• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VerySoft Nice Calc3 v1.00-Máy tính chuyên nghiệp trên mobile!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
VerySoft Nice Calc3 v1.00​

Hãng Verysoft rất vinh dự giới thiệu tới tất cả các bạn PM máy tính khoa học chuyên nghiệp với khả năng ưu việt trên điện thoại di động.Đó chính là PM NiceCalc3!

NiceCalc3 - Một PM máy tính đơn giản nhưng cực kỷ mạnh mẽ chạy trên nền hệ điều hành Symbian. Vói khả năng tính toán với độ chính xác cao, hỗ trợ tính toán trong các hoạt động kinh doanh, các nút có thể tùy chỉnh, và thậm chí bao gồm nhiều tính năng tiện dụng khác nữa.

Những tính năng cơ bản của PM:

*Cung cấp khả năng tính toán chuyên nghiệp của một máy tính khoa học hay kỹ thuật;
* Đơn giản / Có thể chuyển sang chế độ máy tính khoa học khi cần.
* Máy tính khoa học với các chế độ hỗ trợ tối đa;
* Arbitrary-arithmetic chính xác;
* Giao diện nhập liệu nhanh và dễ dàng sử dụng;
* 3 chế độ góc cho tính toán;
* 4 hệ thống số học được hỗ trợ;
* "Đơn giản" \khi tính toán với hệ nhị phân;
* Tính năng tự động làm tròn số;
* Khả năng nhớ tạm;
* Tùy chỉnh các nút dễ dàng và thuận tiện;

Cách sử dụng NiceCalc3:

Giao diện của NiceCalc3 cho phép bạn có thể tính toán tất cả các loại phép tính rất nhanh chóng và chính xác. Joystick được sử dụng cho các hoạt động cơ bản khi nhập dữ liệu đầu vào giúp tiết kiệm rất nhiều thời gian và giúp bạn hiểu được quá trình tính toán chi tiết.

Hầu như tất cả các nút cứng đều có hai tính năng. Nhãn đầu tiên là dành cho số đầu vào và nhãn thứ hai cho một tính năng nâng cao. Để chuyển đổi giữa các nhãn chỉ cần nhấn nút "Fn". Chức năng chế độ tự động tắt sau khi hoạt động đã được thêm vào.

Để tính toán một biểu thức đầu tiên sau đó nhập các đối số chức năng. Xin vui lòng chú ý đến các chức năng tiên trong chế độ khoa học.

Đăng ký với 12345

MỘT TRONG NHỮNG PHẦN MỀM CỰC KỲ CẦN THIẾT CHO CÁC BẠN HỌC SINH. MỘT PHẦN MỀM MÁY TÍNH KHOA HỌC VỚI NHỮNG TÍNH NĂNG MẠNH MẼ VÀ CHÍNH XÁC TRÊN MOBILE. b-)b-)b-)b-)b-)

Đầu tiên là nó có đến 3 giao diện: đen, trắng và vàng cực đẹp nhé. Nó có thể dùng các phím điểu hướng để làm các phép toán giống như Handy Calc nên xài rất dễ dàng và nhanh chóng!!

Đầu tiên là tính năng cắt và dán cực kỳ tiện dụng.

Kế đến là tính năng tự làm tròn số khi tính toán giúp kết quả hiển thị theo ý muốn của người use.

Còn đây là tính năng chuyển đổi nhanh giữa máy tính thông thường và máy tính khoa học để tính lượng giác, logarit, ln...

Đây là khả năng tính toán trên các hệ nhị phân, thập lục phân, thập phân...

Còn đây là khả năng tính toán và chuyển đổi các góc theo Radian, theo Độ...

ĐÂY LÀ MỘT TRONG NHỮNG PHẦN MỀM MÁY TÍNH KHOA HỌC HAY VÀ DỄ SỬ DỤNG NHẤT TỪ TRƯỚC TỚI NAY TRÊN MOBILE. TỪ NAY CÁC BẠN ĐÃ CÓ THỂ TÍNH TOÁN MỌI THỨ NGAY TRÊN CHIẾC ĐIỆN THOẠI YÊU QUÝ CỦA MÌNH MỌI LÚC MỌI NƠI RỒI.:):):):)

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Soft này pro quá mà sao không ai vào thảo luận cho xôm tụ nhỉ?:D

ht6868

chỉ tính toán bình thường thui à? ko tính được giồng fx500ms àh? thế thì có khác gì nhiều xo với trương trình của máy đâu. àh hơn được cái cắt dán. thanks ủng hộ nha!

BuuPhucCT

Well-Known Member
chỉ tính toán bình thường thui à? ko tính được giồng fx500ms àh? thế thì có khác gì nhiều xo với trương trình của máy đâu. àh hơn được cái cắt dán. thanks ủng hộ nha!

Đúng là bó chiếu vớ bác luôn. So PM này với cái máy tính cùi bắp mặc định trên máy mà bác cũng so được thì tài quá. Cho mình hỏi 1 câu là bác có xài thử chưa hay chỉ nhìn vào soft và nhận xét đại thế. Bác có thấy những tính năng mình đã liệt kê không. Cho hỏi bác có tính năng nào mà cái máy tính cùi bắp mặc định có được k?Phần mềm thì phải test rồi thì mới nhận xét nó hay dở chứ chưa xài mà nói thì chủ quan quá:|:|

thien13311

Active Member
Em nhớ mấy hôm trước anh vừa giới thiệu Calc4M mà. Em cũng đã test thử, xài cũng được đó! Không bit sao giờ lại có bản Calc3 vậy ta? Có jống nhau hok?
:-/ :-??

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Em nhớ mấy hôm trước anh vừa giới thiệu Calc4M mà. Em cũng đã test thử, xài cũng được đó! Không bit sao giờ lại có bản Calc3 vậy ta? Có jống nhau hok?
:-/ :-??

Posted via Mobile Device

Bản này nhiều tính năng hỗ trợ người dùng hơn các bản đã có trên DD.

quocsan

Bổ sung thêm với chủ topic về Calc3.
Nếu các bạn dùng phần mềm này trên màn hình 320x240 sẽ thấy khung kết quả bị thiếu: Bạn thử bấm Fn+# để xem số PI thì biết (3.1415...)
Cách sửa:
Sau khi cài, vào C:\Data\VerySoft\NiceCalc\Skins bạn sẽ thấy có các file
*_320x240.XML. Các bạn có thể sửa các file này theo ý.
Một file đang sửa có nội dung như dưới đây
Mã:
<style>
   <resource mif="NiceCalc_round.mif" />
   <panel backColor="00eeeeee" font="LatinBold" fontSize="22" textColor="00000000" />
   <display font="LatinBold" fontSize="22" 
          fontInd="LatinBold" fontIndSize="11" 
          left="2" top="3" width="317" height="50" 
          image="16384" mask="16385"
          digitLeft="[B]5[/B]" digitTop="10" digitWidth="[B]310[/B]" digitHeight="[B]22[/B]" maxDigits="25" />
Tôi thử sửa và thấy phần hiển thị cũng ổn: Xem ảnh đính kèm.
Các bạn thử các skin cho màn hình 320x240 trong file đính kèm. Để chắc ăn bạn lưu lại các file cũ trên máy của mình. Đơn giản nhất là bạn đổi *_320x240.XML thành *_320x240.XML0 rồi chép các file của tôi vào C:\Data\VerySoft\NiceCalc\Skins. Sau này nếu không vừa ý thì chỉ việc đổi *_320x240.XML0 thành *_320x240.XML là mọi thứ lại như lúc mới cài.
Các bạn có thể mở các file skin để thử thay font "Series S60 ZDigi" (dạng số điện tử - đèn 7 đoạn).
Chúc các bạn sử dụng tiện lợi!

Chỉnh sửa cuối:

cofer

Phần mềm này hỗ trợ bao nhiêu số trong phép tính vậy các bro?

quocsan

Phần mềm này hỗ trợ bao nhiêu số trong phép tính vậy các bro?

Khoảng 25 chữ số (hiển thị đủ cho 24!, bạn xem số PI trên màn hình bài #7)

Chỉnh sửa cuối:

dongtam

Mình cài cho N95 khi bấm nút "C" Để xóa số thì hiện có : xóa NiceCalc và thoát chương trình luôn nếu ấn yet là xóa luôn chương trình có ai bị như mình không ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình cài cho N95 khi bấm nút "C" Để xóa số thì hiện có : xóa NiceCalc và thoát chương trình luôn nếu ấn yet là xóa luôn chương trình có ai bị như mình không ?

Bệnh này thì hơi lạ vì mình đã test trên cả E71 và N81 đều OK. Nhiều khả năng là bị xung đột với một soft khác:-?