• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá Spb Pocket Plus v4.1.0 Final

HaChau

Super V.I.P
PHIÊN BẢN MỚI NHẤT 4.1.0 TẠI ĐÂY

Đây là phần mềm quá nổi tiếng rồi, gần như máy nào cũng có nên thiết nghĩ không phải giới thiệu nhiều.
Xem thêm thông tin ở
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=6253&postcount=86

Hình ảnh:

Cài đặt:
- Giải nén file đính kèm
- Thay thế file pocketplus_en.txt (
nhớ sao lưu)

Lưu ý
: Có thể dùng được cho nhiều phiên bản kể cả cũ hơn và mới hơn một chút vì Spb Pocket Plus thường chỉ fix lỗi chứ không thêm tính năng mới.

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
em đang xài bản tiếng anh, phải xóa rồi cài lại hay chồng nó lên cũng được hả bác ?
Trong thư mục cài bản Spb Pocket Plus tiếng Anh có file pocketplus_en.txt. Bạn sao lưu ra chỗ khác phòng khi cần quay lại bản tiếng Anh. Sau đó copy đè file đã Việt hóa trong file zip tôi đã attach ở trên là có tiếng Việt thôi.

>> jennydontcry: Hà tiện gì bấm nút Thank ở bài viết của tớ :))

rosebell

i launche minh thấy chạy hay treo máy mà,hay oII i của mình lỗi,pocket plus là đỉnh nhất

PhanVietQuang

i launche minh thấy chạy hay treo máy mà,hay oII i của mình lỗi,pocket plus là đỉnh nhất

Theo mình thì ko phải do iLaunche đâu, trước mình cũng dùng plus nhưng giờ đang dùng IL. Cũng ko chậm máy lắm đâu và mình chưa thấy hiện tượng treo máy. Chủ yếu là muốn chọt chọt cho nó mới cái máy của mình vì thằng IL này khá nhiều chức năng:) chứ nhiều khi cài vào xong rồi máy nhìn ngon rồi, ko có cái gì mới để chọt chọt thì chắc là 4rum buồn lắm:) :)

hlp

bác ơi bản việt hóa này hình như vẫn có 1 số chỗ chưa phải hoàn toàn tiếng việt.hy vọng phiên bản sau sẽ tốt hơn. thank.!

HaChau

Super V.I.P
bác ơi bản việt hóa này hình như vẫn có 1 số chỗ chưa phải hoàn toàn tiếng việt.hy vọng phiên bản sau sẽ tốt hơn. thank.!
Chào hlp!
Bạn thử ví dụ những chuỗi nào chưa được Việt hoá (ở chỗ nào) thì báo cho mình biết. Có thể PM cũng được.
Nếu đúng chỗ không có trong resource thì mình cũng chịu đấy.

chiuchiu

cho em góp ý kiến ! em bị trường hợp lỗi incode mà chi bị Spb Pocket Plus ko hiển thị đúng! Còn vào các file word vẫn hiển thị ,ko biết khắc phục đành cài lại Pocket Plus thì lại hiển thị đúng !

HaChau

Super V.I.P
cho em góp ý kiến ! em bị trường hợp lỗi incode mà chi bị Spb Pocket Plus ko hiển thị đúng! Còn vào các file word vẫn hiển thị ,ko biết khắc phục đành cài lại Pocket Plus thì lại hiển thị đúng !
Chắc bạn muốn nói tới Unicode :-?
Lỗi hiển thị dạng này không liên quan đến việc Việt hoá mà chỉ do bạn chưa cài font hệ thống thôi. Tìm lại diễn đàn có mục font chữ cho PPC (VN Sys Font mà anh utxd hay nhắc đoá :) )

arthurking

Theo mình thì ko phải do iLaunche đâu, trước mình cũng dùng plus nhưng giờ đang dùng IL. Cũng ko chậm máy lắm đâu và mình chưa thấy hiện tượng treo máy. Chủ yếu là muốn chọt chọt cho nó mới cái máy của mình vì thằng IL này khá nhiều chức năng:) chứ nhiều khi cài vào xong rồi máy nhìn ngon rồi, ko có cái gì mới để chọt chọt thì chắc là 4rum buồn lắm:) :)

Mình thì cố gắng dùng IL nhưng bị treo hoài, dùng SPB Plus thì bị gửi cùng lúc 2 tin nhắn, khắc phục không hết.:-/

khiemkts2001

cho mình hỏi chạy chương trình này có bị lỗi ko? mình tháy các chường trình Việt hóa hay bị lỗi lám

HaChau

Super V.I.P
cho mình hỏi chạy chương trình này có bị lỗi ko? mình tháy các chường trình Việt hóa hay bị lỗi lám
File này đã có 168 lượt download theo thống kê trên diễn đàn. Giả sử 2/3 số người này thực sự cài vào máy thì cũng phải có khoảng 100 người dùng. Nếu có (phát hiện) lỗi thì mình đã không post lên và các bạn khác cũng đã phàn nàn.
Trong quá trình dùng nếu phát hiện lỗi hoặc chỗ nào không chính xác thì bạn vui lòng góp ý. Mình sẵn sàng tiếp thu và sửa đổi cho hoàn thiện hơn.

Thân!

huakiller

nếu như máy xài WM5 mà chưa cài tiếng việt cài pocket plus này vào có bị lỗi không ? mình đã cài thử pocket plus 3.1 vào thì thấy hiện tương treo máy giống như hiện tượng cài tiếng việt bị lỗi vậy

HaChau

Super V.I.P
nếu như máy xài WM5 mà chưa cài tiếng việt cài pocket plus này vào có bị lỗi không ?
Hiển thị tốt. Chỉ cần bạn đã cài font tiếng Việt hệ thống vào máy rồi (test thử chữ tiếng Việt thấy lên là yên tâm).
mình đã cài thử pocket plus 3.1 vào thì thấy hiện tương treo máy giống như hiện tượng cài tiếng việt bị lỗi vậy
Treo máy có thể khẳng định là lỗi của P+ chứ không phải của bản Việt hoá. Bên diễn đàn của Spb không thấy ai nói đến việc bản địa hoá P+ mà bị treo máy cả.

Thân!

HaChau

Super V.I.P
Cập nhật bản Spb Pocket Plus 3.20 beta 1

Cách cài đặt giống như cũ.
Đã chỉnh sửa, sẵn sàng download.

Chỉnh sửa cuối:

timtim

Cập nhật bản Spb Pocket Plus 3.20 beta 1

Cách cài đặt giống như cũ.
Đã chỉnh sửa, sẵn sàng download.

sao em chép đè file Plus todayPlugin.dll vào Thư mục pocketPlus trong máy thì nó kô đè lên mà tồn tại song song cả 2 cái lun kô bít có seo kô

black_silver

mấy phần mềm việt hóa thì thân thiện nhưng đôi lúc em thấy khó xài quá đi. có mấy cái phải mò thấy bà luôn. nhưng dù sao cũng là cây nhà lá vườn, cũng phải xài.

DucLinh

mấy phần mềm việt hóa thì thân thiện nhưng đôi lúc em thấy khó xài quá đi. có mấy cái phải mò thấy bà luôn. nhưng dù sao cũng là cây nhà lá vườn, cũng phải xài.

Định Spam hả bác,phần mềm Việt hóa là để nó thân thiện hơn và với những người hay phải mò như bác sẽ dễ "Mò" hơn nhiều
Còn đối với bản pocket plus thì theo em các bác cứ cài thẳng lên Main sẽ ko có vấn đề gì cả:D

reddevils

Phiên bản 3.1.2 build 5372
Đây là phần mềm quá nổi tiếng rồi, gần như máy nào cũng có nên thiết nghĩ không phải giới thiệu nhiều.
Xem thêm thông tin ở
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=6253&postcount=86
Hình ảnh:

Cài đặt:
- Giải nén file đính kèm
- Thay thế file pocketplus_en.txt (nhớ sao lưu)
- Bấm thử vào nút Thanks Hà Châu xem có lên tiếng Việt không? :-?

Lưu ý: Có thể dùng được cho nhiều phiên bản kể cả cũ hơn và mới hơn một chút vì Spb Pocket Plus thường chỉ fix lỗi chứ không thêm tính năng mới.

sao không được bco Hà Châu ơi mình giai nén ra chi co moi cai file text document,còn cái sau mình cài vào vẫn tiếng Anh như thường.Giúp mình vời