• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Veency (iPhone) & VNC (PC) - Bộ đôi điều khiển iPhone bằng máy tính

pepsi98n

Veency (iPhone) & VNC (PC) - Bộ đôi điều khiển iPhone bằng máy tính (qua Wi-Fi).

Đã có Teleport để điều khiển Máy tính từ iPhone thì nay đã có Veency (iPhone)- VNC (PC) điều khiển iPhone bằng máy tính.

CÁC BƯỚC THỰC HIỆN:
- Bước 1:

Vào Cydia tìm Veency và cài vào iPhone;

- Bước 2:

Download VNC client ở đây hoặc ở dây (file nén) giải nén và cài vào PC (Bạn sẽ phải tạo một pasword khi chạy lần đầu).

- Bước 3: Từ iPhone vào Settings/Wi-Fi/nhấn vào mũi tên bên cạnh tên mạng Wi-Fi của bạn (trong hình là NETGEAR) để xem IP WiFi trên iPhone;

- Bước 4: Trên PC dùng VNC Viewer connect vào iPhone:
Nhập IP WiFi mà bạn mới lấy được ở bước 3 vào ô Server và nhấn OK

Khi hộp thoại "Remote Access Request" xuất hiện, chọn "Accept"

Tận hưởng thành quả. Một trong những ưu điểm khi dùng chức năng này để gõ văn bản (chat, nhập source...) từ PC thì tuyệt vời.
LƯU Ý: Màn hình iPhone trên PC hơi bị giật (có lẽ do Wi-Fi nhà mình có vấn đề?)

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Nếu ở trong VNC Server Properties ta chọn No Authentication thì không cần đặt nhập Pass khi chạy (Kể cả lần đầu)!:D

theduc

Các bạn cho mình hỏi ,
2 PM nầy khi kết nối với nhau phải dùng Cable hay wifi ???

theduc

Sao khi mình làm như các bạn hướng dẩn, lúc chạy VNC Viewer trên PC nó báo lỗi : "unable to connect to host: Connection refused(10061) .
Mặc dù mình đã mở Wifi cho IP và đồng thời cắm cable với link với nhau .
Lúc mình cài Veency cho IP mình không thấy Icon nầy để kích hoạt.
Nhờ các bạn hướng dẩn, rất cám ơn.

XuanTruong

Super V.I.P
Sao khi mình làm như các bạn hướng dẩn, lúc chạy VNC Viewer trên PC nó báo lỗi : "unable to connect to host: Connection refused(10061) .
Mặc dù mình đã mở Wifi cho IP và đồng thời cắm cable với link với nhau .
Lúc mình cài Veency cho IP mình không thấy Icon nầy để kích hoạt.
Nhờ các bạn hướng dẩn, rất cám ơn.

Nhập địa chỉ IP trên iPhone vào VNC Viewer (Gọi VNC Viewer từ All Programs)! Kết nối qua Wifi nên không cần cáp kiếc gì cả!:) Veency cài trên iPhone - Còn VNC cài trên PC! VNC Server phải chạy nền trong khay đồng hồ trên PC đấy nhé!

poseidon0380

lỗi trên là do VNC server connect được nhưng lại ko chấp nhận connection trên port PC, có lẽ là máy tính của bạn có firewall chăng? Tắt hết firewall, các chương trình antivirus thử lại coi, nếu được thì check coi chương trình nào là nguyên nhân

vmuzik85

Em làm đúng từng bước như bác hướng dẫn ở trên kia cuối cùng cũng chẳng connect được j cả buồn luôn \ p/s : Wifi của em 54.0 Mbps luôn cả lap lẫn itouch gen 2 :(

XuanTruong

Super V.I.P
Em làm đúng từng bước như bác hướng dẫn ở trên kia cuối cùng cũng chẳng connect được j cả buồn luôn \ p/s : Wifi của em 54.0 Mbps luôn cả lap lẫn itouch gen 2 :(

Coi lại cả iPhone và PC đi nhé. Chạy ngon đó!

bungphe203

Chạy 1 lúc thì màn hình tối thui

Chạy được 1 hồi thì mản hình tối thui dù mình vẫn đang làm việc trên Iphone thông wa VNC, Iphone wa khỏi thời gian 1 phút ko dùng là vào chế độ tắt màn hình, ko lẽ tăng thời gian lên...ac.ac...

iu_ntook

:D chương trình rất hay, nhưng cái này chỉ có tác dụng trên màn hình cảm ứng còn ko sử dụng đc nút Home. Mỗi lần muỗn thoát vẫn phải sờ đến IP.