• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Inesoft Address Book - Các phiên bản

shogunr125

Mình vừa mới Việt hóa xong chương trình Inesoft Address Book v1.67 for WM2005, các bạn tải phiên bản tiếng Anh ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=786&page=16
Cài đặt bản tiếng Anh trước, sau đó tải các file đã Việt hóa về, chép đè lên file tương ứng.
1. chép 2 file: AddressBookToday.dllInesoft CallerID.exe đè vào thư mục \Windows trên PPC
2. chép file abm.exe đè vào thư mục cài đặt Inesoft Address Book
* Chú ý: Tắt CallerID, thoát Inesoft Address Book, gỡ bỏ Inesoft Address Book khỏi màn hình Today trước khi chép đè.
Enjoy! :D

Chỉnh sửa cuối:

timtim

mình làm theo đúng hướng dẫn của bạn nhưng sau khi chép đè thì kô vào chương trình được vẫn hiện biểu tượng nhưng bấm bào kô nhúc nhích gì cả (đã thử seret lại máy) - mình dùng O2 mini pro WM2003 bạn xem lại dùm - thank

timtim

mình nghĩ vậy nên mới nói ro là mình dùng wm2003 . Phải chi tác giả nói rõ là ứng dụng cho wm bao nhiêu thì đỡ mất công cho mình và những bạn khác rồi . Nhưng dù sao cũng cám ơn bạn đã việt hóa phần mền này hy vọng ít bữa nữa sẽ có bản cho wm2003

kelvin

hay quá để mình làm thử hen, test roi se bao cho cac pác biết ha

co hai File de tải, vậy phải tải file nào vậy Pác

ko sử dụng dược Pac oi, thử trên O2 mini S dấy wm5. giup minh rõ hơn nhé

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
co hai File de tải, vậy phải tải file nào vậy Pác
Bạn pahir tải cả 2 file nén này về thì mới giải nén ra được chứ, sau đó làm như hướng dẫn
ko sử dụng dược Pac oi, thử trên O2 mini S dấy wm5. giup minh rõ hơn nhé
Bạn phải cài bản tiếng anh trước sau đó mới cóp đè các file này vào thư mục vừa cài. Như vậy chương trình mới chạy được

shogunr125

Bạn làm như thế nào? Bạn có thể nêu ra bạn đã làm những gì được không? Nếu bạn làm đúng như mình đã hướng dẫn ở bài đầu thì sẽ được thôi. Bạn kiểm tra lại đi nhé!
Chúc thành công!

18S67705

MÌNH ĐÃ CÀI BẢN TIẾNG ANH SAU ĐÓ LÀM NHƯ HƯỚNG DẪN NHƯNG KHÔNG CHẠY ĐƯỢC.mÌNH ĐÃ RESET LẠI CŨNG VẬY.mÌNH SÀI O2 ZINC.
MÌNH CÀI BẢN TIẾNG ANH THÌ CHẠY BÌNH THƯỜNG.BẠN TÉT LẠI GIÙM NHÉ.CÁM ƠN ĐÃ SHARE CHO ANH EM

đúng đấy, mình đã làm đúng như theo hướng dẫn nhưng chưa bao giờ được, toàn phải remove để cài lại bản tiếng Anh thôi, chẳng biết làm sao cả....

thanhviet

Bạn việt hóa luôn bản dành cho wm2003 đi. Mình xài wm2003, chỉ toàn nhìn thui, không cài đặt được hic

shogunr125

Mình đã test trên UNI WM6, chạy tốt, chưa phát hiện lỗi gì. Còn máy khác thì chưa có điều kiện để test. Bạn thử xem. Có thể được đó.

dangkhoivt

shogun kiểm tra lại đi, mình cài trên atom mà sau khi chép đè xong cái address book tiêu luôn nhấn vào chẳng nhúc nhích gì nữa

shogunr125

Mọi thứ vẫn tốt. Bạn kiểm tra lại đi, xem đã làm như đúng hướng dẫn ở bài đầu chưa? Còn không thì bạn post lên quá trình cài đặt của bạn như thế nào thì mình mới có thể giúp được chứ!

dangkhoivt

Cài bản tiếng Anh thì hoạt động tốt nhưng làm theo hướng dẫn copy các file Việt hóa vô thì IAB đơ luôn ko chạy được nữa, phải cài lại bản tiếng ANh, mình xài ATOM

lesyhoangchuong

Mình dùng HTC Wizard với WM6 cũng bị như bạn dangkhoivt. Quá trình chép đè y chang hướng dẫn :-/

sontuoc

sao mình cũng giống mấy bác nhỉ..chạy bản gốc thì ok còn chạy bản Việt hóa thì....pó tay...ko nhúc nhích...

shogunr125

Phiên bản mình Việt hóa ở trên không tương thích với UNI WM6. Đã test và chạy tốt trên Atom (thường), BA, mini, II...

hptlanhuong

mình cũng cài trên Atom thường sao cũng bị giống như bác dangkhoivt nhỉ? bác tét kĩ chưa vậy tôi cài đi cài lại nãy giờ 3 lần rồi đó

shogunr125

mình cũng cài trên Atom thường sao cũng bị giống như bác dangkhoivt nhỉ? bác tét kĩ chưa vậy tôi cài đi cài lại nãy giờ 3 lần rồi đó

Bản Việt hóa này mình làm và test ngay trên con Atom rồi mới đưa lên. Bạn xem lại quá trình cài đặt có giống như hướng dẫn ở đầu bài không? Lưu ý phần "Chú ý"! Hoặc bạn có thể nói lại quy trình bạn cài đặt như thế nào được không?
Nếu vẫn không được thì bạn dùng chương trình nào đó remove nó ra rồi cài bản đính kèm dưới đây. Mình đã đóng thành file .cab rồi, khỏi cần chép đè gì cả.
Chúc vui! :D

Chỉnh sửa cuối:
S

sweetvietguy81

Guest
Mình cài file cab của bạn vô con Atom nó chạy được nửa chừng rồi treo máy cứng đơ luôn. Shogun kiểm tra lại kỹ dùm mình với, bực mình với cái IAB này quá.

dangkhoivt

Mình cũng bị y chang bạn sweetvietguy81, tưởng ĐT mình bị đụng soft nên ko dám hỏi. Cài bản tiếng Việt của bạn vô con Atom thường của mình chạy được khoảng 1/3 là nó treo máy luôn vậy mà bạn bảo đã test