• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Video hướng dẫn Change Product Code để cập nhật được bằng NSU

alibabahara

Video click hướng dẩn các bạn Change Product Code để dể dàng cập nhật cho dt 5800 bằng NSU.
và hướng dẩn cho các bạn hiểu tại sao không mở được JAF or không kết nối điện thoại bằng PC Suite
FW v21.0.25 ( ver mới của phần lan)
Mã:
0576387: 5800 RM-356 Xanh
0580456: 5800 RM-356 Ðen
0576385: 5800 RM-356 Ðỏ
Khi Update bằng Nokia Software Updater bạn nên gỡ thẻ nhớ trong máy ra ( mình xài rất good không bị gì)
Xem Video
PHP:
http://www.youtube.com/watch?v=jl9YPjfQiq0
OGM_JAF_PKEY_Emulator_v6 ( 3 in 1)

Muốn mở được JAFLogger, bạn check vào ô trên (JAFLogger) và nhấp GO. quay trở lại màng hình desktop open lên là được

DownLoad

Bản Cập nhật cho:
JAF_Nokia_BB5_and_BB5Plus_201

Chỉnh sửa cuối:

alibabahara

ver của Phần Lan có gì khác ver HONGKONG hem bạn
ver của phần lan, khi bạn duyệt web Vn thì sẽ xem được tiếng việt, và chẳng hạng bộ từ điển trong máy có sẳn cũng thấy được tiếng việt. v.vv...
To: Mod giúp mình change tiêu đề ( bị sai SNU) sữa giùm NSU viết tắt của Nokia Software Updater. Ty

LeMyChinh

hic boa jo` mới có fw 21 tiếng việt nhỉ:(.mà cho mình hỏi 1 chút nhé JAF của bạn hình như khác JAF của anh thanh2003 up lên cho anh em phải ko?bạn có thể jiar thick 1 chút cho anh em hiểu về điều này được ko và nên cài ji` vào PC thì có lợi nhất .cám ơn bạn nhiều.^^;;)

alibabahara

hic boa jo` mới có fw 21 tiếng việt nhỉ:(.mà cho mình hỏi 1 chút nhé JAF của bạn hình như khác JAF của anh thanh2003 up lên cho anh em phải ko?bạn có thể jiar thick 1 chút cho anh em hiểu về điều này được ko và nên cài ji` vào PC thì có lợi nhất .cám ơn bạn nhiều.^^;;)
thì nó có thêm vài tính năng mình xin nói sơ qua.

j.A.F Là 1 thiết bị chuyên dụng ( sửa chữa và can thiệp những gì liên quan đến software ) như nạp mềm( flashing )mở mạng (unlock) .... cho các loại máy NOKIA.từ đời dct3 (màn hình trắng đen ) đến đời BB5 ( Loại đt thông minh nhất của dòng nokia )

JAF_Nokia_BB5Plus_100b ( dòng BB5 jAF Plus chuyên unlock)

JAFLogger để hỗ trợ pkey cập nhật mới nhất .....

( Nếu việc mình chỉ change code, or update FW. thì hõng cần phải chú trọng về nó nhiều.
( để dành cho mấy bro KTV).
việc cài program vào PC thì mình cần cái gì?? thì mình run cái đó thôi.
( bạn nên sử dụng ver21 của FI đi, không nhất thiết phải đợi bản tiếng việt. xung phong lúc nào củng good hơn cho bạn). hihiihii

(có điều gì sai xót xin bỏ qua cho mình nha *-^)

alibabahara

ko up đc bản của F1 nè bực cả mình, help
Bạn xem video hướng dẫn và gặp những lỗi gì cứ nói ra. mình sẽ giúp bạn. và bảo đám 100% tự bạn sẽ làm được. như vậy bạn sẽ thích hơn . ihihii

maximux3000

bạn có cái pm teamview ko. mình cho bạn xem, changcode xong dùng nsu báo ko thể up đc nick yahoo của bạn là gì

alibabahara

Teawview mình làm mà. của mình ver 3.0...( nếu teamview của bạn cao hơn thì mình không vào được máy bạn) yahoo: tieuwi11

maximux3000

đã buzz mà ko thấy bạn đâu.....từ trưa đến giờ thử rất nhiều mà dùng NSU ko cho up

LeMyChinh

thì nó có thêm vài tính năng mình xin nói sơ qua.

j.A.F Là 1 thiết bị chuyên dụng ( sửa chữa và can thiệp những gì liên quan đến software ) như nạp mềm( flashing )mở mạng (unlock) .... cho các loại máy NOKIA.từ đời dct3 (màn hình trắng đen ) đến đời BB5 ( Loại đt thông minh nhất của dòng nokia )

JAF_Nokia_BB5Plus_100b ( dòng BB5 jAF Plus chuyên unlock)

JAFLogger để hỗ trợ pkey cập nhật mới nhất .....

( Nếu việc mình chỉ change code, or update FW. thì hõng cần phải chú trọng về nó nhiều.
( để dành cho mấy bro KTV).
việc cài program vào PC thì mình cần cái gì?? thì mình run cái đó thôi.
( bạn nên sử dụng ver21 của FI đi, không nhất thiết phải đợi bản tiếng việt. xung phong lúc nào củng good hơn cho bạn). hihiihii

(có điều gì sai xót xin bỏ qua cho mình nha *-^)

he thanks bạn nhìu nhá nhưng mình dùng FW 21 từ hum đầu tiên boss 113 mới hướng dẫn rùi.^^.chỉ chờ VN nữa rùi up lại thui>:)nói chung là dùng ko thick = 20 vì ko hack đc :(

alibabahara

mới cập nhật bãn JAF_Nokia_BB5_and_BB5Plus_201.

Lưu ý: Nên sử dụng JAF_Nokia_BB5_and_BB5Plus_201 máy riêng, đừng sài chung với JAF, nó nuốt mất PKEY đó. ( nhưng setup OGM_JAF-3 in 1 sẽ trở lại bình thường )

Chỉnh sửa cuối:

trandang_TSTU

Bạn ơi ver của Phần Lan này có tiếng Nga ko bạn? Thấy ver 21 thích quá mà ko dám đổi code để up. Mình quan trọng cái tiếng Nga để dùng nhắn tin và tra từ điển, ko có thì thật tiếc!!!

miitmos

Bạn ơi ver của Phần Lan này có tiếng Nga ko bạn? Thấy ver 21 thích quá mà ko dám đổi code để up. Mình quan trọng cái tiếng Nga để dùng nhắn tin và tra từ điển, ko có thì thật tiếc!!!

Ủa. Sao bạn hok mua máy có flash tiếng Nga ý? Mà ở Nga, 1 máy đt bây h cũng tầm 8000 rúp là có thể ngồi tra từ điển rồi (với Nokia). Mình mua máy ở Nga nè. Nhưng bạn có thể đổi code đó. Chúc vui.

alibabahara

Bạn xem thử nha. không thấy
Russian(Русский)

удачи

miitmos

Bạn xem thử nha. không thấy
Russian(Русский)

удачи

alibabahara nè. Có thể đổi sang code 0574888 cũng được đấy. Code này có tiếng Nga mà. Mình đang dùng nè. Nhưng là mua máy ở Nga nên mới có code này. Bạn thử dùng JAF chuyển sang code này xem. Có lẽ là được đó.

rollback

wtf ông chơi nhạc India lun à . Mấy hôm nay chờ ông onl để hỏi về chang Product Code mà ko thấy ông onl..

Chỉnh sửa cuối:

alibabahara

wtf ông chơi nhạc India lun à . Mấy hôm nay chờ ông onl để hỏi về chang Preduct Code mà ko thấy ông onl..
SUP rollback. có gì cứ pm đi, tôi sẽ trã lời mà, đừng có đợi online hihihi. um up nhanh mà:p

trandang_TSTU

Ủa. Sao bạn hok mua máy có flash tiếng Nga ý? Mà ở Nga, 1 máy đt bây h cũng tầm 8000 rúp là có thể ngồi tra từ điển rồi (với Nokia). Mình mua máy ở Nga nè. Nhưng bạn có thể đổi code đó. Chúc vui.

Máy này mình cũng mua ở Nga mà. Mình up lên v20 bằng NSU thì vẫn có tiếng Nga bình thường. Nhưng thấy v21 chỉ có ở mấy nước thôi nên mình ko biết là nó có hỗ trợ tiếng Nga ko. Mấy hnay mình cũng dùng NSU dò xem có bản v21 chưa mà vẫn mỏi mòn. Đành đợi thêm vậy.