• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Về vấn đề post bài trong box S60 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

spiderman_anhvu

Tình hình là dạo này thấy các bạn đóng góp bài nhiều nhưng chất lượng không tốt lắm.

Mình rất ủng hộ việc các bạn tìm tòi các phần mềm mới, post 1 bài review đầy đủ cho các thành viên trên forum cùng tìm hiểu và sử dụng tùy theo mục đích từng người. Nhưng chất lượng của bài viết thì có nhiều vấn đề quá, bạn thì post bài nói mỗi cái tên vào kèm theo 1 bài dài ngoằng tiếng anh, không cần biết anh em có hiểu không? Có bạn thì dịch bằng google translate mà cũng không thèm rà soát lại nên phát sinh những câu cú rất lộn xộn nhiều khi vô nghĩa. :(
Xét thấy đây là diễn đàn về thiết bị cầm tay là sân chơi chung của anh em, các bạn tham gia trong cùng 1 mái nhà thì post bài cũng nên có trách nhiệm với chính cộng đồng của mình chứ nhỉ :(

Góp ý thế thôi, trước đến giờ vào mấy topic thấy như vậy rồi nhưng không muốn căng thẳng. Dạo này thấy nhiều topic kiểu vậy quá nên mình mới post bài này. Các bạn rút kinh nghiệm có gì không phải thì bỏ quá cho :|

Mình có thể kèm theo cho các bạn một số link mẫu để làm template khi post bài:

Và hướng dẫn post bài của MOD NguyễnHoàngLân:

Chúc vui vẻ!

Vào box theme thấy lộn xộn, nhiêu theme trùng mà có topic lập ra vỏn vẹn 3-4 theme trong khi mod MinhThang có chỉ thị là 10 theme trở lên mới được lập topic mới.

kp_enter

mình cũng thấy vậy nhất là những bài review chỉ copy paste phần giới thiệu bằng tiếng anh vô google translate. Nhìn rất phản cảm :|

spiderman_anhvu

Nhiều lúc đọc thấy lộn xộn mà còn khó chịu nữa. Mấy cái topic post bài mà chẳng có trách nhiệm gì hết. Nghĩ thấy BQT, các MOD chắc ngồi review và sắp xếp toát mồ hôi luôn. :|

MinhThang

Manager
Cảm ơn tất cả các bạn đã đưa ra những ý kiến mang tính xây dựng, có thể nội dung trong Topic này sẽ là cái để các T/v ngẫm nghĩ về việc làm của mình đối với PV. Từ đó sẽ bớt đi căng thẳng với những người làm công tác quản lý, như GTCD nói không sai, mình rất khó xử ở cái BOX Theme này nhưng sau bài này, khi mạng khu vực của mình ổn định, mình sẽ làm đúng như qui định mình đưa ra, sẽ gộp tất cả các Topic không đủ tiêu chuẩn. Những bài Cảm ơn hỏi không đúng nơi sẽ bị Del. Mong sự hưởng ứng từ các bạn, mong được nhiều ý kiến có trách nhiệm như Anhvu, Gtcd...Chúc các bạn vui khỏe nhiều đóng góp cho PV.

Vì sự phát triển bền vững của PV chúng ta hãy thực hiện đúng Nội Qui!

Kojiro

Super V.I.P
Trước hết, KJR xin chân thành cảm ơn các bạn đã góp ý, việc góp ý như thế này sẽ giúp chúng tôi hoàn thiện hơn trong cách quản lý và điều đó chứng tỏ các bạn rất có tâm huyết với diễn đàn, điều này thật đáng quý.

Thời gian của điều hành viên không phải lúc nào cũng ngồi trước máy để dọn dẹp và trả lời cho các bạn, chúng tôi còn cuộc sống ngoài đời mà, có thực mới vực được đạo. Vì vậy, bản thân các thành viên khi tham gia ai cũng nghĩ như các bạn đã post bài trên thì quá tuyệt vời nhưng thực tế thì không được nhiêu người như vậy.

Vì vậy, sẵn các bạn có ý kiến, chủ đề này sẽ là nơi các bạn được quyền dẫn link các chủ đềcác bạn (thành viên bình thường, thành viên VIP) thấy không phù hợp, các điều hành viên sẽ xem xét và quyết định xóa hay ko.

Ý kiến của các bạn sẽ là ý kiến chủ đạo trong việc ra quyết định xóa hay không của điều hành viên.

Một lần nữa xin trân trọng cảm các bạn đã đưa vấn đề này ra thảo luận. KJR xin phép đưa lên chú ý cho mọi người cùng đọc và góp tay thực hiện.

P/s: chủ đề nào, khu vực nào (ngoài Sym cũng được) các bạn thấy sai qui định thì cứ đưa vào đây, kJR sẽ xử lí.

CongVoi

Super V.I.P
Đây là cơ hội cho tất cả mọi người được hiểu rõ nhau hơn.Hãy cùng nhau bắt tay làm việc từ bây giờ nhé.Theo lời SM KJR nói trên thì bây giờ cũng có thể là cơ hội để các bạn thể hiện tài quản lí của mình và biết đâu sẽ có 1 ngày các bạn lại cùng màu với nick mình ;;).Mình rất mong đợi ở các bạn

spiderman_anhvu

Mình rất vui khi thấy bài viết của mình đã vực lên 1 phong trào để tăng tính trách nhiệm khi post bài của các thành viên trong box Sym nói riêng và PV nói chung. Bản thân mình khi đọc các bài thiếu trách nhiệm như vậy cũng cảm thấy rất là bức xức vì chẳng mang đến được cho người đọc tý thông tin nào cả. Chính vì thế mình càng hiểu hơn sự khó chịu của mod, của BQT khi cứ ngồi dọn dẹp mấy cái bài đó

Dẫn 1 link cho anh em tham khảo: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48174

Theo ý kiến của mình, BQT đầu tiên nên yêu cầu chủ topic chỉnh đốn lại bài viết, thay đổi nội dung cho người xem dễ hiểu, dễ nắm bắt. Nếu vẫn không làm thì nên có những hình thức hợp lý để không còn những bài có nội dung "mì ăn liền" như vậy.

Kojiro

Super V.I.P
Mình rất vui khi thấy bài viết của mình đã vực lên 1 phong trào để tăng tính trách nhiệm khi post bài của các thành viên trong box Sym nói riêng và PV nói chung. Bản thân mình khi đọc các bài thiếu trách nhiệm như vậy cũng cảm thấy rất là bức xức vì chẳng mang đến được cho người đọc tý thông tin nào cả. Chính vì thế mình càng hiểu hơn sự khó chịu của mod, của BQT khi cứ ngồi dọn dẹp mấy cái bài đó

Dẫn 1 link cho anh em tham khảo: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48174

Theo ý kiến của mình, BQT đầu tiên nên yêu cầu chủ topic chỉnh đốn lại bài viết, thay đổi nội dung cho người xem dễ hiểu, dễ nắm bắt. Nếu vẫn không làm thì nên có những hình thức hợp lý để không còn những bài có nội dung "mì ăn liền" như vậy.

Link dẫn chứng trên theo Vũ có đáng để tồn tại ko? Hay là phải xử lí.

lamnt0702

Theo em bài đó anh có thể thông báo cho chủ topic yêu cầu làm lại chi tiết hơn và dich luôn các công dụng của soft đó,như thế mới giúp cho mọi người dễ hiểu và PV mới có thêm 1 bài review đầy đủ và có ích,chứ nếu đem nguyên bản tiếng anh vào thì ai mà hiểu nổi,trông rất lôm côm,nếu chủ topic ko thay đổi thì có thể xóa luôn topic đó đi còn hơn,PV chũng ta hiện nay phải lấy chất lượng làm đầu anh ạ,số lượng nhiều mà ko đến đầu đến đũa thì có cũng như không mà thôi :(

MinhThang

Manager
Theo em bài đó anh có thể thông báo cho chủ topic yêu cầu làm lại chi tiết hơn và dich luôn các công dụng của soft đó,như thế mới giúp cho mọi người dễ hiểu và PV mới có thêm 1 bài review đầy đủ và có ích,chứ nếu đem nguyên bản tiếng anh vào thì ai mà hiểu nổi,trông rất lôm côm,nếu chủ topic ko thay đổi thì có thể xóa luôn topic đó đi còn hơn,PV chũng ta hiện nay phải lấy chất lượng làm đầu anh ạ,số lượng nhiều mà ko đến đầu đến đũa thì có cũng như không mà thôi :(

Thành viên không nói sao thành VIP, VIP không nói sao thành Mod.Mod mà cũng không làm sao thành KJR.=D>

MinhThang

Manager
Trời!Nhưng em có quyền chi mà nói anh ơi :-?? Em nói đảm bảo mem đó ko nghe đâu,mà theo em thì nên pm chứ ko post bài vào topic đó :)

PV đâu phải của Mod? mà là của cộng đồng sử dụng nó, ai cũng phải có trách nhiệm nhắc nhở nhau chứ em, Vấn đề nghe là sự nhận thức đúng hay sai của mỗi người, hy vọng ai cũng có thể thấy cái hay và tiến bộ hơn. Em cứ thử đi là biết, Mem ấy sẽ thấy ý kiến của mình hay hơn và sẽ sửa sai.

spiderman_anhvu

Link dẫn chứng trên theo Vũ có đáng để tồn tại ko? Hay là phải xử lí.

Theo mình, không chỉ riêng topic này mà tất cả các topic có vấn đề về chất lượng bài post. Tiêu chí hàng đâu là khuyến khích, nhắc nhở và tạo điều kiện để chủ topic có thế tự thay đổi nội dung, làm cho bài viết có chất lượng hơn. Các hình thức kỷ luật đều là "bần cùng bất đắc dĩ" mới phải áp dụng. Bởi vì bản thân mình cũng tự đặt địa vị là một người post bài, dù vì lý do gì thì khi bài viết của mình bị xóa thì đều cảm thấy khó chịu.
Vấn đề xử lý như thế nào, mức độ đến đâu xin dành cho ban quản trị. Bản thân mình và các mem khác sẽ có ý kiến góp ý với chủ topic các bài đó :)

lamnt0702

Chủ đề này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48301, mem nói bị trùng, ý các bạn thế nào? Mình chưa search nhé!

Đúng là bị trùng rồi, em nhớ em lấy Pm này về cài dùng từ lâu rồi

Link của cái cũ đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=34345
Đây là link mới: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48301
Hình như topic cũ hướng dẫn chi tiết hơn nhiều

Em xin công khai nhận khuyết điểm vì ko chịu search trước khi post bài :)

spiderman_anhvu

lamnt0702 đã công khai nhận khuyết điểm rồi đó. Lần sau nhớ search kỹ trước đã nhé! ủng hộ vì đã có ý thức nhận khuyết điểm :D

Status
Không mở trả lời sau này.