• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Về vấn đề ngôn ngữ khi up Firm của 5800?

ckey

Mình vừa mua được con 5800 blue, có sẵn tiếng việt trong đó. Mình xem version của firmware thì là version 11, mình chưa thử cách up firm được giới thiệu trên forum (cũng định thử). Cho mình hỏi là có phải khi mình up lên firm version 20 thì trong quá trình up firmware mình có thể không chọn ngôn ngữ là VIETNAM mà có thể chọn ngôn ngữ tiếng Trung không. Vì mình muốn cài thêm phần tiếng Trung.

thanhdhl2003

Mình vừa mua được con 5800 blue, có sẵn tiếng việt trong đó. Mình xem version của firmware thì là version 11, mình chưa thử cách up firm được giới thiệu trên forum (cũng định thử). Cho mình hỏi là có phải khi mình up lên firm version 20 thì trong quá trình up firmware mình có thể không chọn ngôn ngữ là VIETNAM mà có thể chọn ngôn ngữ tiếng Trung không. Vì mình muốn cài thêm phần tiếng Trung.

Được bạn ah. khi Flash bạn chọn cài này: Taiwan RED^0559472^20.0.012^001 hoặc Taiwan BLUE^0559857^20.0.012^001 sẽ có tiếng Trung và English cho bạn. Lưu ý là sẽ kg có Tiếng Việt nha ;)

Cứ qua bài của mình tham khảo thêm nha. Chúc bạn thành công

LeMyChinh

hình như bạn ấy hỏi là làm thế nào để có cả tiếng trung và tiếng việt thì phải.nếu vậy có cách nào kô ạ.

m0nk3y86

hình như bạn ấy hỏi là làm thế nào để có cả tiếng trung và tiếng việt thì phải.nếu vậy có cách nào kô ạ.
Có đấy, mua 1 máy dùng t.Việt, 1 máy dùng t.Trung, đgiản ý mừ :D Nói vui vậy thui, hình như dòng máy này ko hỗ trợ cả Trung & Việt trong khi up FW đâu.

as400

Có đấy, mua 1 máy dùng t.Việt, 1 máy dùng t.Trung, đgiản ý mừ :D Nói vui vậy thui, hình như dòng máy này ko hỗ trợ cả Trung & Việt trong khi up FW đâu.

Hiện tại thì chưa có nhưng biết đâu tương lai sẽ có. Đang nghiên cứu cái vụ list nhiều ngôn ngữ mà chưa biết cách nào. Có firmware sử dụng cho nhiều nước, các nước này có ngôn ngữ khác nhau. Điều đó cho thấy trong firmware có hỗ trợ nhiều ngôn ngữ. Nhưng khi hiển thị thì chỉ có 2 ngôn ngữ: english và bản địa. Có cách nào hiển thị các ngôn ngữ khác không ta????

sanguine

Sao cái máy của tớ Nokia Care up lên FW 20 coddeessn 4 ngôn ngữ: Anh, Trung Giản thể, Malaysia, Indonesia. Cái mình cần là tiếng Việt vậy mà lại không có!X-(X-:)|

CongVoi

Super V.I.P
Sao cái máy của tớ Nokia Care up lên FW 20 coddeessn 4 ngôn ngữ: Anh, Trung Giản thể, Malaysia, Indonesia. Cái mình cần là tiếng Việt vậy mà lại không có!X-(X-:)|

Cái đấy là do hãng nó sắp đặt mà bạn!!!

LeMyChinh

hum nọ ở nhà mình táy máy đổi code của máy sang 0559950 rùi up = NSU đang từ TV nó cũng chơi sang như của bạn.đấy tốt nhất up = JAF hoặc phoenix thì mói có tiếng việt.mà bạn cũng nên làm thủ đi.đâu phải lúc nào cũng mang ra care mất time lắm mà ko cảm jiac' sướng khi mình tự làm được.làm thử đi ko sao đâu.đừng tức wa' đập máy ra là được còn xịt ta lại mang lên cho care sử lý lo jie`.ăn nhau ở cái BH mà bạn:p
.chúc bạn thành công va vui vẻ thân=D>

ckey

Khi FW nếu bạn chọn phần TAIWAN thì sẽ vẫn hiển thị chữ hoa (nhưng cách soạn thảo chữ hoa là theo zhuyin - không phải cách phiên âm mà chúng ta được học trong các trường tiếng hoa). Vì vậy nếu các bạn muốn soạn thảo tiếng trung theo pinyin (phiên âm tiếng trung theo âm la tinh) thì chọn phần HONGKONG.
Đó là một số kinh nghiệm mình thâu lượm được khi phải up lại máy 2 lần vì vấn đề này. Mong chia sẻ với các bạn có nhu cầu giống mình.
Thân!

kugiangpro1989

Cái mình là 20.xx có tiếng việt nữa nhưng mà đang muốn up lên 21 ko biết hack đt ai biết chỉ dùm nhé

LeMyChinh

Cái mình là 20.xx có tiếng việt nữa nhưng mà đang muốn up lên 21 ko biết hack đt ai biết chỉ dùm nhé

bạn nên tìm hiểu kỹ ngoài diễn đàn nhé ko phải bạ đâu cũng hỏi nhưng câu ngớ ngẩn thế này đâuX-(
mấy cái top to đùng hướng dẫn up FW 21 = đủ mọi cách mà bạn ko thấy sao:-??