• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Resco Contacts Manager-Các phiên bản

LuongQuang

Super V.I.P
Hai bác đều "old years" nói chuyện buồn cười quá! =))

Hiện v1.02 vẫn chỉ là bản beta chứ không phải chính thức (lúc đầu là chính thức, đã đưa lên trang chủ của Resco nhưng còn nhiều lỗi quá nên hãng đã xóa link và chuyển nó thành beta)! ;)

diep11081980

He he Bác LuongQuang nói đúng rồi :) em cài xong lại phải remove bản 1.02 ngay, nhiều lỗi quá

Lesangmd

6/3/2009
Việt hóa Resco contacts manager 1.02

Các tính năng mới:
- Hiển thị ảnh người gọi đầy màn hình
- Đặt nhạc chuông cho tất các các thành viên trong nhóm, công ty
- Định vị liên lạc trên bản đồ vệ tinh
- Tùy chỉnh giao diện đồ họa để tiết kiệm bộ nhớ
-Giao diện hỗ trợ vuốt trượt mượt hơn
- Hỗ trợ gửi MMS
v.v..

Bản việt hóa mới đã sửa từ Today đúng theo nghĩa ở từng trường hợp.
Mình dùng nhưng chưa thấy có lỗi gì. Giao diện đồ họa mượt và dễ dùng hơn , chiếm ít bộ nhớ hơn, hiển thị ảnh người gọi tốt.

Cám ơn Bác Hanoiwab đã góp ý . Thấy các bác sôi nổi thảo luận về việc dịch thế nào cho đúng em cũng thấy buồn cười quá . Mong các bác góp ý cho các bản việt hóa tiếp theo .

Link bản việt hóa mới nhất ở bài trên cùng . Chúc các bạn và các anh chị ngày 8/3 vui vẻ , con trai thì cuối tháng không phải chiến mì tôm trường kỳ . Con gái thì bớt đi cái tính thù dai, bọn con trai mấy ngày này cũng khổ lắm hehe ! :D :D

dongtam

cảm ơn bạn Lesangmd nhưng bản này 1.02 vẫn không còn bị lỗi khi bấn *101# nó không kết nối được

neweng

Thực sự về tính tiện lợi thì Resco contact Manager thì OK nhưng về thể hiện hình của mỗi contact thì tệ wá, không biết mọi ng có cách nào chỉnh cho nét hơn không khi nhận cuộc gọi hình ảnh người hiển thị vừa bị mờ vừa bị bể, trong khi ở Photo contact Pro thì rất đẹp chẳng lẽ Resco lại chiệu thua.

Lesangmd

Cái Resco contact mình thấy cũng hiển thị tốt đấy chứ.
Chắc có lẽ do bạn dùng các khuôn mặt có sẵn kích thước bé tí nên làm sao mà hiển thị mượt mà ở chế độ đầy màn hình được hả bạn.
Bạn hãy thử chụp một khung hình kỹ thuật số rồi xem thế nào .:D

neweng

Cái Resco contact mình thấy cũng hiển thị tốt đấy chứ.
Chắc có lẽ do bạn dùng các khuôn mặt có sẵn kích thước bé tí nên làm sao mà hiển thị mượt mà ở chế độ đầy màn hình được hả bạn.
Bạn hãy thử chụp một khung hình kỹ thuật số rồi xem thế nào .:D

Mình dùng lại thử phiên bản trước 1.01 hình contact khi gọi đến thể hiện bé tí nó vẫn bị bể và không thấy rõ (mình thử dùng nhiều kích cỡ hình khác nhau nhưng vẫn vậy), nếu sử dụng hình kỹ thuật số thì làm máy mình nặng quá, mình nghĩ có thể là do mình chỉnh một số setting nào đó, rất mong đc bạn chỉ giáo.

Lesangmd

Không hiểu sao hãng Resco chưa ra mắt bản 1.02 chính thức mà trên diễn đàn của họ lại có bản 1.03 beta .
Nhìn xoác qua thì có vẻ bản này đã hỗ trợ câu lệnh kiểm tra tài khoản *101# và 900 thì phải .
Để mình tải về xem thế nào. Nhưng tốt nhất là cứ đợi đến bản final đi vì bản bêta chắc chạy không ổn định . :D

hanoiwap

Super V.I.P
6/3/2009
Việt hóa Resco contacts manager 1.02

Cám ơn Bác Hanoiwab đã góp ý . Thấy các bác sôi nổi thảo luận về việc dịch thế nào cho đúng em cũng thấy buồn cười quá . Mong các bác góp ý cho các bản việt hóa tiếp theo .

Bây giờ các bạn buồn cười vì chuyện dịch ép kiểu "giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt".Nhưng cách đây 40 năm,mọi người đều cho là HAY vì người đề xướng là một người vĩ đại (vĩ nhân).Chỉ một số ít sinh viên dũng cảm mới dám lén ôm bụng cười.Vì cười nhiều tôi bị mắc bệnh đau bụng mãn tính đến tận bây giờ.Chuyện này xin kết thúc tại đây.Tuần sau tôi xin phép được sửa và xóa hết vì có thể xúc phạm đến người đề xướng "giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt"

humiho

Mình dùng lại thử phiên bản trước 1.01 hình contact khi gọi đến thể hiện bé tí nó vẫn bị bể và không thấy rõ (mình thử dùng nhiều kích cỡ hình khác nhau nhưng vẫn vậy), nếu sử dụng hình kỹ thuật số thì làm máy mình nặng quá, mình nghĩ có thể là do mình chỉnh một số setting nào đó, rất mong đc bạn chỉ giáo.

Resco contasct phiên bản 1.02 hiện tại không thể đáp ứng nhu cầu của bạn được đâu! :-?? -> chắc phải chờ phiên bản kế tiếp !!!!

Cách giải quyết: Bạn cài 2 soft S2U2S2Vvào máy, bật tính năng hiện người gọi của S2U2 (nhớ tắt tính năng này trên Resco contact) và dùng S2V để đặt hình cho danh bạ, đảm bảo hình người gọi đến rất cool, theo đúng ý của bạn nêu trên luôn. Tớ đang xài theo cách này cho con Touch của tớ :))

TB: cài 2 soft này nhẹ hơn cái photo contact pro nhiều!

Lesangmd

hình như không xài được cho WM2003 rồi!

Đúng thế , phần mềm này chỉ hỗ trợ WM5 trở lên mà thôi. Các phiên bản WM trở về trước hoặc không thể cài đặt được hoặc không thế hoạt động được. :D

Lesangmd

11/3/2009
Cập nhật Resco contacts manager Việt hoá v1.03

Ở phiên bản này chức năng tự động trả lời cuộc gọi nhỡ bằng tin nhắn đã hoạt động.
Nói chung so với bản 1.02 mình cũng chưa thấy có điểm gì nổi bật.
Các bạn tải bản việt hoá ở bài viết trên cùng.
Cài đè vào bản cũ đã đăng ký là dùng bình thường. :D

Lesangmd

Mình thấy có nhiều điểm mới trong phiên bản 1.10 , các lỗi hiển thị và tin nhắn của phiên bản trước đã được sửa chữa, cung cấp một số tính năng mới rất hữu ích.
Hy vọng mai sẽ có bản việt hóa hoàn chỉnh cho mọi người .
:D

nguyenphucondao

Đã có thuốc cho bản 1.10. Bác nào cần PM em nhé!
Nhớ kèm theo Owner Name nhé!

Đã có bản 1.11 rồi mà.

Phiên bản cập nhật 1.11

Phiên bản cập nhật fix 1 số lỗi so với phiên bản trước và chạy khá mượt.

Lesangmd

14/3/2009
Việt hóa Resco contact manager 1.1

Phiên bản mới hỗ trợ thêm giao diện chương trình màu đen, sửa lỗi một số tính năng phiên bản trước .
Bố trí lại cách hiện danh mục cửa sổ . Và một số tính năng mới khác.
Các bạn download bản việt hóa mới nhất ở bài trên cùng.