• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá Agenda One (2.1.8309)

HaChau

Super V.I.P
Agenda One 1.0.3688 (chỉ dùng trên WM5)
Áp dụng được cho bản Agenda One v1.0.3632
Giới thiệu:
Đây là phần mềm mới nhất của DeveloperOne. Chức năng của nó là quản lý các dữ liệu cá nhân - PIM (Personal Information Management).
Điểm khác với phần mềm Agenda Fusion (hiện tại là bản 8.x) nổi tiếng cùng hãng là AO có giao diện tuyệt đẹp, rất nhanh và đặc biệt là hỗ trợ sử dụng chỉ với 1 tay -> rất ấn tượng.
Rất mau chóng AO đã trở thành một hiện tượng phần mềm, có khả năng lật đổ đại gia Pocket Information, thậm chí cả AF chính hãng mặc dù mới khai sinh !!!
Hãy xem AO có thể làm được gì ...

Hình ảnh:

Cài đặt:
* Đối với bạn nào dùng VietLip, chỉ việc cop file MUI đính kèm vào thư mục cài AO là hiển thị ngon.
* Đối với bạn dùng bản WM5 tiếng Anh thì đổi tên file MUI đính kèm thành Agenda One.exe.0409.mui rồi copy đè lên file cũ.
(Bạn có thể update bản mới lên ngay trên PPC trong khi không xoá file mui thì có thể vẫn hiển thị tiếng Việt bình thường).

HaChau

Super V.I.P
Cập nhật bản mới nhất 1.00.3950
- Việt hóa bổ sung phần Call Log
- Thêm vài chuỗi mới.
Hình tham khảo tính năng mới:

namson

Tôi cũng đang sử dụng phần mềm này cho PIM phiên bản tiếng Anh. Rất ấn tượng với phiên bản tiếng Việt của bạn. Không biết bạn có dự định làm tiếp cho phần smartphone không nhỉ? :)

namson

Agenda One 1.0.3688 (chỉ dùng trên WM5)
Áp dụng được cho bản Agenda One v1.0.3632
Giới thiệu:
Đây là phần mềm mới nhất của DeveloperOne. Chức năng của nó là quản lý các dữ liệu cá nhân - PIM (Personal Information Management).
Điểm khác với phần mềm Agenda Fusion (hiện tại là bản 8.x) nổi tiếng cùng hãng là AO có giao diện tuyệt đẹp, rất nhanh và đặc biệt là hỗ trợ sử dụng chỉ với 1 tay -> rất ấn tượng.
Rất mau chóng AO đã trở thành một hiện tượng phần mềm, có khả năng lật đổ đại gia Pocket Information, thậm chí cả AF chính hãng mặc dù mới khai sinh !!!
Hãy xem AO có thể làm được gì ...

Hình ảnh:

Cài đặt:
* Đối với bạn nào dùng VietLip, chỉ việc cop file MUI đính kèm vào thư mục cài AO là hiển thị ngon.
* Đối với bạn dùng bản WM5 tiếng Anh thì đổi tên file MUI đính kèm thành Agenda One.exe.0409.mui rồi copy đè lên file cũ.
(Bạn có thể update bản mới lên ngay trên PPC trong khi không xoá file mui thì có thể vẫn hiển thị tiếng Việt bình thường).

Ai đã dùng PALM thì quá rành về AgendaOne... bản Việt hóa này dùng tốt cho cả Smartphone WM5 theo phương pháp copy .MUI file. Big thanks to Hachau :))

tuantuti

bác Hà Châu tài quá, đang định kiếm cái soft này tiếng Việt thì bác đã dịch rồi, cám ơn bác nhé. bác đã xài Pocket Informant chưa, nếu rồi bác cho ý kiến so sánh thằng AO với PI nhé.

chienma

mình làm theo bác Hà Châu rồi, chạy tốt lắm, sẵn đây cho mình hỏi sau khi cài Agenda vào thì mình ko vào contact được, mỗi lần vào là nó tự động chạy vào Agenda, mà trong Agenda lại ko hiện lên contact, bạn nào giúp mình với!

HaChau

Super V.I.P
mình làm theo bác Hà Châu rồi, chạy tốt lắm, sẵn đây cho mình hỏi sau khi cài Agenda vào thì mình ko vào contact được, mỗi lần vào là nó tự động chạy vào Agenda, mà trong Agenda lại ko hiện lên contact, bạn nào giúp mình với!
Bạn thử update lên bản mới nhất đi xem có bị lỗi này không.
Nếu vẫn còn thì kiểm tra lại các tuỳ chọn trong menu Filter (Lọc) của phần Contacs (Danh bạ), biết đâu ai đó đã ẩn hết các nhóm contact của bạn.
Để dùng lại contacts mặc định của OS thì bạn vào Options>View all options>Global Settings>Use as default Contacts đặt là No nhé.
Tương tự cho bản tiếng Việt là:
Danh mục>Tuỳ chọn>Xem mọi tuỳ chọn>Thiết lập chung>Dùng làm danh bạ mặc định chọn là Không

Thân!

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Agenda One 1.5.5693
File Việt hoá cũ không còn dùng được nữa, do vậy các bạn sử dụng file MUI đã cập nhật bổ sung mới nhất này.

huandesign

cho mình xin cái line tải file Agenda One 1.5.5693 với. ở đây chỉ có file viet hóa thôi.

Trước đây, em cũng bị lỗi không vào contact được, nhưng làm theo bác HaChau hướng dẫn thì ok rùi.
Big thanks to HaChau!!!

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Agenda One 2.0

Chưa thể đưa tiếng Việt vào gói ngôn ngữ của Agenda One thì dùng tạm cách cũ vậy.

18S67705

Bác HaChau cho em hỏi: sao cài đè lên lại thành bản 2.0.8014, trong khi đó lúc chưa cài đè lên lại là v2.0.8015....:-?

HaChau

Super V.I.P
Bác HaChau cho em hỏi: sao cài đè lên lại thành bản 2.0.8014, trong khi đó lúc chưa cài đè lên lại là v2.0.8015....:-?
Do bản mình dùng là bản build 8014, chỉ cần update là ok thôi. Về logic chương trình thì dùng tạm cũng không ảnh hưởng đâu.

daqauto

Phần mềm của bác giới thiệu hay quá, thế mà em chưa down được. Dù sao cũng cám ơn bác trc. Tiện đây bác cho em hỏi, em cài cái Resco Toolbar thì ko hiểu sao trên thanh toolbar cứ bị mất dần màu, giống như hình của bác ý (bác chịu khó xem cái hình em up là hiểu ngay)

Em là dân beginner nên gà lắm. Các bác júp đỡ em nhé. Em cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
Phần mềm của bác giới thiệu hay quá, thế mà em chưa down được. Dù sao cũng cám ơn bác trc. Tiện đây bác cho em hỏi, em cài cái Resco Toolbar thì ko hiểu sao trên thanh toolbar cứ bị mất dần màu, giống như hình của bác ý (bác chịu khó xem cái hình em up là hiểu ngay)

Em là dân beginner nên gà lắm. Các bác júp đỡ em nhé. Em cảm ơn nhiều

Đó là vạch hiển thị trạng thái pin đó bạn, nếu pin của bạn cạn dần thì các vạch màu ấy cũng mất dần.

daqauto

Ah, bây giờ thì em hiểu rồi, hehe cám ơn bác nhé. Tiện thể bác cho em hỏi là làm thế nào để chụp đc cả cái màn hình lên nhỉ. Có gì em muốn hỏi thêm các bác thì up hình lên cho trực quan