi-----------vittel

bemytthm

cho e hỏi cách hướng dẫn kết nối GPRS cho ò mini của mạng viettel
- Em làm theo hướng dẫn của một bác trên mạng
http://www.ppcvn.com/diendan/showthread.php?t=73242
làm xong, khi kết nối thì nó hiện thông báo là " cannot connect, make sure your phone is turned on,, or tap settings to check yourr connectiong settings"
--> ko hiểu , và tóm lại là vẫn ko kết nối đc
- Ra ngoài đại lí của viettel nhờ họ hướng dẫn cho cách kết nối GPRS của viettel thì nhân viên của viettel bảo là 02 ko hỗ trợ để kết nối GPRS

ko biết phải làm thế nào đây các bác nhỉ ? với cả cho e hỏi là : viettel cung cấp nhiều gói
GPRS, có loại 5k/ tháng, 10k / tháng........... Nếu config như thế thì biết được là mình dùng theo gói nào đây :(

bemytthm

sau một hồi mò mẫm thì làm theo bài viết này thì ok
http://my.opera.com/nhatminhdu2007/blog/cai-dat-gprs-cho-cac-dong-may-o2

Chỉ có điều là vào mạng = ie được, sao mình mở một chương trình chat như iM plus ấy , thì nó thông báo là yahoo is disconnected......., và ICQ j đó, ko được thiêt lập

có bác nào có chương trình chat và chương trình quản lý hòm thư gmail ko( cũng tương tự như cái add on Gmail manager trong firefox ấy ) thì bảo mình được không .

Mình muốn chat và check mail trên điện thoại cho đỡ mât thời gian.:-?

ngochoangimsat

Posted via Mobile Device
1. gói cước mấy tiền một tháng là do bạn soạn tin kích hoạt dịch vụ gprs.
2. để vào gprs đc trước hết phỉi đăng ký dịch vụ bằng cach sọa tin nhắn kích hoạt gprs sau đó cài đặt thôg số trên máy.
3. cài đặt thông số thì đơn giản: start-setting-connections -connections - ở mục my isp chọn add a new moden connection - đặt tên bất kừ, chọn kiểu kết nối cell line (gprs-3g) - next - mục access point điền vào là v-internet - finish. ok - sorf reset.

nghiepduclub

o2 xda mini vẫn dùng Im+5.35 cho wm2003( là IM cuối cùng hỗ trợ cho WM2003) tốt mình vẫn đang xài nó đây còn kiểm tra mail thì mình chưa kiểm tra lần nào hết, nói chung ai dùng gprs chat của magj mobi nó hút cạn tiền của bạn như chơi

musungus77

Tui trước cũng mua 1 cái wifi card sandisk tầm 450n cho máy mini chạy với wm2003 chạy IM+ nhưng sóng cũng k0 khỏe, mà lại chỉ là wf card không, 0 có kèm bộ nhớ. giờ uprom wwe-03 chẳng nhận được driver nên bye luôn.hiiiiiiii

duyquang6

Xin chào bạn! Theo mình thì bạn không nên tìm mua làm gì! Việc tìm Card SD Wifi rất khó. Với lại nếu có thì giá ít nhất cũng 650 ngàn trở lên (Cái củ). Trong khi đó, nhu cầu bạn dùng O2 Mini để duyệt web hay nhận Mail?
Lời khuyên chân thành, nếu thích Wifi thì nên đổi sang con khác cao cấp hơn chẳng hạn: ATOM,... Giá hiện tại cũng chả đắt đỏ gì cả, rẻ thôi tầm 3 triệu trở xuống. Hôm bữa mình mua cho thằng bạn con ATOM chỉ có 900 ngàn đồng à! Thẻ nhớ 1G mình cài Windows Mobile 5 cho bạn ấy và sài kết nối wifi OK hết.
Túm lại một cục không nên tìm mua. Không kinh tế - Và nếu có thì chạy rất chậm và sẽ nhanh bị treo vì thiếu RAM. Nếu dùng bạn ROM 2.03 TX thì còn đở.

Để kết nối internet nối với internet bạn có thể theo các phương án rẻ tiền này điều kiện cần thông qua máy tính có kết nối internet!

Phương án 1: Dùng Cáp USB giá loại tốt: 15 ngàn và loại bình thường 10 ngàn.
Cài đặt: Microsoft ActiveSync - Đồng bộ hóa giữa PC và Pocket PC.
Sau khi cài song bạn mở nó lên: Chọn: File\Connection Settings.
Ở mục: This computer is connected to: Chọn: The internet (Mặt định là Auto)
Sau đó kết nối Pocket PC với PC thông qua Cáp thế là bạn vào trình duyệt đi. Kể từ lúc này bạn sẽ chán cái Wifi cho O2 Mini thôi:D

Phương án 2: Dùng Buletooth
Bạn mua một cái Buletooth 2.0 giá tầm 200 ngàn trở lại và cài đầy đủ Driver cho thiết bị và kết hợp với chương trình đồng bộ hóa máy tính với Pocket Pc ở trên - Microsoft ActiveSync. Và cũng thiết lập tương tự Microsoft ActiveSync như trên.
Sau đó bạn bật Buletooth của máy O2 lên và cắm USB Buletooth vào PC sau đó cho kết nối. Trên Pocket PC bạn vào phần đồng bộ hóa: ActiveSyc và chọn kết nối là Buletooth để kết nối.
Thế là bạn có thể xem Phim Online, Duyệt Web, Nhận Mail trong bán kính 10M rồi đó.

Note:
Để nhận Mail bạn không cần phải vào Website mà hãy cài trực tiếp trên máy phần Oulock đó. Hoặc cài cái Oulock 2003 vào PC sau đó tạo acount và đồng bộ khi đó mail sẽ load vào Pocket PC.

Nếu chưa rõ chổ nào thì PM để giúp cho.
Chúc bạn thành công - Good luck :D
theo như bài viết của vnndocket. mình có 1 mẹo sử dụng internet free. theo cách kết nối internet thông qua bluetooth. các bạn ra các quán net. cài active sync rồi thiết lập như trên. tính tiền. rồi ở gần đó sử dụng internet thoải mái. nếu người ta lấy usb bluetooth của mình thì trước khi xài hãy điền tên lên cái đó. xài internet thoải mái không sợ tốn tiền

vnndocket

Active Member
Trời ơi? Sao cứ hỏi Wifi cho con Mini hoài vậy trời?
Lời khuyên chân thành và sáng suốc nhất, nâng đời máy. O2 ATOM chẳn hạng hay O2 XDA II Mini Pro, O2i, O2 S.... Giá giao động tầm 2,4 triệu trở xuống.
Card wifi cho O2 Mini khó tìm lắm, mà đắt với lại RAM đâu có nhiêu mà sài....
Giá tham khảo máy O2 Rẻ nhất có tại: http://raovatdtdd.com --- Con O2 Mini của mình lúc xưa cũng mua ở đây đó. Giá rất tốt và hãy xem hàng cho thật cẩn thận nha?