• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Về tool thay đổi PAGE POOL của KAISER II!

ohtt

Em thấy PAGE POOL để cao cao 1 chút ví dụ 28MB tốc độ máy sẽ nhanh hơn nên muốn tự làm!
Bác nào biết chỉ em với ạ! THANKS!

PhamQuang

Manager
Em thấy PAGE POOL để cao cao 1 chút ví dụ 28MB tốc độ máy sẽ nhanh hơn nên muốn tự làm!
Bác nào biết chỉ em với ạ! THANKS!

Tool thay đổi PP cho Kaiser đến thời điểm hiện tại - KHÔNG CÓ !!!
Muốn chỉnh nó đòi hỏi phải làm thủ công qua chỉnh sửa hex.
Default là 12Mb, có thể chỉnh sửa PP thành 18,24 hoặc 32Mb. Với PP=32Mb, máy chạy ứng dụng quá tuyệt vời.
Tuy nhiên tâm lý người dùng cứ thấy RAM cao mới "thích" nên các KTV làm ROM đôi khi đưa ROM lên với PP default, còn ROM dùng cho mình thì lấy PP=32Mb.

tubua

Tool thay đổi PP cho Kaiser đến thời điểm hiện tại - KHÔNG CÓ !!!
Muốn chỉnh nó đòi hỏi phải làm thủ công qua chỉnh sửa hex.
Default là 12Mb, có thể chỉnh sửa PP thành 18,24 hoặc 32Mb. Với PP=32Mb, máy chạy ứng dụng quá tuyệt vời.
Tuy nhiên tâm lý người dùng cứ thấy RAM cao mới "thích" nên các KTV làm ROM đôi khi đưa ROM lên với PP default, còn ROM dùng cho mình thì lấy PP=32Mb.
Bác Quang cho Cháu hỏi 1 chút a. Thế thực chất tool PagePool_Changer_v2.0 có chỉnh đc PP của Kaiser ko a? Vì lần nào Cháu up ROm đều chỉnh PP bằng tool đó,nhưng vào About của Rom thì vẫn ko thấy thay đổi gì a.
Hihi...Cháu muốn thay đổi PP lên 32MB Bác có cách nào hướng dẫn Cháu đc ko?
Thank Bác nhiều ! Chúc Bác luôn mạnh khỏe!

PhamQuang

Manager
Hiện nay chưa có Tool thay đổi, mà phải dùng tay thôi.

Đại loại quy trình như sau:

Từ ROM *.nbh >>> OS.nb >>> OS.nb.payload

Rồi dùng Xipport Dump ra Xip.bin và Extract ra các Module.
Vào Module nk.exe mở thành phần s000 bằng hex Editor nào đó:

Các chỉ số Hex duới đây:

12MB: 03 15 A0 03 00 10 8E 05 03 00 00 0A
16MB: 10 16 A0 E3 00 10 8E E5 03 00 00 EA
18MB: 12 16 A0 E3 00 10 8E E5 03 00 00 EA
24MB: 18 16 A0 E3 00 10 8E E5 03 00 00 EA
32MB: 20 16 A0 E3 00 10 8E E5 03 00 00 EA

Default ROM Kaiser là PP=12Mb. Muốn thay đổi PP thành các chỉ số khác thì thay dãy Hex của dòng tương ứng trên rồi save lại.
Sau đó lại dập xip vào lại OS.

tubua

Hix.hix....:(:)(:)(( ! Hướng dẫn của Bác tưởng trừng như rất đơn giản,nhưng thật sự là quá phức tạp hihi..:p.

Bác Quang có thể gửi cho Cháu 1 số công cụ và cách sử dụng để thực hiện Các bước trên ko ah?

Cám ơn Bác nhiều ạ ! Chúc Bác luôn luôn mạnh khỏe và hạnh phúc !

ohtt

Các bạn nên tự tìm hiểu trong diễn đàn! Mình thấy trong diễn đàn có mà!
Mình vẫn chưa làm! ^_^

tubua

Các bạn nên tự tìm hiểu trong diễn đàn! Mình thấy trong diễn đàn có mà!
Mình vẫn chưa làm! ^_^
Hehe... nói như Bác thì đơn giản quá ! Tôi cũng nghịch và tìm hiểu các trò rồi mà vẫn ko làm đc,nên mới phải đi cầu cứu như vậy.

@:hihi... dạo này Bác Quang bận quá ! Mong Bác có thể bỏ 1 chút thời gian vàng ngọc giúp cháu giải quyết vấn đề này ! he

PhamQuang

Manager
Hehe... nói như Bác thì đơn giản quá ! Tôi cũng nghịch và tìm hiểu các trò rồi mà vẫn ko làm đc,nên mới phải đi cầu cứu như vậy.

@:hihi... dạo này Bác Quang bận quá ! Mong Bác có thể bỏ 1 chút thời gian vàng ngọc giúp cháu giải quyết vấn đề này ! he

Khi nào rảnh ra YH chú hướng dẫn cụ thể các bước cho.
Hiện trên forum của ta cũng như các forum khác ít người quan tâm tới vấn đề này.

ohtt

Hôm nào em cũng ph tập làm mới đc! Muốn chỉnh PAGE POOL lên cao m lười làm quá!
THANKS!

support

xài page pool patcher cho nhanh (đòi hỏi máy phải có dot net fx 2.0)

Mã:
http://www.4shared.com/file/46775528/14bd8d74/PagePool_Patcher_v142.html?

ohtt

Lạ quá! Em thay đổi PP của 1 rom sang 32MB bình thường TOTAL RAM khi sang 32MB là 85MB sao bây giờ nó lại là 65MB ạ?

truongbuudoan

xài page pool patcher nhu the nao vay???

các bác nào biết có thể chỉ cho mình các xài page pool patcher nhe! thanks...

NhatToai

Super V.I.P
các bác nào biết có thể chỉ cho mình các xài page pool patcher nhe! thanks...
Để tiện cho việc thực hiện,trước tiên nên copy bản ROM ấy ra ngòai Destop.
Khởi đông Pagepool change 1.4.3 lên,mở đường dẫn tới thư mục ROM,click chọn file nbh và đợi vài giây cho quá trình load hoàn thành.
Tiếp theo bên phải của khung điều chỉnh pagepool,bạn cọn chỉ số pp mà mình muốn và save lại là xong.

Posted via Mobile Device

NhatToai

Super V.I.P
Tool này hay quá nhỉ! Đổi được cả version của ROM!

Chỉ thay được thông số phiên bản mỗi khi bạn reset lại máy chứ không thể thay được version trong ROM đâu bạn.Vì version nằm trong Start\Settings\System\Device Information vẫn luôn luôn được giữ nguyên theo chủ ý của t/g.

kimquypticc

Chỉ thay được thông số phiên bản mỗi khi bạn reset lại máy chứ không thể thay được version trong ROM đâu bạn.Vì version nằm trong Start\Settings\System\Device Information vẫn luôn luôn được giữ nguyên theo chủ ý của t/g.
Mới chạy thử thôi mà chưa up ROM test nên không biết điều này!
Mà phải công nhận Tool nhỏ mà hay!