• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Inesoft Cash Organizer 2007 Premium

shogunr125

Chào các bạn!
Sau 1 thời gian mày mò, mình đã Việt hóa được phần nào phần mềm Inesoft Cash Organizer 2007 Premium v7.16. Lần đầu Việt hóa, chắc chắn mắc phải nhiều thiếu sót, nhất là trong việc dịch Tiếng Anh sang Tiếng Việt ở lĩnh vực Tài chính. Mình up lên, mong các bạn sử dụng vào đóng góp ý kiến để mình hoàn thiện hơn.
Rất mong sự đóng góp của các bạn
Link tải: http://www.4shared.com/account/file.jsp?id=13346049&sId=zYcK6YQPngDdvZSd
Tải về giải nén ra sẽ thấy 2 file, copy đè lên file gốc(sao lưu file gốc nếu cần) --> Thưởng thức! :D
Lỗi phát hiện đầu tiên:

Chỉnh sửa cuối:

vietheo

Hình như có một số lỗi bị mất chữ và có vài chỗ đọc chưa hiểu ý. Để bản việt hóa này thành công hơn, thiết nghĩ bạn có thể trao đổi cùng mọi người vì theo mình biết, thằng này liên quan đến các thuật ngữ chuyên ngành, dịch thông thường ắt sẽ rất khó hiểu.
@Sofasttt: Đã lâu mình có nghe bạn đang việt hóa thằng này, nếu đã xong bạn cũng nên thử share với mọi người sao nhé. Thân!

shogunr125

Hình như có một số lỗi bị mất chữ và có vài chỗ đọc chưa hiểu ý. Để bản việt hóa này thành công hơn, thiết nghĩ bạn có thể trao đổi cùng mọi người vì theo mình biết, thằng này liên quan đến các thuật ngữ chuyên ngành, dịch thông thường ắt sẽ rất khó hiểu.

Đúng vậy! Chính vì thế mà mình mới xin ý kiến anh em trong ngành Tài chính đây. Bạn có thể giúp mình được không?

Mới bổ sung phần dịch từ Ca ta lô và sửa 1 số lỗi:
http://www.4shared.com/file/13346049/e7776e64/Inesoft_Cash_Organizer_2007_Premium_Viet_hoa.html?

Chỉnh sửa cuối:

echvang

@Sofasttt: Đã lâu mình có nghe bạn đang việt hóa thằng này, nếu đã xong bạn cũng nên thử share với mọi người sao nhé. Thân!

Phần mềm này nên để nguyên gốc tiếng Anh thì hay hơn, dịch ra tiếng Việt không rõ được ý nhiều chỗ lắm.
Cảm ơn

shogunr125

Tùy theo quan điểm của từng người chứ! Đâu phải ai cũng biết tiếng Anh hết đâu. Nếu không thích thì bạn đừng tải. Và cũng đừng đưa ra những bình phẩm như vậy. Mình mở topic là để mong nhận đc nhiều đóng góp hoàn thiện bản Việt hóa. Đâu phải mở topic ra để bình phẩm khen - chê đâu!:-/ . Bài viết của bạn có thể coi là SPAM đấy! :|

shogunr125

Cuối cùng thì mình cũng đã hoàn thiện tương đối bản Việt hóa Inesoft Cash Organizer 2007 Premium v7.16 với sự trợ giúp về dịch thuật sang ngôn ngữ tài chính của 1 người bạn làm ở Vietcombank. Tuy nhiên vẫn còn những chỗ không thể Việt hóa được hết như mình đã post hình ở đầu trang, cả trong phần Catalo nữa (mặc dù mình đã bỏ công ra Việt hóa phần này, nhưng khi chạy thì vẫn hiển thị tiếng Anh :-/ )
Mình đã đóng lại thành file CAB, các bạn tải về, đăng ký với dãy số bất kỳ. Và mong nhận được ý kiến đóng góp.
http://www.4shared.com/file/13346049/e7776e64/Inesoft_Cash_Organizer_2007_Premium_Viet_hoa.html?

phuongsfc

Hi!
Bạn súng ngắn cho tôi hỏi: Hiện nay có version mới hơn rồi. Nếu muốn cập nhật nó thì lấy cái tệp hỗ trợ tiếng việt sao được? vì nếu cập nhật thì mất tiếng V. mà từ về tài chính thì toàn là mới cả??

shogunr125

Hi!
Bạn súng ngắn cho tôi hỏi: Hiện nay có version mới hơn rồi. Nếu muốn cập nhật nó thì lấy cái tệp hỗ trợ tiếng việt sao được? vì nếu cập nhật thì mất tiếng V. mà từ về tài chính thì toàn là mới cả??

Hi!
- Thứ nhất: mình không phải là shortgun (súng ngắn) mà là shogunr125 (tên của chiếc xe mình đang di), OK? X-(
- Thứ hai: Mình là dân amateur nên chỉ Việt hóa được phiên bản hiện tại thui bằng cách dùng Passolo (đã có trên diễn đàn), nếu nâng cấp thì đành chịu :(
Mình rất thích soft này nên đã bỏ công ra Việt hóa (gần 2000 string), nếu bạn cũng thích thì up phiên bản mới lên, mình sẽ Việt hóa cho. ;)

Chỉnh sửa cuối:

ktp

Mình rất ủng hộ bạn đấy, mặc dù phần mềm này đối với mình là chưa thật cần thiết, nhưng sẽ rất hữu ích cho nhiều người khác nữa. Để việt hóa được một phần mềm,thật sự phải cần rất nhiều thời gian và công sức, tuy là có những công cụ hỗ trợ việt hóa nhưng cũng không có nghĩa là dễ và đơn giản như nhiều bạn đã nghĩ. Bạn cứ làm những gì bạn cho là đúng và tốt cho diễn đàn là được, còn chuyện không hẳn mọi người đều ủng hộ và hưởng ứng cũng là điều dễ hiểu, và bạn cũng không nên quá quan tâm. Nhìn chung, hiện nay những bạn dành thời gian để việt hóa các phần mềm là rất ít, phần lớn là nhờ các Mod là chính. Vậy đó, bạn cố gắng nữa nhé. Mình sẽ thanks để động viên bạn đấy!!! Thân...

shogunr125

Qua 1 quá trình sử dụng và nhận được ý kiến đóng góp của bạn bè, mình đã thay đổi 1 số thuật ngữ cho hợp lý hơn... :D
Mình nhận thấy phiên bản mới hơn không thay đổi gì đáng kể nên chưa Việt hóa nó.

vuquan

Qua 1 quá trình sử dụng và nhận được ý kiến đóng góp của bạn bè, mình đã thay đổi 1 số thuật ngữ cho hợp lý hơn... :D
Mình nhận thấy phiên bản mới hơn không thay đổi gì đáng kể nên chưa Việt hóa nó.

Bác làm ơn cho đường link nào khác với, không hiểu sao không down được file attach.
Thanks bác nhiều!

mauhoado1975

Không down được nữa rồi. Mà chức năng chính của phần mềm là gì vậy bác ShogunR125?
Em cũng đang đi xe giống bác, được cái lợi xăng bác nhể.

gecko

Em bồ kết phần mềm này quá mà không down về được, co bác nào chỉ cách giúp em với.