• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Karaoke Pocket v3.3 (Hát KARAOKE trên PPC)

MAN16678

Hỏi gì vậy bạn ?

ua sao phan mem nay thieu gi nen khong nẻna duoc, cac ban xem ho nha

Bạn không bỏ dấu nên không biết bạn nói gì.
Kiểm tra lại nhé để các thành viên khác hỗ trợ.

Xin chào :(( 8-| :(( :-??

MAN16678

Giúp Nhau

Phần seria không có số lên không thể đăng ký được. Xin bạn chỉ giúp Thank

1. Bạn cài đặt phần mềm file .cab. xong chạy chương trình, vào Menu--> Help --> About --> Chọn tiếp Register --> ghi nhớ 17 ký tự trong phần Your registration.
2. Chạy file cr-keymaker.exe --> Nhập 17 ký tự trong phần Your registration vào khung name (đánh các số liền nhau)...Sẽ xuất hiện mã đăng ký trong ô Serial
3. Nhập các số trong ô Serial vào khung Registration (Menu-Help_About-Register). Xong OK.

Nếu bạn thích chạy Ka-raOke các bài hát tiếng anh thì nên dùng phần mềm KARAO-POCKET chạy rất hay.
Tham khảo và tải tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=44797

Nếu bạn thích chạy Ka-raOke các bài hát tiếng Việt thì tham khảo tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=44772&page=2
Chúc bạn tìm được lựa chọn ưng ý. Xin chào.

ntn555

Member
Trich dẫn
1. Bạn cài đặt phần mềm file .cab. xong chạy chương trình, vào Menu--> Help --> About --> Chọn tiếp Register --> ghi nhớ 17 ký tự trong phần Your registration.
2. Chạy file cr-keymaker.exe --> Nhập 17 ký tự trong phần Your registration vào khung name (đánh các số liền nhau)...Sẽ xuất hiện mã đăng ký trong ô MMMMM
3. Nhập các số trong ô MMMMM vào khung Registration (Menu-Help_About-Register). Xong OK.
Mình đã làm như vậy nhưng đăng ký kiểu đấy cũng vẫn chỉ là DEMO thôi .Mỗi bài hát chỉ hát được 1/3 thôi là lại đòi đăng ký. Còn phải chỉnh ở đâu xin chỉ giáo!!!

MAN16678

Phiên bản trên 3.3 mình đăng ký được không chạy demo như bạn tả, mà sau tắt chương trình phải nhập lại key sau khi mở lại chương trình rất phiền phức.
Mình đã thử nhiều phiên bản và tim được phiên bản này, chia sẽ với các bạn cùng sở thích.

Bạn nên dùng phiên bản này nhé. Phiên bản 3.21

Mình dùng không có hiện tượng trên sau khi đăng ký.

Xem hướng dẫn trong file hdf.nfo nhé

http://www.mediafire.com/?jinyzzvzm4e

Chúc bạn vui. Mình cũng đang dùng phiên bản này.

Chỉnh sửa cuối:

KSTRUCLINH

Hay quá còn tuyệt chiêu nào không ? sao nó play một bài rồi tự thoát ra vậy?

Dù sao cung cám ơn bạn vì nó không chơi Demo nữa. =D>

phongthanminh1

Các bạn lưu ý,bản này mình gửi lên đầy đủ rồi mà,các bạn nên down về và giải nén ra nhé,chúc các bạn vui vẻ

KSTRUCLINH

Bạn kiểm tra lại đi links của bạn bị die rồi, không thể load được

phongthanminh1

Link trên mình đã sửa,các bạn thông cảm nhé,dạo này mình phải làm việc nhiều nên...Các bạn vào down nhé,bản này đầy đủ và thêm nhiều bài hát đó

kencolor

các pác cho mình hỏi chút .mình xài con htc kaiser mình cài rồi ,chạy ngon lành .nhưng được 1/3 là nó báo tiếp tục đăng ký chương trình( mà lại còn thiếu font nữa chứ) bình thường nó ra font t việt rồi.có ai biết chỉ dùm với.

kencolor

karaoke pocket bị sai font

mình cài xong chạy được 1/3 thì nó nói tiếp tục đăng ký ct nè bạn. có bài thì hát tiếng việt, có bài thì không hiển thị tiếng việt.bạn nào chỉ mình với.
mình gửi theo hình bài rau đắng không có font, bài 99 đóa hồng có tiếng việt.
còn hình kia là sau khi chạy khoảng 1/3 bài thì đòi đăng ký chương trình đó.
bạn nào biết chỉ mình nha.thank

HVH

mình cài xong chạy được 1/3 thì nó nói tiếp tục đăng ký ct nè bạn. có bài thì hát tiếng việt, có bài thì không hiển thị tiếng việt.bạn nào chỉ mình với.
cũng cùng quan điểm , mong được giúp đỡ

bagiadethuong

Em xài X1 ko hiểu sao khi vào chương trình xong, nhấn vào "Cửa sổ" (menu) thì máy bị reset. Ko hiểu tại sao. Xin các bác giúp em

kldmobile_pc

cũng bị tình trạng này

có bác nào khắc phục được lỗi trên ko giúp em với :-/

tainhachay

Active Member
có bác nào khắc phục được lỗi trên ko giúp em với :-/

cách khắc phục của em là remove nó đi! và cài thằng này vào http://www.karaokeisland.net/download/mp3Karaoke.exe
Sau khi download tập tin exe, bạn kết nối PPC với PC thông qua cáp nối và dùng ActiveSync để cài đặt chương trình trên vào PPC.

Sau khi cài đặt thành công. Bạn chạy chương trình từ menu Start > Programs> MP3 KaraoKe Player.

Ngay lần chạy đầu tiên, chương trình sẽ tìm kiếm những tập tin mp3 có trong PPC để play. Bạn nên cất những tập tin mp3 kèm lời tại một thư mục cụ thể cho phân biệt với những bài nhạc Mp3 khác cho tiện việc tìm kiếm cho lần chạy tiếp theo.

Sau khi chọn xong một tập tin mp3 kèm lời, chương trình MP3 KaraoKe Player sẽ play tập tin đó, đồng thời hiển thị lời bài hát cho bạn hát theo sở thích của mình.

Bạn có thể tùy chọn text hiển thị bằng cách chọn menu ở khung chính của chương trình. Tại đây, bạn có thể tùy chọn phần màu sắc hiển thị, cỡ chữ, chữ đậm hay chữ nghiên.

Để thêm lời bài hát vào tập tin mp3, bạn có thể thực hiện một cách đơn giản bằng cách sau. Bạn click chọn vào tập tin mp3 cần thêm lời bài hát, chọn Properties, chọn vào thẻ Summary. Tìm vào phần Lyrics, sau đó thêm lời bài hát vào thông qua nhập xuất từ bàn phím. Nhấn Apply để hoàn tất việc thêm lời bài hát.

Lưu ý: Tốt nhất bạn nên dùng chữ không dấu cho tiện lợi và nhạc tiếng anh để tránh việc hiển thị không đúng tiếng việt và thông báo lỗi xuất hiện. Khi gặp thông báo lỗi, bạn nên Soft Reset lại trước khi chạy chương trình lần 2.

theo
Phạm Lê Minh Định
xahoithongtin

kenjing

font bị hư rồi bác ơi, k xài đc cho các bài hát có dấu tiếng việt