• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Video] Phần mềm Zune Marketplace

NgocHoan

[Video] Phần mềm Zune Marketplace

Zune là phần mềm thay thế cho Windows Mobile Device Center để dùng với Windows Phone 7.

[video=youtube;2DJyCuhux8U]http://www.youtube.com/watch?v=2DJyCuhux8U[/video]​

Với Zune bạn có thể đồng bộ danh bạ, lịch hẹn, dữ liệu giữa máy tính và điện thoại. Ngoài ra, đây cũng là cách để bạn chép nhạc, hình, video vào WP7. Tương tự như Apple thì có iTunes Store, Microsoft cũng có Marketplace. Thông qua phần mềm Zune bạn có thể truy cập trực tiếp vào kho phần mềm này để mua và tải về các phần mềm cho điện thoại của bạn.

Nguồn msmvps

dai_atomlife

Với Zune bạn có thể đồng bộ danh bạ, lịch hẹn, dữ liệu giữa máy tính và điện thoại. Ngoài ra, đây cũng là cách để bạn chép nhạc, hình, video vào WP7. Tương tự như Apple thì có iTunes Store, Microsoft cũng có Marketplace. Thông qua phần mềm Zune bạn có thể truy cập trực tiếp vào kho phần mềm này để mua và tải về các phần mềm cho điện thoại của bạn.

làm sao đồng bộ danh bạ, lịch hẹn, dữ liệu giữa máy tính và điện thoại vậy bác, bác làm ơn chỉ giúp em với, em sẽ cảm ơn bác nhiều nhiều. em chỉ chép được nhạc, hình ảnh, video thôi. còn lại các cái khác như bác nói thì không làm được, kể cả word và excel cũng không thể chép qua lại với PC. laptop của em đã cài Zune Software 4.7

thanks bác.

ntphongzodiac

Cách đồng bộ danh bạ vào WP7​
Nên dùng Outlook trên PC để xuất danh bạ từ outlook ra máy tính (trên PC mở outlook vào File -> Import and Export -> Export to a file -> Comma Separated Values (Window)), Lưu cái file này vào thư mục nào đó cho dễ tìm.
- Bước tiếp theo: tạo 1 tài khoản của Gmail trên PC, rồi import cái file danh bạ vừa lưu ở trên vào tài khoản Gmail.
- Tiếp: trên ĐT vào setting -> chọn add an account -> chọn google mail -> khai báo tên Gmail vừa tạo trên PC rồi lưu lại, mở Gmail trên ĐT ấn nút SYNC.
Xong, tất cả danh bạ đã nằm gọn trên ĐT.
Việc làm trên cũng có thể làm như vậy trên Window live, nhưng mình làm thử thì nó chỉ cho phép import vào Window live có 1000 danh bạ, mà mình lại có nhiều hơn, nên khuyên là dùng Gmail sync hay hơn và ngon hơn.

Muốn dùng các file office trên máy như word, excel, ppt, pdf.... hiện tại chưa hỗ trợ cách copy thẳng như của Win mobile, bạn phải dùng cách sau:
Gửi mail từ PC vào địa chỉ mail trên ĐT có attach file mà bạn muốn copy vào, sau khi nhận được mail vào ĐT rồi thì mở file đính kèm rồi copy nó vào ĐT là xong.

làm sao đồng bộ danh bạ, lịch hẹn, dữ liệu giữa máy tính và điện thoại vậy bác, bác làm ơn chỉ giúp em với, em sẽ cảm ơn bác nhiều nhiều. em chỉ chép được nhạc, hình ảnh, video thôi. còn lại các cái khác như bác nói thì không làm được, kể cả word và excel cũng không thể chép qua lại với PC. laptop của em đã cài Zune Software 4.7

thanks bác.

boy_sgbuon

phần mềm zune thực chất là ứng dụng kết nối dành cho các thiết bị giải trí đa phương tiện cùng tên của microsoft,như itunes trên iphone vậy.zune ko thể đồng bộ danh bạ hặc lịch làm việc như 1 ứng dụng pc suit tiêu chuẩn.zune chỉ quản lý các dữ liệu đa phương tiện và cài đặt ứng dụng tại chợ marlketplace mà thôi.