• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá MDict 3.2 Final

PhongQuang

Super V.I.P
MDict 3.2 Final 07/07/2010
Việt hoá: Phong Quang
Chi tiết cập nhật tham khảo tại trang chủ

Trong file tải về ở đây có 2 bản: Bản file cab và bản không cần cài đặt.

Chỉnh sửa cuối:

kenjing

Mod move dùng nếu như em hỏi sai chỗ (nhưng thực tình là em không biết hỏi ở đâu cho đúng)
Mod có thể chỉ làm sao để build dữ liệu cho từ điển Mdict không ạ ? Em dự định làm dữ liệu list karaoke và mã số xe, mã điện thoại, mã vùng cho Mdict, để khỏi phải cài thêm phần mềm rời rạc mất công. Và hơn nữa là các phần mềm danh sách bài hát karaoke cho WinMo không đc tiện lợi lắm.

thank các mod. Nếu thành công em sẽ share ngay lên PDAViet

cuongle

Sao tôi mở đường link ở MediaFire được nhưng không download xuống được. Không biết có phải tại file không?

kiwi_qn

Không biết các mod có cách nào tích hợp bộ gõ tiếng việt bằng phím cứng vào từ điển này không (giống như lạc việt mtd vậy). (hiện đang dùng gotiengvietCF nhưng hơi bất tiện). Thank!

kenjing

Không biết các mod có cách nào tích hợp bộ gõ tiếng việt bằng phím cứng vào từ điển này không (giống như lạc việt mtd vậy). (hiện đang dùng gotiengvietCF nhưng hơi bất tiện). Thank!

Bàn phím cứng thì bạn có thể dùng Vietnamese Keyboard. Mình dùng trên Tytn II rất tốt, y như bàn phím desktop vậy

tuxedo198x

Bản 3.2 theo tác giả thì hỗ trợ rất tốt cho WM6.5.
Hương dẫn giùm với
mình dùng htc s620 cài vào thì ko bếm được menu hay more dùng nút điều hướng thì gõ chữ vào nhưng lại thông báo
"please select a dictionary first

Ko biết làm như nào nữa . đọc đâu cả mất toàn thấy hương dẫn chung
chung bạn ạ T-T

p/s : Đã cài được và dùng được . phải cài 3.1 chứ không phải 3.2 bản 3.2 bị lỗi

Chỉnh sửa cuối:

syberia

bản 3.2 này mình cài vào thấy font nó sao sao, ko đc mượt như bản 3.1 thì phải (đã dùng chế độ ClearType rồi)

doquangduc

Well-Known Member
Hương dẫn giùm với
mình dùng htc s620 cài vào thì ko bếm được menu hay more dùng nút điều hướng thì gõ chữ vào nhưng lại thông báo
"please select a dictionary first

Ko biết làm như nào nữa . đọc đâu cả mất toàn thấy hương dẫn chung
chung bạn ạ T-T

p/s : Đã cài được và dùng được . phải cài 3.1 chứ không phải 3.2 bản 3.2 bị lỗi

Mình đang dùng bản 3.2, Có thấy lỗi đâu bạn.

vuhoangbk

up lại di mấy bác oi!!!bác up file k cần cài đặt ah, e cài file cab cài hoài k được. máy e là HTC_maple s520, cài 2.5 vo duoc nhung chạy là báo error. Nản ghê!!!!

vinhbkhn

Sao bấm vào link nào cũng ra cái attachment.php (1x1) nhỉ. màn hình màu trắng luôn, ko có gì cả