• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Chronos 3.9.6.3 -Báo thức tốt nhất cho PPC

Lesangmd

Việt hóa Chronos 3.9.6.3 Fixed

Báo thức tốt nhất cho PPC

Bản việt hóa mới ngày 25/02/2009
Sửa lỗi một số chi tiết.

Chronos hỗ trợ nhiều tùy chọn báo thức , xem đồng hồ với giao diện hiện đại . Hỗ trợ chơi mọi định dạng Audio phổ biến , trình chiếu trượt , screen Saver , đồng hồ bấm giờ , bộ đếm giờ ,....

Tính năng:

• Unlimited number of highly customizable alarms and timers
  • Skinnable clock
  • Screen-saver mode
  • MP3, WMA, OGG support
  • Free upgrades
  • 30 day moneyback guarantee
  • VGA and WM2006 support
Organize your life! Get the full version!

Demo limitations: Không giới hạn, 15 ngày dủng thử

File việt hóa được đóng gói thành CAB có đầy đủ mọi thứ cần thiết , hỗ trợ nhiều skin .

Bấm vào hình hoặc dòng chữ đỏ bên dưới để tải về bản mới nhất.

Chronos 3.9.6.3 Việt hóa Fixed 25.02.2009

PS: Sắp có bản Chronos 4.0 Final thì mình sẽ cập nhật sớm . Các bạn chú ý vào để tải về.

Chỉnh sửa cuối:

nullbrain

xài được, mà sao mục chọn ngày của alarm thay vì S M F T T F S thì lại ra 2 2 5 2 5 1 3, không hiểu chủ nhật nằm ở chổ nào.

Lesangmd

Bạn xem lại đi nhé . Mình chụp hình lên đây hẳn hoi làm gì có chuyện các ngày trong tuần sang số lạ như vậy được .

Mình chụp từ máy của mình lên đó.

PS : Các bạn chờ trong một thời gian nữa sẽ có bản Chronos 4.0 final mình sẽ việt hóa lên cho các bạn . Hiện giở bản bêta mình thấy cũng chẳng có tính năng gì hay hơn nên chưa up lên .

nullbrain

Cái này chắc chỉ có máy mình bị (chắc liên quan đến soft chinese). :(
42y23th7jt3peaie9ha7.bmp

Đã fix lại, nhưng có cái ô hơi bị méo
r59l7b2q3qx1z0xpgm92.bmp

Nhưng còn bị một lỗi nữa là lâu lâu bắt nhập lại dãy số kỳ diệu hoài:)
Đang tìm cách giải quyết, ai biết chỉ giùm.

Lesangmd

Phần mềm này nó bị dỡ hơi hay sao đó , đã đăng ký thành công rồi mà lần sau cứ bắt phải nhập lại .
Sau mỗi lần báo thức là nó lại bảo hạn dùng thử đã hết hạn và bắt nhập lại.
Tuy nhiên không nhập thì sau đó vào ô đăng ký nó lại báo là đăng ký rồi .
Chỉ hơi phiền một nỗi là phải kích hoạt lại các báo thức mà thôi.
Nói chung đầy là phần mềm không chỉ báo thức mà còn đếm giờ , bấm giờ , xem ảnh , đồng hồ thế giới rất đa dạng và nhẹ.
Mình từng sử dụng G-Alarm nhưng cái này tốn PIN kinh hoàng . Mấy lần uprom chưa cài cái này vào thì chả sao . Cài vào , thêm một báo thức , Sáng mai thức dậy còn có 5% pin . Trong khi thằng Chronos báo thức thông minh hơn , tiết kiệm năng lượng hơn , ngủ qua đêm cũng chỉ tốn có mấy % pin mà thôi ---> Dù hơi khó chịu cái khoản đăng ký nhưng mình vần tin dùng phần mềm này.
Hy vọng bản 4.0 chính thức sắp ra mắt không còn tình trạng này !

25/02/2009
Việt hóa Chronos 3.9.6.3 + Cập nhật sửa lỗi.

PS :
Hôm nay mình vừa fix lại bản việt hóa 3.9.6.3
Căn chỉnh lại các ô tùy chọn cho cân bằng và sửa lại một số chuỗi khác .
Đồng thời tích hợp luôn mã ĐK vào trong ô Popup hỏi mã đăng ký .
Các bạn xem link cập nhật bài trên cùng rồi tải về nhé , không rườm rà như phiên bản trước đâu .
Chúc các bạn một ngày làm việc vui vẻ.

Lesangmd

Mình vừa tìm ra một cách để Chronos không bắt phải nhập mã đăng ký sau mỗi lần báo thức :
Các bạn cài đặt bản việt hóa của mình , đăng ký với số hướng dẫn . Sau đó lại cài lại Chronos bản việt hóa ở trên . Khi đó nó sẽ không hỏi han gì nữa . :D
Mình đã thử 2 lần và đều thành công .
Các bạn thử làm theo cách của mình xem sao. Có thể đây là chỉ trò chơi xác suất , nhưng nếu là xác suất chắc cũng khá cao đấy !
Chúc may mắn .