• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Về vấn đề post bài, tạo toppic và đặt câu hỏi trong S60V5

LeMyChinh

hiện này S60v5 đang dần dần trở thành box hot trong PV.đi cùng với điều đó là hàng loạt các bài viết ,PM ,theme,game và vô vàn những câu hỏi thắc mắc thảo luận sử dụng về HĐH này.song song với đó là rất nhiều các mem mới muốn khám phá về nó.nên mình mạo muội lập top này để hướng dẫn các mem mới quy cách lập top mới và đặt câu hỏi trong diễn đàn(tránh trường hợp trùng lặp câu hỏi,Spam,1 câu hỏi mà top nào cũng phải trả lời gây sự bức xúc và căng thẳng cho các mod và mem khác.)bên cạnh đó sẽ cùng các mod và mem cũ xây dựng nên 1 sân chơi hoàn toàn vui vẻ và thật sự có ích có ý nghĩa cho mọi người.mong mọi người ủng hộ.xin chân thành cảm ơn=D>

ý kiến chung:​

Về vấn đề post bài trong box S60V5
Tình hình là dạo này thấy các bạn đóng góp bài nhiều nhưng chất lượng không tốt lắm.

Mình rất ủng hộ việc các bạn tìm tòi các phần mềm mới, post 1 bài review đầy đủ cho các thành viên trên forum cùng tìm hiểu và sử dụng tùy theo mục đích từng người. Nhưng chất lượng của bài viết thì có nhiều vấn đề quá, bạn thì post bài nói mỗi cái tên vào kèm theo 1 bài dài ngoằng tiếng anh, không cần biết anh em có hiểu không? Có bạn thì dịch bằng google translate mà cũng không thèm rà soát lại nên phát sinh những câu cú rất lộn xộn nhiều khi vô nghĩa.
Xét thấy đây là diễn đàn về thiết bị cầm tay là sân chơi chung của anh em, các bạn tham gia trong cùng 1 mái nhà thì post bài cũng nên có trách nhiệm với chính cộng đồng của mình chứ nhỉ

Góp ý thế thôi, trước đến giờ vào mấy topic thấy như vậy rồi nhưng không muốn căng thẳng. Dạo này thấy nhiều topic kiểu vậy quá nên mình mới post bài này. Các bạn rút kinh nghiệm có gì không phải thì bỏ quá cho

Mình có thể kèm theo cho các bạn một số link mẫu để làm template khi post bài:

* http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46291
* http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=43921

Và hướng dẫn post bài của MOD NguyễnHoàngLân:

* http://pdaviet.net/showthread.php?t=38543
(trích nguyên văn VIP Spiderman_anhvu bên S60v3)

ý kiến với những mem mới:​

Khi các bạn mới bước chân vào diễn đàn tất nhiên sẽ có nhiều thắc mắc sẽ có nhiều câu hỏi đc đặt ra và ai cũng muốn mình được trả lời 1 cách nhanh nhất.mình hiểu tâm lý đó nhưng cũng có rất nhiều người có câu hỏi giống các bạn và cũng đã được jai? quyết các bạn nên tìm hiểu kĩ ở đây có thể là lỗi, có thể là khám phá riêng của các bạn.thử hỏi mỗi mem mới và đây cũng đặt 1 câu hỏi,1top như vậy thì sao.......chắc chắn sẽ loạn lên hết phải ko các bạn
Vì vậy mình tha thiết yêu cầu mọi người chúng ta khi đã tham ja vào tập thể.trước khi muốn người ta nghe mình hãy lắng nghe người ta trước(ý mình nói là các bạn nên tìm hiểu kĩ các mem đi trước về vấn đề của các bạn)khi ko tìm thấy thì hãy hỏi hãy lập top để tránh các trường hợp trùng lặp các bạn nhé.và tránh trường hợp 1 câu hỏi hỏi tại nhiều nơi.
chúng tôi những thành viên trong PV xin cam đoan với các bạn rằng mọi thắc mắc góp ý của các bạn sẽ luôn được mọi người lắng nghe và jup' đỡ 1 cách nhanh nhất trong time có thể.

tất cả vì PV vui vẻ có ích và ngày 1 phát triển:D

một lần nữa xin chân thành cám ơn mọi người=D>​

WiSoul

tán thành, đề nghị ai có thẩm quyền treo bài này cao cao cho mem mới có thể nhìn thấy dc, chứ tình trạng lập topic hỏi 1 câu vớ vẫn thì thấy tức vô cùng

Hoden

Super V.I.P
he he cái này mình dính lỗi wa trời luôn.tại mình muốn chia sẽ với ae nên có cái j hay là mình muốn chia xẻ post lên.nhưng không bằng những người lập topic hỏi những câu hỏi đúng là vớ vẫn,

sirate

mỳ chính lập bài này là chính xác ^^ dạo này hỗn loạn >>> choáng >>> lên toàn thấy vấn đề cũ được lập lại >>> nản ^^

TruongHan

Super V.I.P
tất cả vì PV vui vẻ có ích và ngày 1 phát triển
Thanks vì câu nói này của bạn lemychinh.Mình muốn diễn đàn trở thành 1 forum gần gũi và ngày càng chuyên nghiệp hơn ;)

zhoutai1989

Tán thành 2tay , diễn đàn này có lợi thật lúc trước mình ko bít gì về điện thoại, từ khi gia nhập PV giờ mình trở thành 1 thợ sữa đt tàn tàn rồi( Cài Games, Chép PM, Cập nhật FW, Backup,.;...) :)))

LeMyChinh

sao dao nì ko thấy các Mod làm việc thế nhỉ:( đi đâu hết rùi:((
nhờ các mod di chuyển dùm em lên chú ý bài này để mọi người đọc và thông qua chút :D

thanhdhl2003

Các Mod đang bận đề cử VIP tháng 5, các bạn thông cảm.
Để đáp ứng ý kiến và nhận xét của các bạn, từ nay sẽ xóa thẳng tay những Topic lập lung tung, trùng lắp, nội dung đơn giản kg đáng để lập Topic (Games, ứng dụng, thảo luận, theme)
Các bạn theo đó mà đừng thắc mắc nhé